NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ

Go down 
Van X
virus_x
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
virus_x
NCT FRESHY
virus_x

ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeSat Sep 24, 2011 12:14 am

ชุดกระบอก + สตรัทปรับเกลียว TEIN ตัวนี้สามารถใส่ nv ได้ไหมครับ เห็นมีคนจะขาย 2000 แล้วแพงไหมครับ

ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  Jcys1
ขึ้นไปข้างบน Go down
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeSat Sep 24, 2011 11:35 am

เดิมมันใส่ของอะไรมาอ่ะ

ปอลิง.......โช๊คยี้ห้ออะไรกันแน่อ่ะ
aniti
NCT SENIOR
aniti

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeSat Sep 24, 2011 11:44 am

ไม่มีสปริง???
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeSat Sep 24, 2011 2:38 pm

virus_x พิมพ์ว่า:
ชุดกระบอก + สตรัทปรับเกลียว TEIN ตัวนี้สามารถใส่ nv ได้ไหมครับ เห็นมีคนจะขาย 2000 แล้วแพงไหมครับ

ผมว่าไม่น่าจะใช่TEINนะตาเอ๊กซ์ ดูตามรูปแล้วไม่งามเลยอ่ะ ถ้าเอามาก็ถือว่าไม่ผ่าน เพราะต้องมีสปริงมีเบ้าบนอีกแล้วก็แกนโช้คด้วย

แต่ถ้าตาเอ๊กซ์ได้มาทั้งชุดแล้วถ่ายรูปมาแค่นี้ก็โอเคนะ2000น่ะ

ถ้ามีแต่กระบอกไม่คุ้มครับ ผมว่าเป็นโช้คแปลงครับผม
http://nvclub.thai-forum
virus_x
NCT FRESHY
virus_x

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeMon Sep 26, 2011 11:08 am

ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  Zxzd2

มีแต่กระบอกครับ
virus_x
NCT FRESHY
virus_x

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeMon Sep 26, 2011 11:10 am

Van X พิมพ์ว่า:
เดิมมันใส่ของอะไรมาอ่ะ

ปอลิง.......โช๊คยี้ห้ออะไรกันแน่อ่ะ

ของเดิมไม่ทราบเหมือนกันครับว่าใส่อะไรมาครับ
virus_x
NCT FRESHY
virus_x

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeMon Sep 26, 2011 11:12 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
virus_x พิมพ์ว่า:

ผมว่าไม่น่าจะใช่TEINนะตาเอ๊กซ์ ดูตามรูปแล้วไม่งามเลยอ่ะ ถ้าเอามาก็ถือว่าไม่ผ่าน เพราะต้องมีสปริงมีเบ้าบนอีกแล้วก็แกนโช้คด้วย

แต่ถ้าตาเอ๊กซ์ได้มาทั้งชุดแล้วถ่ายรูปมาแค่นี้ก็โอเคนะ2000น่ะ

ถ้ามีแต่กระบอกไม่คุ้มครับ ผมว่าเป็นโช้คแปลงครับผม

แล้วมันสามารถเอาของเดิม nv ใส่ได้มะ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeMon Sep 26, 2011 8:16 pm

[img:09e6]https://nvclub.thai-forum.net/ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  1002456nj[/img]

ต้องเป็นสปริงแต่งเท่านั้นอ่ะตาเอกซ์ ผมคิดว่าเป็นเทอินเหมือนกัน แต่เค้าคงเอาไปอัดน้ำมันมาใหม่แล้วล่ะ เดาเอานะ แต่ถ้าจะใส่ ตาเอ๊กซ์ต้องวัดรูน๊อตว่าระยะเท่าห่างเท่ากันป่าว ถ้าเท่ากันกะเอนวีเราก็ไส่ได้ครับ ลองดูรูปเปรียบเทียบกันดูครับ
คนเลี้ยงแมว
NCT FRESHY
คนเลี้ยงแมว

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeTue Sep 27, 2011 1:19 pm

ดูแต่รูปดูไม่ออกอ่ะคับ ต้องเอามาเทียบ กระบอกโช้คเดิม แล้วคนขายเค้าไม่บอกหรือคับว่าใส่กะรถอะไรอยู่ หรือว่าแค่ขายซาก ที่เหลือคนซื้อเอาไปแปลงเอาเอง
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeTue Sep 27, 2011 10:26 pm

รอตาเอ๊กซ์
146 bunta
NCT SENIOR
146 bunta

ที่อยู่ : บริษัท ไทยฟาร์เมอร์ไลฟ์ มาเก็ตติ้ง จำกัด 108/6 ม.3 ต.ลำลูกบัว อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeFri Sep 30, 2011 12:52 am

มาเก็บข้อมูลครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ    ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ  I_icon_minitimeFri Sep 30, 2011 8:46 pm

เก็บต่อครับ

ถามเรื่องโช็คหน่อยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1