NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
875
NCT FRESHY
875

ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี   ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี I_icon_minitimeMon Sep 05, 2011 9:54 am

ผมทำอะแด๊ปเตอร์ล้อหลัง 1 นิ้ว (รวมทำสีแล้วนะ) 700 x 2 + สเปเซอร์(ธรรมดา) 10 มิล 100 x 2 = 1600

อะแด๊ปเตอร์ที่อื่นไม่ทำสี 650 - 700 - 800 (แต่ที่จริงอะแด๊ปเตอร์นี่เค้าคิดข้างละ 800 แต่ผมต่อเหลือ 700 ต่อข้างเค้ายอม)

พร้อมน๊อตใหม่ๆเลย (น๊อตเดิมใช่ไม่ได้ น๊อตของอะแด๊ปเตอร์ใหญ่กว่า)

อาทิตย์หน้าจะไปทำข้างหน้า แต่เป็นสเปเซอร์แบบมีปลอก(กันสั่น) 10 มิล 300 x 2 = 600 (ที่อื่น 450 ต่อข้าง)

เล่าสู่กันฟังนะคับ...สำหรับใครที่กำลังอยากจะทำอะแด๊ปเตอร์ แปลงรู 4รู 100 แปลง รู หรือ เสริมล้อล้นๆ ผมว่าราคาน่าจะถูกสุดนะ

เจ้าของนิสัยดีด้วย.....แถวๆบางใหญ่เลย โลตัสไปไม่เกิน 1 กิโล เบอร์โทรดีกว่านะ 083-3014343

ขึ้นไปข้างบน Go down
Van X
Moderator
Van X

ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี   ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี I_icon_minitimeMon Sep 05, 2011 1:31 pm

ขอบคุณครับ ไม่ไกลจากบ้านผมเลย วันอาทิตย์ร้านเปิดเหรอครับ ไม่ติดอะไรจะได้แวะเข้าไปชมซะหน่อย Very Happy Very Happy Very Happy
virus_x
NCT FRESHY
virus_x

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี   ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี I_icon_minitimeMon Sep 05, 2011 1:55 pm

หาไม่ยากใช่มะ ผมเองยังไม่ว่างไปเลย ทำเสร็จแล้วเหรอ แล้วตกลงว่าต้องเข้าไป2รอบไหม หรือรอเองได้เลย ราคา 1 นิ้ว 700 นิ้วครึ่ง 800 ครับ แบบมีกันสั่นนะ ถูกที่สุดแล้วแบบทำสีแล้วครับเท่าืั้เช็คมา แต่มีร้านนึงที่มหาชัยไม่ทำสีตัวละ 450 แต่ขี้เกียจไปครับ

เอา link ไปเลยครับ
http://www.outlooktuner.com/index.php?option=com_content&view=article&id=62&Itemid=55
875
NCT FRESHY
875

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี   ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี I_icon_minitimeMon Sep 05, 2011 3:00 pm

เปิดวันอาทิตย์คับ....

หาไม่ยากอยู่ริมถนนใหญ่เลย...ผมว่านิ้วครึ่งมันออกมาเยอะไป....แต่ผมไปแล้วใส่เลย รอบเดียวเอง

875
NCT FRESHY
875

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี   ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี I_icon_minitimeMon Sep 05, 2011 3:21 pm

เปิดวันอาทิตย์คับ....

หาไม่ยากอยู่ริมถนนใหญ่เลย...ผมว่านิ้วครึ่งมันออกมาเยอะไป....แต่ผมไปแล้วใส่เลย รอบเดียวเอง

คนเลี้ยงแมว
NCT FRESHY
คนเลี้ยงแมว

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี   ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี I_icon_minitimeWed Sep 07, 2011 1:45 pm

เป็นเหล็ก หรือ อลูมิเนียมคับ ถ้าอลูมิเนียมที่ถูกสุดๆ

ไปทำอะแด๊ปเตอร์มา เผื่อใครสนใจ อยู่แถวบางใหญ่ ราคาไม่แพงดี
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1