NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

น้ำเข้าเกียร์ Auto

Go down 
slimant
green nv#032
nv3101
birdzaja
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

น้ำเข้าเกียร์ Auto Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeFri Jan 06, 2012 11:07 am

ข่าวร้ายมาเยือนตลอดเวลา เนื่องจากข้อต่อรั่วทำให้เครื่องร้อน แล้วน้ำจากหม้อน้ำทะลักเข้าชุดเกียร์ โดยไม่แน่ใจว่าลุยน้ำมาก่อนหรือป่าวเพราะเคยลุยมาประมาณ 1-2 เดือนก่อนแล้ว ช่างโทรมาบอกว่าไล่น้ำออกจากชุดเกียร์แล้วก็ไม่ได้. ซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนใหม่ ท่านพี่คนไหนมีใจช่วยน้อง ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรทำอย่างไรต่อไป. เปลี่ยนเกียร์ Auto ใหม่ใครมีขายมั้งขอสภาพดีๆนะครับ ราคาช่วยเหลือน้องคนนี้หน่อย 2-3 เดือนหลังโดนค่าซ่อมไป 20000 กว่าแหละ ใจรัก NV ครับ แต่ผมไม่เก่งเรื่องซ่อม+หาของเท่าไร จะเก็บเงินแต่งรถก็โดนค่าซ่อมปั่นทอนทุกทีเลย เหนื่อยใจมากๆ - -
ขึ้นไปข้างบน Go down
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeFri Jan 06, 2012 11:38 am

เกียร์ออโต้ลูกนึงก็ประมาณ 4500-5500 ได้
แต่เปลี่ยนใจเอาเกียร์ธรรมดา
เวลาขับมันดี แต่ลำบากเวลารถติด
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeFri Jan 06, 2012 11:40 am

เกียร์ธรรดาไม่ไหวพี่ ผมอยู่ในเมือง สยาม - รัชโยธิน - แจ้งวัฒนะ - บางเขน เส้นทางแต่ล่ะที่ -*-
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeFri Jan 06, 2012 4:16 pm

ลองปรึกษาน้อง jack ดูซิครับ น่าจะพอแนะนำร้านได้
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeFri Jan 06, 2012 4:25 pm

เปลี่ยนดีกว่าครับ ซ่อมคงไม่คุ้ม
ลองติดต่อ ตาแจ๊ค หรือ ตาเบิ้มดู ครับ
เผื่อมี อะไหล่

ผมว่า ลองเช็คหม้อน้ำดูด้วยครับ
ผมว่า น้ำน่าจะเข้าจากทางนี้มากกว่า
ท่อระบายความร้อนน้ำมันเกียร์ ในหม้อน้ำอาจรั่ว ทำให้น้ำผสมกับน้ำมัน
อยู่ด้านล่างสุดของหม้อน้ำ
ปกติ ถ้าลุยน้ำไม่สูงมาก น้ำไม่เข้าเกียร์ ครับ
https://www.facebook.com/slimant
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeFri Jan 06, 2012 4:35 pm

ทางร้านแก้เรื่องหม้อน้ำให้หมดแล้วครับ ^^ ส่วนพี่ Jack เด่วไงผมลองโทรหาดูก่อนนะ.
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeFri Jan 06, 2012 7:57 pm

ทนๆใช้ไปอีกซักหน่อยดิน้องเบริด เก็บตังอีกนิดๆดีกว่าซ่อมแล้วบานปลาย เครื่องSR20เกียร์ออโต้ไม่แพงหรอก หมดไปตั้ง2หมื่นกว่าและ เสียดายจัง ลองดูกระทู้นี้ดูมั๊ยเทอ

https://nvclub.thai-forum.net/t790-topic
http://nvclub.thai-forum
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeSat Jan 07, 2012 12:38 am

หาให้อยู่นะ เดี๋ยวโทรหา
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeSat Jan 07, 2012 12:39 am

แต่อยากดูอาการก่อนอะ. ไม่เห็นรถมันตอบยากอะ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeSat Jan 07, 2012 10:11 am

ขอบคุณครับพี่ Jack ช่างโทรมาบอกหาได้ราคา 5500 วันนี้รับรถแล้วครับ. พอดีผมต้องรีบใช้รถด้วยครับ อีกอย่างรถมันก็วิ่งไปหาพี่ไม่ไหว -*- ไว้โอกาสหน้าผมจะมาเป็นลูกค้าพี่นะ ^^ ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับผม

ปล. พี่อ๊อด สองหมื่นกว่าเปลี่ยนยางใหม่ + MAX เพราะยางหมดสภาพครับ
Max ติดรถมาตอนซื้อรั่วเป็นตามดเลยซ่อมไป 1 รอบไม่หายเลยเปลี่ยน ส่วนยางเดิมบวมมากเท่าลูกมะกรูดเลยเบิกใหม่หมด 4 ล้อ
(ใช้ไป 1 เดือน ลุยน้ำท่วมยางแตกอีก-*- เจ็บเยอะ)แล้วก็ถ่ายน้ำมันเครื่องไป 2 รอบเนื่องจากเกลียวปิดน้ำมันเครื่องหมดสภาพ แล้วน้ำมันเครื่องไหลออกหมด แล้วก็บลาๆ -*- ค่อยๆแก้ไป -*- แล้วก็มาโดนน้ำเข้าเกียร์ ^^ เปลี่ยนเกียร์ใหม่ หมดอีกประมาณ 10000
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeSat Jan 07, 2012 10:17 am

ดีนะ ผมไม่มีครอบครัว ไม่มีภาระให้รับผิดชอบ เลยไม่ค่อยอักเสบเท่าไร ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeSat Jan 07, 2012 1:36 pm

ยินดีด้วยจ้า ขอให้หายป่วยกลับมาใช้งานได้คลายกังวนกันเลยค๊าบ Very Happy
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeSat Jan 07, 2012 10:28 pm

birdzaja พิมพ์ว่า:
ดีนะ ผมไม่มีครอบครัว ไม่มีภาระให้รับผิดชอบ เลยไม่ค่อยอักเสบเท่าไร ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

เหมือนชีวิตพี่เลยน้องเบริด555
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeSun Jan 08, 2012 9:28 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
birdzaja พิมพ์ว่า:

เหมือนชีวิตพี่เลยน้องเบริด555

เหมือนตรงไม่อักเสบ แต่สาหัสใช่ม่ะป๋าอ๊อด? ๕๕๕ Laughing
mangginoon
NCT FRESHY
mangginoon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeWed Jan 11, 2012 10:00 am

หายแล้วยินดีด้วยครับ

ผมก็เคยเจอนะลุยน้ำแล้ว ซีลเกียร์ไม่ค่อยดี น้ำเข้ามาได้ ขับอยู่ร่วมอาทิตย์

อาการออก เกียร์เปลี่ยนกระชาก เลยดึงก้านวัดมาดู สีชมพูหวานเย็นมาเลย

ผมถ่ายล้างเอง มันจะมีน็อตถ่ายอยู่ 2 ตัว ขันออกแล้ว เติม นมก เข้าไปใหม่

ทีนี้ติดเครื่อง แล้ว ถอดสายที่ต่อมาออล์ยออก ให้ มันปั้ม นมก ออกมา ถ่ายไปซักพักมันจนมันใสเหมือนเดิม ก็ใช้ได้ครับ

อาการหายเป็นปกติ แถม นิ่มกว่าตอนน้ำยังไม่เข้าอีก

ใช้ นมก ไป 3 แกลลอนใหญ่ครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeWed Jan 11, 2012 9:51 pm

ลองทำตามพี่ข้างบนดูครับ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeThu Jan 12, 2012 12:31 pm

mangginoon พิมพ์ว่า:
หายแล้วยินดีด้วยครับ

ผมก็เคยเจอนะลุยน้ำแล้ว ซีลเกียร์ไม่ค่อยดี น้ำเข้ามาได้ ขับอยู่ร่วมอาทิตย์

อาการออก เกียร์เปลี่ยนกระชาก เลยดึงก้านวัดมาดู สีชมพูหวานเย็นมาเลย

ผมถ่ายล้างเอง มันจะมีน็อตถ่ายอยู่ 2 ตัว ขันออกแล้ว เติม นมก เข้าไปใหม่

ทีนี้ติดเครื่อง แล้ว ถอดสายที่ต่อมาออล์ยออก ให้ มันปั้ม นมก ออกมา ถ่ายไปซักพักมันจนมันใสเหมือนเดิม ก็ใช้ได้ครับ

อาการหายเป็นปกติ แถม นิ่มกว่าตอนน้ำยังไม่เข้าอีก

ใช้ นมก ไป 3 แกลลอนใหญ่ครับ

ง่าผมวางเกียร์ใหม่ไปแล้ว ร้านมันบอกว่าถ่าย นมก. หมดไป 8 ลิตรน้ำยังเ้ป็นหวานเย็นยังไม่หมดเลย -*- บอกช้าไปนิดไม่งั้นจะลองแล้วครับ ส่วนเกียร์ว่าจะเอาไปช่างกิโลขายหรือไม่ก็ขายอ่ะไหล่เอา -*-
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: น้ำเข้าเกียร์ Auto   น้ำเข้าเกียร์ Auto I_icon_minitimeThu Jan 12, 2012 9:00 pm

ค่อยๆทำไปคับน้องเบริด ใจเย็นๆๆๆ

น้ำเข้าเกียร์ Auto
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» อยากเปลี่ยน Gear Manual เป็น Auto
» เพิ่งเปลี่ยนเกียร์ auto รบกวนถาม
» GA16 Auto
» GA 16 หัวฉีด AUTO ใช้หัวเทียนมาตรฐาน เบอร์อะไรครับ
» เกียร์ Auto เก่าทำไรได้มั้ง?