NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย

Go down 
llboozzer
hk.yochi
bangnv_sr
green nv#032
chakrapan
146 bunta
TopRy
คนเลี้ยงแมว
kob
Omanlnw
กล้วยหอม
dew
TEERASIT
ka_sem.k
Dragon
mangginoon
birdzaja
21 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next
ผู้ตั้งข้อความ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 2:22 am

คือรถเบิร์ดมีอาการ วิ่งไหลไปทางซ้ายตลอด คล้ายๆเหมือนรถไปชนหนักมาก แต่ปัญหาเกิดจากผมเพิ่งมีรถ NV กะบะเป็นเกียร์กระปุกเลยเอาไปเปลี่ยนเป็น Auto ณ.อู่ พี่เบิ้ม หลังจากนั้น 0 ก็เอียงซ้ายมาพอสมควร (เข้าใจว่าเกิดจากการเปลี่ยนเกียร์ ตอนกระปุกรถปกติดี พี่เบิ้มแนะนำให้ไปตั้ง 0 )

เนื่องจากผมต้องการโหลดรถด้วย จึงได้เอารถไปโหลด โดยคู่หลังใช้การตัดสปิง คู่หน้าใช้การเป่าสปิง ตามคำแนะนำของพี่ๆ

ด้วยความที่ร้านอาจจะไม่ีชำนาญการเป่าสปิงหรือไม่มิทราบ ใช้เวลาเป่าทั้งวันโดยเป่าแค่คู่หน้า หลังจากนั้นผมก็เอารถไปตั้ง 0 ที่บีควิก

โดยทางบีควิกบอกว่าสปิงคู่หน้าผมมีปัญหาทำให้ไม่สามารถตั้ง 0 ได้ , ผมจึงคาดว่าอาจจะเป็นที่สปิงคู่หน้าตามทีบีควิกบอก อีกทั้งนึกถึงเหตุการณ์ที่เป่าสปิงมาสภาพก็ไม่ค่อยสวย

ุทุกวันนี้ผมขับรถปล่อยพวงมาลัยไม่ได้เลยวิ่งเข้าซ้ายตลอด อีกทั้งเวลาเลี้ยวซ้ายเลี้ยว ขวา มักจะมีเสียงดังตลอด ซึ่งปัญหานี้ผมไม่้รู้จะไปปรึกษาใคร อู่ประจำก็ไม่ีมี , ราคาก็ไม่รู้ , เรื่องรถผมก็ไม่เป็น ทำให้กลุ้มใจมากถึงกลับอยากขายรถเลยทีเดียว

พี่ๆท่านใดพอจะช่วยผมแก้ปัญหาได้หรือมีอู่ที่พี่ๆช่วยให้ผมจบปัญหานี้รบกวนทีนะครับ เครียดดดดดดดด!!! ทุกวันนี้ก็ทนๆใช้ไป
เบอร์ติดต่อ 087-513966 Bird วานประเมินราคาให้ด้วยนะครับว่าผมต้องเตรียมงบไปเท่าไร
ขึ้นไปข้างบน Go down
mangginoon
NCT FRESHY
mangginoon

เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 9:22 am

1.ควรใช้สปริงโหลดในการโหลดรถ ที่ว่าเป่าสปริงนี่ทำยังไงครับ

เพราะทั่วไปแล้วเขา ตัด อย่างเดียว ใช้ไฟ หรือ ใช้หินเจีย ตัด เท่านั้น

(หินเจียดีกว่า สปริงไม่เสื่อม แต่ค่า เคจะสูงขึ้น เมื่อตัดแล้วควร ทำโช๊คใหม่ด้วย)

ถ้าเอาไฟไปเป่าๆให้สปริงยุบตัวแบบนั้นสปริงเสียแล้วครับ เหล็กสปริงโดนความร้อนมันจะตาย

2.ไม่ควรเข้า บีควาย ครับ ช่างทำยอดมักจะให้เปลี่ยนอะไหล่อย่างเดียว ควรหนีให้ไกล

3.ทางแก้ควรเปลี่ยนสปริงคู่หน้าใหม่ แล้วตั้ง 0 ครับ ปล่อยนานไป จะกินยางได้

ถ้าจะโหลดก็หาสปริงแต่งมาใส่เลย หรือ งบจำกัดกหาสปริงเดิมมา ตัด แล้ว อัดน้ำมันโช๊คใหม่ ถ้าอยู่แถวโคราชมีร้านแนะนำได้ครับ

Dragon
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 10:43 am

birdzaja พิมพ์ว่า:
คือรถเบิร์ดมีอาการ วิ่งไหลไปทางซ้ายตลอด คล้ายๆเหมือนรถไปชนหนักมาก แต่ปัญหาเกิดจากผมเพิ่งมีรถ NV กะบะเป็นเกียร์กระปุกเลยเอาไปเปลี่ยนเป็น Auto ณ.อู่ พี่เบิ้ม หลังจากนั้น 0 ก็เอียงซ้ายมาพอสมควร (เข้าใจว่าเกิดจากการเปลี่ยนเกียร์ ตอนกระปุกรถปกติดี พี่เบิ้มแนะนำให้ไปตั้ง 0 )

เนื่องจากผมต้องการโหลดรถด้วย จึงได้เอารถไปโหลด โดยคู่หลังใช้การตัดสปิง คู่หน้าใช้การเป่าสปิง ตามคำแนะนำของพี่ๆ

ด้วยความที่ร้านอาจจะไม่ีชำนาญการเป่าสปิงหรือไม่มิทราบ ใช้เวลาเป่าทั้งวันโดยเป่าแค่คู่หน้า หลังจากนั้นผมก็เอารถไปตั้ง 0 ที่บีควิก

โดยทางบีควิกบอกว่าสปิงคู่หน้าผมมีปัญหาทำให้ไม่สามารถตั้ง 0 ได้ , ผมจึงคาดว่าอาจจะเป็นที่สปิงคู่หน้าตามทีบีควิกบอก อีกทั้งนึกถึงเหตุการณ์ที่เป่าสปิงมาสภาพก็ไม่ค่อยสวย

ุทุกวันนี้ผมขับรถปล่อยพวงมาลัยไม่ได้เลยวิ่งเข้าซ้ายตลอด อีกทั้งเวลาเลี้ยวซ้ายเลี้ยว ขวา มักจะมีเสียงดังตลอด ซึ่งปัญหานี้ผมไม่้รู้จะไปปรึกษาใคร อู่ประจำก็ไม่ีมี , ราคาก็ไม่รู้ , เรื่องรถผมก็ไม่เป็น ทำให้กลุ้มใจมากถึงกลับอยากขายรถเลยทีเดียว

พี่ๆท่านใดพอจะช่วยผมแก้ปัญหาได้หรือมีอู่ที่พี่ๆช่วยให้ผมจบปัญหานี้รบกวนทีนะครับ เครียดดดดดดดด!!! ทุกวันนี้ก็ทนๆใช้ไป
เบอร์ติดต่อ 087-513966 Bird วานประเมินราคาให้ด้วยนะครับว่าผมต้องเตรียมงบไปเท่าไร

เรื่องสปริงหน้า เอาง่ายๆ เบิกใหม่ ใช้ของ Lancer ท้ายเบ๊นซ์ CK-2 ราคาไม่แพง ใส่แล้วเตี้ยลง 1-1.5 นิ้ว อยากเอาลงอีกให้ตัดทิ้งอีกครึ่งรอบตรงปลายที่ไม่เสมอ ไม่ต้องฮีทไม่ต้องเป่า สำหรับเรื่องเกียร์นั้น ไม่แน่ใจว่ายางแท่นเกียร์ที่ใส่มันทำให้ตัวเครื่องมันได้เซ็นเตอร์ หรือขนานกับคานหม้อน้ำพอดีหรือไม่ ถ้าเอียงก็อาจทำให้วิ่งแล้วดึงได้
ka_sem.k
NCT SENIOR
ka_sem.k

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 1:06 pm

ยางแท่นเกียมีผลทำให้วิ่งแล้วดึงด้วยเร๋อรถผมตั่งศูนหรายรอบหรายที่แล้วไม่หาย รองเปลี่ยนยางแท่นเกียดูดีมั๊ยเนี่ย
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 1:59 pm

ขึ้นแม่แรงให้ล้อหน้าลอยแล้ว เข้าเกียร์ N ไว้
แล้วหมุนล้อทั้งสองด้านดู น้ำหนักการฟรีจะต้องเท่ากัน

ดูยางแท่นเกียร์ด้วยเพราะอย่างที่ คห. ข้างบนว่า ตัวนี้เกียร์ธรรมดา กะ ออโต้จะคนละตำแหน่ง

เพลาของเกียร์ออโต้จะถูกเปลี่ยนใหม่ ... ช่างล้างแล้วอัดจาระบีให้ใหม่หรือเปล่า

ช่วงล่างหลวม ยิ่งรื้อแล้วใส่กลับเข้าไปยิ่งหลวมหนักเข้าไปใหญ่ ...
ลองดู ลูกยางต่างๆก่อนด้วยนะครับ

เปลี่ยนดุมล้อมาด้วยหรือเปล่าครับ

กินซ้าย ขวา จริงๆไม่เกี่ยวกับสปริงครับ
ถ้ารถเสียศูนย์ เกิดอาการ กินซ้ายขวา เป็นเพราะองศา คอม้า มุม Camber ของโช๊ค
ลูกปืนโช๊ค ก็มีส่วน ....

NV ปรับ Toe ได้อย่างเดียว ผมว่าตั้งศูนย์หายครับ ...

ลองไปตั้งศูนย์ที่ อินทรมะระ 45 ดู ครับ ชื่อ ยิ้มยางยนต์ ร้านนี้ทำตั้งแต่แท็กซี้ ยัน ลัมโบกิ่นี่เลยครับ ...

ลองให้พี่ช่างตุ๋ย มุดดู ครับ (ช่างทีม Rally art เก่า) 150-200 ครับ
ถ้าจะให้แนะนำอะไรยังไง โทรมาได้ครับ

ตั้งแล้วลองขับ ... ขับแล้วมาตั้งใหม่ ... ไม่หายก็ตั้งใหม่ จนกว่าจะหาย 200 ไม่เกินนี้ ...

ถ้าตั้งตั้งวันแล้วไม่หาย .... ต้องมาหากันละครับว่าเป็นเพราะไร
ลายยาง หน้าดอกยาง ยางเก่าใหม่ .... อะไรยังไง ... โอ่ย .... บางทีก็เส้นผมบังภูเขา

birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 2:18 pm

พี่แจ๊ค มีเบอร์ช่าง หรือสถานที่ร้านไหมครับ ผมอยากไปทำทีเดียวแล้วจบในตัวเลย
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 3:06 pm

ลองวิธีง่ายๆดูหน่อยมั้ย.... ถอดล้อหน้าออกมาสลับซ้าย-ขวา อาจดีขึ้น Smile
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 3:57 pm

พี่แจ๊ค มีเบอร์ช่าง หรือสถานที่ร้านไหมครับ ผมอยากไปทำทีเดียวแล้วจบในตัวเลย
อยู่แถวไหนอะครับ Very Happy

ปล. ลองแก้ไขตามวิธีพี่ดิวดูก่อนอะครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 01, 2011 4:55 pm

ใจเย็นๆครับน้องเบริด ค่อยๆไล่ไปทีละจุดครับ ไอ้ที่ว่าเป่าสปริงน่ะไม่รู้ว่าผมได้แนะนำไปด้วยรึเปล่า จิงๆแล้วผมก็ว่าผมแนะนำผิดนะ อาจจะเป็นเพราะความเห็นแต่ละคนมั้งครับ เพราะผมเป่าคู่หน้าเหมือนกัน แต่ช่างแต่คนประสบการณ์อาจจะไม่เหมือนกันครับ ที่ผมแนะนำอาจจะดีหรือไม่ดีก็ขอโทษด้วย คู่หน้าผมใช้สปริงของฮอนด้าครับช่างเค้าเป่าเพราะว่าต้องง้างออกเพื่อจะเอาใส่เบ้าโช้คตัวบน แต่อาการที่น้องบอกมานั้น บางทีช่างเค้าถอดออกมาแล้วตอนใส่กลับเข้าไปใหม่น่ะ รูน๊อตยึดสองตัวล่างของโช้คอาจจะใส่ไม่เสมอกันทั้งสองข้างก็ได้ครับ เอาเป็นว่าตอนที่จะตั้งศูนย์ใหม่คราวหน้า บอกช่างว่าเอารถไปทำโช้คมาละกันนะครับ ศูนย์ข้างนอก150-200ก็ได้นะ ไม่งั้นโทรมาหาพี่ก็ได้081-9888924 เบอร์น้องน่ะ ขาดไปตัวรู้ป่าว555
http://nvclub.thai-forum
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 02, 2011 12:25 am

ครับ เด่วถ้าพรุ่งนี้ว่างผมจะโทรไปนะครับ ว่าแต่มีอู่ไหนเปิดวันอาิทิย์มั้งไหมอ่ะพี่
Omanlnw
NCT FRESHY
Omanlnw

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 02, 2011 1:32 am

รถผมเองก็กินซ้ายเดียวต้องเก็บช้อมูลแล้วไปแก้ไขดูเหมือนกัน
สำหรับคุณเบิร์ดก็ขอให้หายไวๆนะคับ
kob
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 02, 2011 3:31 pm

kob
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 02, 2011 3:57 pm

ผมมีสปิงถอดออกจากรถถ้าสนใจผมยกให้ไม่เอาตังค์ลองไปเปลี่ยนดูเผือมันจะดีขึ้นถ้าคุณคิดว่ามันเกิดจากสปิง.... 085 4592708 กบครับผม
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 02, 2011 9:27 pm

ครับ เด่วถ้าพรุ่งนี้ว่างผมจะโทรไปนะครับ ว่าแต่มีอู่ไหนเปิดวันอาิทิย์มั้งไหมอ่ะพี่

เบอร์อ่ะเบอร์โทรน้องเอ้ย

แล้วอยู่แถวไหนอ่ะ ถ้าอยู่ชลบุรีก็แจ่มเลย
คนเลี้ยงแมว
NCT FRESHY
คนเลี้ยงแมว

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 02, 2011 10:32 pm

ถ้างบน้อยคงต้องกับไปตามหาสปริงเดิมกับมาใช้ก่อนคับ ถ้าโหลดไม่เยอะมากไม่เกิน 2 นิ้ว ใช้ตัดสปริงด้วยหินเจียร พอใช้ได้อยู่คับ ไม่มีผลอะไรกับโช้ค ผมก้อใช้อยู่ แต่การโหลดด้วยการเป่า เป็นวิธีที่แย่มาก แทบไม่มีใครทำกันแล้วผลเสียเยอะมาก ถ้าคุนไม่ไดเจอช่างเทพๆ แย่แน่ แต่ถ้ามีงบสปริงโหลดดีสุดคับ ส่วนบีควิก คุนเลิกเข้าไปได้เลย แม่มมัวมาก + อ่อนมาก ผมเคยไปตั้งศูนเหมือนกัน มันก้อบอกตั้งไม่ได้รถดัดแปลงโช้คมา เราก้ออะไรหว้า....ต้องไปตังค์ข้างนอก 200 ตรงแด่วเลย
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeMon Oct 03, 2011 10:20 pm

ตามพี่เล็กครับผม
TopRy
NCT FRESHY
TopRy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeWed Oct 05, 2011 12:19 am

เอาใจช่วยขอให้อาการรถหายไวๆนะครับ วันนี้ผมไปเปลี่่ยนโช๊คหน้ามาเหมือนกันกะว่าพรุ่งนี้จะเอารถไปตั้งศูนย์ใหม่เหมือนกันครับ
http://TopTennisCourtPaint.multiply.com
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeWed Oct 05, 2011 2:19 pm

เบอร์ 087-5193966 ครับ ขออภัย พี่อ๊อด -*-

ผมอยู่แถว นนทบุรี -ปากเกร็ด (พุทมณทลสาย 4 ) ไปได้หมดครับ ขอให้มันหายพอ ^^
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeWed Oct 05, 2011 10:09 pm

คนเลี้ยงแมว พิมพ์ว่า:
ถ้างบน้อยคงต้องกับไปตามหาสปริงเดิมกับมาใช้ก่อนคับ ถ้าโหลดไม่เยอะมากไม่เกิน 2 นิ้ว ใช้ตัดสปริงด้วยหินเจียร พอใช้ได้อยู่คับ ไม่มีผลอะไรกับโช้ค ผมก้อใช้อยู่ แต่การโหลดด้วยการเป่า เป็นวิธีที่แย่มาก แทบไม่มีใครทำกันแล้วผลเสียเยอะมาก ถ้าคุนไม่ไดเจอช่างเทพๆ แย่แน่ แต่ถ้ามีงบสปริงโหลดดีสุดคับ ส่วนบีควิก คุนเลิกเข้าไปได้เลย แม่มมัวมาก + อ่อนมาก ผมเคยไปตั้งศูนเหมือนกัน มันก้อบอกตั้งไม่ได้รถดัดแปลงโช้คมา เราก้ออะไรหว้า....ต้องไปตังค์ข้างนอก 200 ตรงแด่วเลย

น้องเค้าอยู่แถวๆบ้านเทออ่ะเล็ก (นนบุรี-ปากเกร็ด-พุทมณฑล สาย4) ลองๆแนะนำร้านให้น้องเค้าหน่อยดิ หรือถ้าไม่มีร้านแจ่มๆจิงๆ จะใหน้องเค้าวิ่งมาหาผมวันอาทิตย์เพราะที่นี่เค้าเปิดทุกวัน บางทีอาจจะจบก็ได้ แต่ถ้าเล็กมีอู่ก็แนะนำน้องเค้าด้วยละกานนนนนนน
ka_sem.k
NCT SENIOR
ka_sem.k

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSat Oct 08, 2011 7:24 pm

ตั่ง0มาก้อหลายที่เค้าก้อบอกปกติกินซ้ายตลอด เรยลองวิธีง่ายๆที่พี่ดิวแนะนำ เอาล้อคู่หน้า-หลังสลับกันเรยคับ...หายสะงั้น
146 bunta
NCT SENIOR
146 bunta

ที่อยู่ : บริษัท ไทยฟาร์เมอร์ไลฟ์ มาเก็ตติ้ง จำกัด 108/6 ม.3 ต.ลำลูกบัว อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 09, 2011 4:46 pm

ผมไปตั้ง 0 ที่ติวานนท์ยางยนต์ ครับ หลังจากที่ทำการซ่อมบำรุงช่วงล่างทุกครั้ง อยู่เลยบิ๊กซีติวานนท์ไปอยู่ฝั่งบิ๊กซีนะ ประมาณ 6-8 คูหา ให้พี่พรทำให้ 250 บาทมั้ง บอลจ๊อย มาตรงๆ เหมือนกัน (บอกว่าคนตั้ง O ว่ากึ่มโรงกลึงแนะนำนะน้อง)
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 09, 2011 8:59 pm

OK ครับเด่ววันอังคารผมจะลองไปดูครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeSun Oct 09, 2011 9:30 pm

ตกลงน้องเบริดอยูที่ไหนแน่อ่ะ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeMon Oct 10, 2011 12:04 am

บ้านแม่อยู่สาย 4 สมุทรสาคร กลับบ้่านเสา-อาทิตย์ , บ้านพี่ชายอยู่มหิดลไปทุกวันจันทร์ , ผมพักอยู่แถวปาก - วงเวียนบางเขน อังคาร - ศุกร์

สรุป 1 สัปดาห์นอน 3 ที่เพราะมีีห้องตัวเองหมด - - ครับพี่อ๊อด
chakrapan
NCT FRESHY
chakrapan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย   เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย I_icon_minitimeMon Oct 10, 2011 7:04 am

กินซ้ายกินขวา ลองเช็คดูบูทยางปีกนกตัวใหญ่ครับ คู่ละไม่เกินหกร้อย ตอนใส่กำชับช่างทาจารบีหลายหน่อยนะครับเดี๋ยวพังไว ( ที่ผมเคยเจอ )

เซง NV แล้ววานพี่ๆช่วยทีเซงจนอยากขาย
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 3ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next