บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 2:46 pm

ถึงที่ๆๆน้องทุกคนครับ ตอนนี้ เจ้าของรถสิบล้อที่ตัดหน้าน้องเขียว ชดให้ค่าเสียหายมาแร้วครับ สรุป ว่า น้องเขียวไปนอนบนสวรรค์ แล้วครับ เพราะ โครงสร้างบิดไปทั้งคันครับ ถ้าจะต้อง ปลุกกะคงต้อง หารถมาตัดถึงส่วนกระบะหลังเรยที่เดียว

ขอบคุณๆๆพี่น้อง ที่ เคยรุ้จักนะครับ ที่เคยไปมิสติ้ง ด้วยครับแต่แค่คั้งเดียว ว่างๆๆหน้าหนาวแวะมาจัดมิสติ้งที่จันทบุรีได้ครับ ก็ยังแวะเวียน มาบอดร์เสมอๆๆ ครับ ถ้า ยังไง อนาคตก็อยากจะใช้ nv แต่คงจะหารุ่นvanแระครับ ขอบคุณมากๆครับ

ก่อนหน้าครับ

และปัจจุบัน

ขึ้นไปข้างบน Go down
nv3101
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 3:43 pm

เสียใจด้วยนะคับ Crying or Very sad หาแวนมาใช้ก็ได้คับ ถ้าผมเจอที่ไหนขายจะแจ้งให้ทราบคับ
Nv Clud ยังต้อนรับเสมอคับถึงไม่ได้ขับ Nv
Smile
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 3:44 pm

เจ้าของรถปลอดภัยดีรึเปล่าครับ
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 3:53 pm

ผมขับเองครับปลอดภัยดีครับเป็นนิดหน่อยครับ อกกระแทกพวงมาลัย และหัวแตก ข้อศอกถอกๆๆแค่นั้นครับ ตอนนี้แผลหายหมดแล้ว แต่ยังมีอาการแน่นหน้าอกอยู่นอสหน่อยครับ
Omanlnw
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 4:37 pm

ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วคับ
เสียใจด้วยนะคับ
NV2340
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 5:09 pm

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
koonay
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 5:27 pm

เสียใจด้วยค่ะ แต่ก็ยังโชคดีนะคะที่คนไม่เป็นอะไร สู้ สู้ ค่ะ
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 5:40 pm

apolo พิมพ์ว่า:
ผมขับเองครับปลอดภัยดีครับเป็นนิดหน่อยครับ อกกระแทกพวงมาลัย และหัวแตก ข้อศอกถอกๆๆแค่นั้นครับ ตอนนี้แผลหายหมดแล้ว แต่ยังมีอาการแน่นหน้าอกอยู่นอสหน่อยครับ

ถือว่าฟาดเคราะห์นะครับ

เรารักรถ รถก็รักเรา ปกป้องเราเหมือนกันครับ
146 bunta
NCT SENIOR

ที่อยู่ : บริษัท ไทยฟาร์เมอร์ไลฟ์ มาเก็ตติ้ง จำกัด 108/6 ม.3 ต.ลำลูกบัว อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 5:41 pm

ไงก็ครอบครัวเดียวกันครับ
hk.yochi
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 7:46 pm

เสียใจด้วยนะครับ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Wed Oct 19, 2011 10:10 pm

หายดีแล้วก็ไปทำบุญบ่อยๆนะน้อง

ถือว่าเราฟาดเคราะห์ไป ตัวปลอดภัยแล้วก็ไม่เป็นไร รถหาใหม่ได้แต่คนหาไม่ได้ครับ อยากจะเป็นสาวกแวนก็ต้องปรึกษาพี่เอ๊กซ์พี่เอเค้านะครับ

ถ้ารถยังมีส่วนที่พอจะขายได้ก็เอามาโพสขายในนี้ได้เลยนะครับ
http://nvclub.thai-forum
llboozzer
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 12:25 am

rip ... น้องเขียวนะจ้ะ Sad

แนะนำว่า ให้ผู้ขับตรวจร่างกายที่โรงพยาบาลอย่างละเอียด โดยการเอ็กซ์เรย์ และหมั่นสังเกตุร่างกายไปอีก 3-6 เดือน

เนื่องจากสภาพรถที่สามารถทำให้โครงบิดได้ขนาดนี้ คาดว่า การกระแทกน่าจะค่อนข้างแรงพอสมควร

แต่ในขณะอาจจะมีสติดีเลิศ จึงไม่เป็นอะไรมาก และร่างกายส่วนไหนที่ได้รับการกระแทกตามข้อต่อกระดูกต่างๆ

ถึงแม้จะมีการหักก็ตาม ให้หยุดการใช้งานในส่วนนั้นก่อน ให้ร่างกายได้ฟื้นตัวสัก เดือนสองเดือน จนหายดี

คือเลิกเสียวแปล๊บๆ (น่าจะมีอาการนี้เป็นบางครั้ง) และหน้าอกที่ยังจุกอยู่ ถ้าทางโรงพยาบาลเช็คดี ละเอียดแล้ว

อาจเกิดการชอกช้ำของผนังอก (การเจ็บอก ถ้าเจ็บมากขึ้นเวลาไอ บิดตัวคือการเจ็บผนังอก แต่ถ้าไม่ใช่ คือเจ็บภายใน)

>>นู๋นุ้ยไม่ได้เยอะนะค่ะ แต่เป็นห่วงพี่ๆ ค่ะ ถ้าตรวจดีละเอียด เพราะโรงพยาบาลยอมรับว่ามักง่ายจิงๆ เราต้องจี้เอง!
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ^^ สู้ๆ ค่ะ ^^
http://facebook.com/boozzer.llgiovanna
sum26
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 10:12 am

Fisho
NCT FULL MEMBER

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 10:47 am

ขอแสดงความเสียใจ และร่วมไว้อาลัยกะน้องเขียวด้วยคับ คนขับไม่เป็นอ่ะไรมาก ก็ดีใจแล้วคับ ส่วนเรื่องรถ หาใหม่ได้คับ ยังงัยก็เข้ามาคุยกันบ่อยๆ นะคับ cheers
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 11:49 am

llboozzer พิมพ์ว่า:

แนะนำว่า ให้ผู้ขับตรวจร่างกายที่โรงพยาบาลอย่างละเอียด โดยการเอ็กซ์เรย์ และหมั่นสังเกตุร่างกายไปอีก 3-6 เดือน

เนื่องจากสภาพรถที่สามารถทำให้โครงบิดได้ขนาดนี้ คาดว่า การกระแทกน่าจะค่อนข้างแรงพอสมควร

แต่ในขณะอาจจะมีสติดีเลิศ จึงไม่เป็นอะไรมาก และร่างกายส่วนไหนที่ได้รับการกระแทกตามข้อต่อกระดูกต่างๆ

ถึงแม้จะมีการหักก็ตาม ให้หยุดการใช้งานในส่วนนั้นก่อน ให้ร่างกายได้ฟื้นตัวสัก เดือนสองเดือน จนหายดี

คือเลิกเสียวแปล๊บๆ (น่าจะมีอาการนี้เป็นบางครั้ง) และหน้าอกที่ยังจุกอยู่ ถ้าทางโรงพยาบาลเช็คดี ละเอียดแล้ว

อาจเกิดการชอกช้ำของผนังอก (การเจ็บอก ถ้าเจ็บมากขึ้นเวลาไอ บิดตัวคือการเจ็บผนังอก แต่ถ้าไม่ใช่ คือเจ็บภายใน)

>>นู๋นุ้ยไม่ได้เยอะนะค่ะ แต่เป็นห่วงพี่ๆ ค่ะ ถ้าตรวจดีละเอียด เพราะโรงพยาบาลยอมรับว่ามักง่ายจิงๆ เราต้องจี้เอง!
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ^^ สู้ๆ ค่ะ ^^

ขอบคุณ ครับ ตอนนี้กะเจ็บแค่หน้าอกแระครับ ยกของไม่ได้ แต่กะดีขึ้นตามลำดับครับ ไอก็เจ็บนิดหน่อยครับ แต่ไปยกของมาที่นึงกะเจ็บกว่าเดิมอีก[ไม่หน้าไปยกเรยสงสัยจาต้องให้หายดีๆๆก่อนครับ] ขอบคุณนะครับ
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 11:51 am

goodpig พิมพ์ว่า:

ถือว่าฟาดเคราะห์นะครับ

เรารักรถ รถก็รักเรา ปกป้องเราเหมือนกันครับ

+10เรยครับคำคมมาก

ตายในหน้าที่เรย
nuinv
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 1:10 pm

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ แต่ก็ยังโชคดีนะครับที่คนขับปลอดภัย หวังว่าคงกลับมาใช้ NV อีกนะครับ
146 bunta
NCT SENIOR

ที่อยู่ : บริษัท ไทยฟาร์เมอร์ไลฟ์ มาเก็ตติ้ง จำกัด 108/6 ม.3 ต.ลำลูกบัว อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 1:15 pm

มีโอกาศค่อยหามาทำใหม่
rong-special
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 1:20 pm

bestzaa1
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 7:56 pm

ดีแล้วคนไม่เป็นไร
เป็นห่วงมาก เห็นรถแล้วแบบว่าโหดสุดๆ TT

ว่างๆ มามิตอีกนะครับ เจอกันๆ
ผมไปมิตครั้งแรกยังเอา รุ่นอื่นไปเลย ฮี่ๆ
sowa
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 10:24 pm

ต้องไปแน่ครับ ใช้หนี้ที่เอาของมาให้ น้ำลด ก็เตรียมตัวได้เลย เอาที่กว้างๆ นะ คุณปอม

jirathap
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Thu Oct 20, 2011 11:46 pm

ขอแสดงความเสียใจ ร่วมไว้อาลัยน้องเขียวด้วยคนครับพี่.... ดูสภาพรถแล้ว คันปากอยากถามครับ ว่าพี่มีหลวงพ่อ วัดไหนครับ?
llboozzer
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Fri Oct 21, 2011 3:15 am

แน่ะ ยังไปยกของอีก

-*- เด๋วตีตายเลย .... Evil or Very Mad

ห้ามทำอะไรเด็ดขาด กระทั่งยกของหนัก

จากอาการ ไม่น่าเป็นข้างในมาก แต่ว่า....
ที่เตือน เพราะผลที่ตามมาภายหลัง คือ หลังจากนี้อีกหลายปี เข้าใจหน่อยนะงับ Twisted Evil
http://facebook.com/boozzer.llgiovanna
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Fri Oct 21, 2011 11:14 am

llboozzer พิมพ์ว่า:

ขอบคุณ ครับ ตอนนี้กะเจ็บแค่หน้าอกแระครับ ยกของไม่ได้ แต่กะดีขึ้นตามลำดับครับ ไอก็เจ็บนิดหน่อยครับ แต่ไปยกของมาที่นึงกะเจ็บกว่าเดิมอีก[ไม่หน้าไปยกเรยสงสัยจาต้องให้หายดีๆๆก่อนครับ] ขอบคุณนะครับ

พี่ว่ากระดูกซี่โครงน่าจะมีปัญหานะ ตามประสบการณ์ที่พี่โดนมาเจอข้างในมันหลบอยู่ซี่สุดท้ายใต้ชายโครงอ่ะ มันร้าวรึเปล่า ลองเอ๊กซเรย์ให้ละเอียดหน่อยนะปอม เดี๋ยวน้ำแห้งๆทางยุธยา มิตติ้งหน้าปอมเตรียมตัวรับพวกพี่ๆที่บ้านจันทรบุรีนะ555
http://nvclub.thai-forum
nv875
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น   Fri Oct 21, 2011 2:59 pm

คุณที่มาเอาแก๊ปหลังจากผมไปนิ......

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ แต่ก็ยังโชคดีนะครับที่คนขับปลอดภัย ยังก็ไปตรวจอีกทีตามเพื่อนสมาชิกแนะนำดีกว่าคับ

หายไวๆนะ

ไว้อาลัยน้องเขียวครับ ขอบคุณเวป Nv Clud ที่อบอุ่น
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next