NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ

Go down 
yoyyay
gindee
tomjib
TopRy
apolo
กล้วยหอม
Omanlnw
beer_bangbon
Van X
hk.yochi
nuttza
jirathap
16 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeWed Aug 31, 2011 2:57 am

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ Rolling Eyes
ขึ้นไปข้างบน Go down
nuttza
NCT FRESHY
nuttza

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeWed Aug 31, 2011 7:45 am

รถผมก็พึ่งเป็นเนี่ย เป็นหลังจากถอดเครื่องซ่อมฝาข้างเครื่อง หลังจากนั้นความร้อนขึ้น แต่น้ำไม่แห้ง จะเอาเข้าอู่อีกรอบครับ
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeWed Aug 31, 2011 1:10 pm

ผมก็ประมาณนี้นะครับ
ผิดปกติหรือเปล่า
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeWed Aug 31, 2011 3:26 pm

ลองล้างหม้อน้ำกันยังครับ

ระบบหล่อเย็น ลองเช็คกันดูก่อนนะครับ
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeWed Aug 31, 2011 3:29 pm

ตามท่าน X เลยครับ ความร้อนขึ้นเมื่อน้ำขาดครับ
Omanlnw
NCT FRESHY
Omanlnw

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeWed Aug 31, 2011 4:47 pm

ใช้แล้วคับตามนั้นเลย
ลองเช็คดูน้ำหม้อน้ำคับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeWed Aug 31, 2011 9:56 pm

ตามพี่ๆข้างบนครับ
http://nvclub.thai-forum
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeThu Sep 01, 2011 12:33 am

1. ใช้น้ำยาล้างชุดหม้อน้ำ ขับไปซัก 10 กิโลเมตร
2. ถ่ายน้ำยาล้างทิ้ง เติมน้ำเปล่าแล้ว Start 15 นาที แล้วถ่ายน้ำออก เติมใหม่และถ่ายออกอีก 2 ครั้งรวมเป็น 3 ครั้ง
3. เติมน้ำ+น้ำยาหล่อเย็น เติม 3 ครั้งรวมเป็น 3 กระป๋อง
ทำทั้ง 3 ข้อข้างบน ก็ยังร้อนมากกว่า ครึ่งถ้าวิ่งระยะร้อยกิโลเมตร คงเป็นเพราะผมตั้งแก๊สเข้มไปหรือเปล่าครับ เพราะหลังจาก switch น้ำมันเป็นแก๊ส จะพุ่งมากกว่าน้ำมันอย่างชัดเจน
*** ถ้าอยากใช้ที่แก๊สเข้มๆ อย่างนี้ แล้วให้ความร้อนลดลงไม่เกินครึ่ง เปลี่ยนหม้อน้ำเป็นแบบสองชั้น จะช่วยได้ไหมครับ?***
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeSun Sep 04, 2011 12:42 pm

ถ้าจะให้อธิบายก็คงยาวอ่ะครับ เอาเป็นว่าสังเกตุว่าพัดลมหม้อน้ำติดทั้ง2ตัวมั๊ย วาล์วน้ำปกติมั๊ย ตอนล้างหม้อน้ำ มีสีสนิมออกมาตอนแรกมั๊ย ผมว่าไม่ต้องเกรงใจผม โทรปรึกษาดีกว่ามั๊ย081-9888924อ๊อดครับ

รับรองยาวกว่าพิมพ์ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย กล้วยหอม เมื่อ Thu Sep 08, 2011 10:44 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeThu Sep 08, 2011 5:51 pm

จัดไป......
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeThu Sep 08, 2011 10:47 pm

อย่าให้เสียอิอิ
apolo
NCT FRESHY
apolo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeFri Sep 09, 2011 3:55 pm

พัดลมดูหรือยังครับว่าหมุ่นแรงปกติไหม ผมเพิ่งจะเปลี่ยนมา ถ่ายหมด ก็เรยไปซื้อเชียงกงมาเปลี่ยน แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วก็ดูการหมุ่นของพัดลมด้วยนะครับพอดีเปลียนเองมันหมุ่นกลับด้านกันความร้อนขึ้นมาดูสาเหตุพบว่าหมุนกลับด่านครับ....
TopRy
NCT FRESHY
TopRy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeFri Sep 09, 2011 6:27 pm

ของผมก็ขึ้นเกินครึ่งเหมือนกันครับ แต่ถ้าวิ่งสักร้อย ถึงร้อยกว่าความร้อนก็จะกลับมาอยู่กลางๆครับ กะว่าจะรองเอาไปล้างหม้อน้ำดูอยู่เหมือนกันครับ เผื่อจะดีขึ้น มีท่านใดพอทราบราคาล้างหม้อน้ำบ้างครับว่าอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ช่วงนี้หมดไปหลายแล้วครับ
http://TopTennisCourtPaint.multiply.com
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeSat Sep 10, 2011 11:54 am

900 ครับ เคยล้างตอนไปรับเจ้า nv มาดูแลครับ ออ ปะตามดด้านล่างนิดนึงด้วยครับ
2ปีกว่าแล้วว่าจะไปล้างใหม่ ผมก็ไม่ทราบว่าแพงไปหรือป่านะวครับ
ช่างเค้าบอก สองปีล้างครั้งเปลี่ยนน้ำยาใหม่ สบายใจกว่าครับ
TopRy
NCT FRESHY
TopRy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeSat Sep 10, 2011 1:05 pm

ขอบคุณครับเรื่องราคาจะได้เตรียมสตางค์ไปให้พอครับ ^^ วันนี้ตอนเช้ากะว่าจะแวะไปล้างหม้อน้ำครับ ฝนดันตกแถมรถเยอะเลยไม่อยากแวะซะนั้น (ร้านในซอยน่ะครับริมถนนเลยจะจอดก็เด๊่ยวติดกันยาวอีก) เพราะเมื่อวันก่อนไปล้างตู้แอร์แบบไม่ถอดคอนโซนมาเสียค่าใช้จ่ายไป 800 บาทช่างแอร์เห็นความร้อนขึ้นเกินครึ่งเลยแนะนำให้ไปล้างหม้อน้ำสักหน่อยเพื่อแอร์จะเย็นขึ้นอีก กะว่าวันจันทร์นี้คงต้องล้างแน่ๆแล้วครับ กลัวเพราะมัวแต่ยึกยักๆเด๊่ยวงานจะเข้าอีก ...
http://TopTennisCourtPaint.multiply.com
TopRy
NCT FRESHY
TopRy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeTue Sep 13, 2011 2:48 pm

ปัญหาเรื่องความร้อนขึ้นเกินครึ่ง วันนี้แวะไปล้างหม้อน้ำมาเลยแวะมาเล่าสู่กันฟังครับ ไปถึงร้านช่างจัดแจงถอดพัดลมออกแล้วจึงถอดหม้อน้ำ น้ำที่ไหลทิ้งออกมาเป็นสนิมเพียบเลยครับ พอถอดออกเสร็จสับช่างก็นำเอาหม้อน้ำไปเป่าเทออกมาคราบน้องนิมนี่เพียบเลยหละครับ หลังจากใช้เวลาเปล่าแยงอยู่สักพักใหญ่ก็นำมาประกอบเข้าที่เดิมเติมน้ำและน้ำยาหล่อเย็นเดินเครื่องเพื่อเช็คและไล่น้ำในระบบ ช่างเรียกให้มาดู ปรากฎว่าวาวล์น้ำด้านหลังเครื่องไม่ทำงานซะงั้น งานเข้าอีกแล้ว ช่างแนะนำให้เอาเข้าอู่ ผมจึงจ่ายเงินค่าล่างหม้อน้ำและน้ำยา และขับรถกลับมาที่อู่ประจำ ช่างดูๆเสร็จจัดแจงถอดปั๊มเบรคแล้วแงะเอาตัววาวล์น้ำออกมา แล้วให้ผมเองวิ่งไปซื้อตัววาวล์ที่ร้านอะไหล่ ราคา หกร้อยกว่าบาท(ของแท้) ประกอบเข้าที่เดิมลองไล่น้ำและเติมน้ำยาเพิ่มเติมเป็นอันเสร็จเรียบร้อย อาการเครื่องร้อนเกินครึ่งก็หายไปในบัดดลครับ

สรุปค่าใช้จ่ายในครั้งนี้

1. ค่าล้างหม้อน้ำ 500 บาท
2. ค่าน้ำยาหล่อเย็น 200 บาท

3. ค่าตัววาวล์น้ำ NV แท้ 6xx (จำไม่ได้ขนาดไปซื้อเองนะเนี้ย)
4. ค่าแรงช่าง(เปลี่ยนวาวล์ 1 ตัว) 200 บาท

เล่าซะยาวยังไงก็ขอบคุณที่อดทนอ่านกันนะครับ เผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกครับ ขอบคุณครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeTue Sep 13, 2011 9:52 pm

ดีจัยด้วยเด้อครับ
tomjib
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeThu Sep 15, 2011 8:00 pm

[b] ถ้าผมจะออกต่างจังหวัดประมาณ 500 กว่ากิโล..ไป-กลับ นะครับ...
ไม่แน่ใจว่าเจ้าตัวเล็กจะงอแงหรือเปล่า ต้องทำการเช็คอะไรบ้างครับ ถ้าจะทำให้ชัวร์.....
เพิ่งได้มาวันแรก.....อิอิ.....ถามเยอะเลย
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeSun Sep 18, 2011 2:54 pm

tomjib พิมพ์ว่า:
[b] ถ้าผมจะออกต่างจังหวัดประมาณ 500 กว่ากิโล..ไป-กลับ นะครับ...
ไม่แน่ใจว่าเจ้าตัวเล็กจะงอแงหรือเปล่า ต้องทำการเช็คอะไรบ้างครับ ถ้าจะทำให้ชัวร์.....
เพิ่งได้มาวันแรก.....อิอิ.....ถามเยอะเลย

ถ้ายังไม่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ก็ไปเปลี่ยนถ่ายและตรวจเช็คช่วงล่างพร้อมกันไปเลยครับ...
ช่วงล่างดี ก็ไม่น่าห่วง เพราะว่าขับปกติเครื่องไม่ดับ ก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไร
..... แรก ๆ อาจจะวัดใจ กล้าๆ กลัว ๆ แต่พอไปและกลับ อย่างปลอดภัยครั้งแรก ครั้งสอง สาม และต่อไปก็จะเป็นคู่ขา
ปาท่องโก๋ ไปเลย ที่สำคัญ จดโทรพี่ๆ ที่พอจะให้คำแนะนำได้ อย่างเช่น เบอร์พี่อ๊อด ครับ เพราะว่าจะเจอ พี่เค้า ยามยาก...คริๆ
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeSun Sep 18, 2011 3:23 pm

ตามนั้นครับ
ผมออกมา ก็เปลี่ยนจำพวกน้ำก่อนอ่ะครับ
น้ำหม้อน้ำ เช็คน้ำมันเบรค ถ่ายน้ำมันเครื่อง ท่อยางหม้อน้ำ ลมยาง
ทีสำคัญ ก็ช่วงล่างครับ ตามคุณ jirathap ครับ
เอาสบายใจไว้ก่อน เดินทางปลอดภัย ต้องไม่ประมาท ครับ
gindee
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeSun Oct 30, 2011 4:11 pm

TopRy พิมพ์ว่า:
ปัญหาเรื่องความร้อนขึ้นเกินครึ่ง วันนี้แวะไปล้างหม้อน้ำมาเลยแวะมาเล่าสู่กันฟังครับ ไปถึงร้านช่างจัดแจงถอดพัดลมออกแล้วจึงถอดหม้อน้ำ น้ำที่ไหลทิ้งออกมาเป็นสนิมเพียบเลยครับ พอถอดออกเสร็จสับช่างก็นำเอาหม้อน้ำไปเป่าเทออกมาคราบน้องนิมนี่เพียบเลยหละครับ หลังจากใช้เวลาเปล่าแยงอยู่สักพักใหญ่ก็นำมาประกอบเข้าที่เดิมเติมน้ำและน้ำยาหล่อเย็นเดินเครื่องเพื่อเช็คและไล่น้ำในระบบ ช่างเรียกให้มาดู ปรากฎว่าวาวล์น้ำด้านหลังเครื่องไม่ทำงานซะงั้น งานเข้าอีกแล้ว ช่างแนะนำให้เอาเข้าอู่ ผมจึงจ่ายเงินค่าล่างหม้อน้ำและน้ำยา และขับรถกลับมาที่อู่ประจำ ช่างดูๆเสร็จจัดแจงถอดปั๊มเบรคแล้วแงะเอาตัววาวล์น้ำออกมา แล้วให้ผมเองวิ่งไปซื้อตัววาวล์ที่ร้านอะไหล่ ราคา หกร้อยกว่าบาท(ของแท้) ประกอบเข้าที่เดิมลองไล่น้ำและเติมน้ำยาเพิ่มเติมเป็นอันเสร็จเรียบร้อย อาการเครื่องร้อนเกินครึ่งก็หายไปในบัดดลครับ

สรุปค่าใช้จ่ายในครั้งนี้

1. ค่าล้างหม้อน้ำ 500 บาท
2. ค่าน้ำยาหล่อเย็น 200 บาท

3. ค่าตัววาวล์น้ำ NV แท้ 6xx (จำไม่ได้ขนาดไปซื้อเองนะเนี้ย)
4. ค่าแรงช่าง(เปลี่ยนวาวล์ 1 ตัว) 200 บาท

เล่าซะยาวยังไงก็ขอบคุณที่อดทนอ่านกันนะครับ เผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกครับ ขอบคุณครับ
ร้านที่ว่าอยู่ไหนครับ จะทำด้วย ขอละเอียดนะครับ ขอบคุณครับ
yoyyay
NCT FRESHY
yoyyay

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeMon Oct 31, 2011 1:37 pm

เปลี่ยนหม้อน้ำหายคับเมื่อก่อนก็เป็น
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeMon Oct 31, 2011 8:19 pm

jirathap พิมพ์ว่า:
tomjib พิมพ์ว่า:
ถ้าผมจะออกต่างจังหวัดประมาณ 500 กว่ากิโล..ไป-กลับ นะครับ...

ถ้ายังไม่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ก็ไปเปลี่ยนถ่ายและตรวจเช็คช่วงล่างพร้อมกันไปเลยครับ...
ช่วงล่างดี ก็ไม่น่าห่วง เพราะว่าขับปกติเครื่องไม่ดับ ก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไร
..... แรก ๆ อาจจะวัดใจ กล้าๆ กลัว ๆ แต่พอไปและกลับ อย่างปลอดภัยครั้งแรก ครั้งสอง สาม และต่อไปก็จะเป็นคู่ขา
ปาท่องโก๋ ไปเลย ที่สำคัญ จดโทรพี่ๆ ที่พอจะให้คำแนะนำได้ อย่างเช่น เบอร์พี่อ๊อด ครับ เพราะว่าจะเจอ พี่เค้า ยามยาก...คริๆ

[b]แหมพี่ก็ ถ้าอยู่เชียงใหม่เห็นกันไม่ไหวนะพี่ เพราะผมอยู่แปดริ้ว555
loso_seed
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeTue Nov 01, 2011 9:08 am

ผมก็ไปล้างมาครั้งนึงครับ ตอนซื้อมาแรกๆเข้าศูนย์เลย

กะจะไปต่างจังหวัดเหมือนกัน เลยโดนจัดอะไหล่ไปหลายตัวเช่น
1สายพานทั้ง3เส้น (สภาพแตกเป็นฟันปลาเลย)
2เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้(เค้าบอกเดิมเป็นสีม่วงแต่ตอนนี้เป็นสีน้ำตาลอ่อนไปซะงั้น)
3ล้างหม้อน้ำพร้อมเติมน้ำยา(ไม่รู้มีสนิมปล่าว)
4เปลี่ยนแบต เพราะซื้อมาขับ4-5ครั้งหลังๆสตาร์ไม่ค่อยติด(เค้าวัดค่าถ่วงจำเพาะอะไรซักอย่างมันไม่มี)
5ท่อยางเข้า-ออกหม้อน้ำ เค้าบอกบวม(อันนี้ไม่แน่ใจสงสัยโดนฟัน)
6เติมน้ำมันพวงพาวเวอร์เล็กน้อย(เหลือจากน้ำมันเกียร์)
7ที่ปัดน้ำฝน(อันนี้ไม่คิดตังค์ ช่างแอบเอามาให้ สงสัยของเก่า แต่ที่ติดรถเก่ากว่ามาก)

เสร็จสัพ250กิโลเหยียบยาว 100กิโลเมตร/ชั่วโมง(มีเกินบ้าง)สบายๆครับ ไปกลับรวม700กิโล
กลับมาแล้วยังไปทำต่อครับ

-ยางหุ้มเพลาขับ แตกละเอียดจาระบีแถบไม่มี นำมาล้างเพลาใหม่โชคดี ลอยเม็ดทรายยังไม่มี
พร้อมหุ้มยางและอัดใหม่

ยังเหลือ ยางแท่นเครื่องยังไม่ได้เปลี่ยนเลยขับมาปีกว่าล่ะ lol!
โทษน่ะครับออกนอกหัวข้อไปนิด
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ    วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  I_icon_minitimeSat Nov 12, 2011 7:55 pm

ฦน[quote="tomjib"][b] ถ้าผมจะออกต่างจังหวัดประมาณ 500 กว่ากิโล..ไป-กลับ นะครับ...
เพิ่งได้มาวันแรก.....อิอิ.....ถามเยอะเลย[/quoตte]

ตรวจเช็คสภาพให้เรียบร้อยตามพี่ๆทุกท่านบอก แล้วจัดหนักจัดเต็มได้เลยครับ ผมไปนครพนมเพิ่งกลับมาไปกลับพันสี่ร้อยกิโลนิดๆ ขึ้นเข้าภูพานสบายๆ ขาไปวิ่ง12ชม.ครึ่งพอดี ขากลับอีก12ชม. ไม่มีแวะจอดค้างกินข้าวลิงข้างทางที่ไหนเลยครับ กระบะน้อย มีดีกว่าที่เราคิดไว้เยอะครับ ฝากรูปที่พระธาตุพนมมาเป็นหลักฐานครับ อิอิ
วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร  ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง   แก้อย่างไรดีครับ  Photo0210pd

วิ่งประมาณ ร้อยยี่ ระยะทางประมาณ ร้อยกิโลเมตร ความร้อนขึ้นมากกว่าครึ่ง แก้อย่างไรดีครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next