บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ปัญหารถติดแก๊ส

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
nuinv
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหารถติดแก๊ส   Tue Sep 06, 2011 7:41 am

ผมก็เคยอยู่สมุทรสาครแต่ตอนนั้นไม่มีอู่ติดตั้งแก๊สเลยยังไม่นิยมไม่รู้จะแนะนำยังไงครับ...อิอิ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Petch
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหารถติดแก๊ส   Wed Sep 07, 2011 11:14 am

nuinv พิมพ์ว่า:
[img][/img]ผมส่งรูปหม้อต้ม Blue Star มาให้ดูครับอยากทราบว่าอันไหนปุ่มเซ้นและปุ่มไอเดิลครับ

เดานะครับ

1. ปุ่มไอเดิ้ล
2. ปุ่มเซ๊นส์

แต่มันมีวิธีการเช็คคร่าวๆนะว่ าอันไหนเป็นไอเดิ้ลอันไหนเป็นเซ๊นส์
1. ปิดทั้ง 2 ปุ่ม โดยหมุนเข้าให้สุด ถอดท่อแก๊สที่ต่อจากหม้อไปยังมิกซ์ออก
2. ต่อไฟตรงเข้ากับโซลินอยด์สีดำๆข้างบน (จะได้ยินเสียงติ๊กทีหนึ่งตอนไฟเข้า) แต่ไม่ต้องติดเครื่องนะ
3. ลองคลายออกที่ละปุ่ม ถ้าปุ่มไหนคลายออกแล้วได้ยินเสียงแก๊สออกมาหรือได้กลิ่นแก๊ส แสดงว่าอันนั้นแหละคือไอเดิ้ล เพราะมันจะปล่อยแก๊สออกมาโดยที่ไม่มีแรงดูด คลายออกเยอะก็ปล่อยเยอะ
nuinv
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ปัญหารถติดแก๊ส   Thu Sep 08, 2011 7:46 am

ขอบคุณครับเดี๋ยวเอ้าไว้ไปลองทำดูครับ Very Happy

ปัญหารถติดแก๊ส
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2