NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
pongpo
NCT FRESHY
pongpo

nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeThu Dec 08, 2011 4:35 pm

คือว่ารถผมเหยียบคันเร่งแล้ววาวล์มันเขกครับไปให้ช่างตั้งให้เขาก็หมุนสุดขวาเหยียบนิดเดียวก็เขก หมุนสุดซ้ายเหยีบประมาณรอบ2-3พันรอบจะดังแล้วหายนิดนึงช่างบอกว่าcdiมันเสียมันเลยปรับไฟให้อ่อนไม่ได้ ตอนนี้ผมปรับซ้ายสุดมันก็ยังเขกอยู่แต่ไม่มาก กินน้ำมันพอสมควรแต่ถือว่าวิ่งดี ถ้าผมใช้ไปมันจะเป็นอันตรายกับเครื่องยนต์ไหมครับ เหนี่อยใจมากเลยครับ รถผมไม่ได้ติดแก็สครับ เติมเบนซิน91
ขึ้นไปข้างบน Go down
green nv#032
NCT SENIOR

nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeFri Dec 09, 2011 9:47 am

ก็น่าจะมีผลต่อเครื่องยนต์นะครับ พร้อมเมื่อไหร่ก็ซ่อมให้เป็นปกติดีกว่า

หรือยังไงช่วงนี้ก็ลองเติมน้ำมันแก๊สโซฮอลล์ 95 ใช้ไปก่อนครับ เสียงเขกอาจจะเบาลง

ปกติทั่วไปอาการเขกของเครื่องยนต์จะมาจาก

- ไฟแก่

- ค่าอ็อคเทนน้ำมันต่ำ
pongpo
NCT FRESHY
pongpo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeFri Dec 09, 2011 11:24 am

ขอบคุณครับ ผมแปลกใจตรงที่ปรับจานจ่ายสุดแล้วทำไมมันไม่อ่อน หรือว่าECUเสีย ครับ แล้วกล่องนี่มันเป็นหมื่นเลยเหรอครับเห็นช่างบอก เพราะผมเคยล้างแอร์แล้วลืมถอดออกน้ำมันเลยโดน ว่าจะลองเปลี่ยนกล่องดูแต่ทำไมแพงจัง
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeFri Dec 09, 2011 1:20 pm

เดี๋ยวรอผู้รู้มาช่วยตอบครับ เรื่องตั้งไฟไม่ได้

ส่วนกล่อง ECU แพงครับราคาเป็นหมื่นคือของเบิกใหม่

UP...
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeWed Apr 18, 2012 4:45 pm

ตอนนี้ รถผมเริ่มดังเหมือนกันอ่ะครับ
จะไปหาอู่ที่เค้ารับตั้งวาวล์ nv ที่ใหนดีอ่ะครับ
ไม่อยากปล่อยไว้นานๆ เดี๋ยวงานงอกครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeWed Apr 18, 2012 6:35 pm

อู่ที่พี่เกษมเคยไปทำมาครับ ลองๆหากระทู้เก่าๆดูตาเก่ง
http://nvclub.thai-forum
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeThu Apr 19, 2012 1:47 pm

ครับขอบคุณครับ
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeThu Apr 19, 2012 4:50 pm

ถ้าอยู่ กทม. ไปอู่ช่างเกียรติ สิครับ รับทำนิสสัน โดยเฉพาะ ตามนี้ลองดู http://www.teana-club.com/webboard/index.php?topic=8680.0
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย   nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย I_icon_minitimeThu Apr 19, 2012 10:18 pm

ตามไปดูกานนนนนนนนนนนน
http://nvclub.thai-forum

nv ตอนเดียวหัวฉีด วาวล์เขกครับ ปรับไฟแล้วไม่หาย
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1