NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส

Go down 
aniti
bestzaa1
zumo_X
กล้วยหอม
goodpig
Nitcha
10 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 1:57 pm

สืบเนื่องจากวันนี้ราคาน้ำมันมีการปรับขึ้นแรงมากจนสะเทือนใจ คงทนสภาพการขับน้ำมันอย่างเดียวต่อไปได้อีกไม่นาน คงต้องพึ่งพาแก้สกะเขาบ้างแล้ว เลยต้องการคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยครับ
1. ติดเป็นหัวฉีดหรือดูดดีกว่ากัน ในแง่ของความคุ้มค่ากับเงินค่าติดตั้งที่จ่ายไป ทราบมาว่าถ้าติดแบบหัวฉีดจะไม่มีปัญหา Backfire ใช่ไหม หรือระบบดูดมีวิธีแก้อย่างไร
2. ก่อนติดตั้งผมควรทำอย่างไรกะเครื่องยนต์ ต้องฟิตก่อนไหม เครื่องผมยังเป็น GA16 DNE อยู่ครับ
3. เมื่อหลายปีมาแล้วฝาสูบเคยโก่ง ช่างกลึงปาดให้ใช้งานปกติมาจนเดี๋ยวนี้ ประเด็นนี้มีผลต่อการใช้แก้สไหม
4. การใช้แก้สมีประเด็นไหนที่เราต้องให้ความสนใจเป็นพิเศษครับ
5. ผมอยู่แถว ๆ อมตะนคร ชลบุรี มีใครพอจะแนะนำร้านติดตั้งได้มั่งครับ หรือเอาที่ใกล้เคียงก็ได้ที่งานดีราคาไม่แพงเนื่องจากตอนนี้ทรัพย์จาง
6. ท่านใดมีไรแนะนำช่วยบอกหน่อยนะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 2:49 pm

ความเห็นส่วนตัวครับ Smile

สืบเนื่องจากวันนี้ราคาน้ำมันมีการปรับขึ้นแรงมากจนสะเทือนใจ คงทนสภาพการขับน้ำมันอย่างเดียวต่อไปได้อีกไม่นาน คงต้องพึ่งพาแก้สกะเขาบ้างแล้ว เลยต้องการคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยครับ
1. ติดเป็นหัวฉีดหรือดูดดีกว่ากัน ในแง่ของความคุ้มค่ากับเงินค่าติดตั้งที่จ่ายไป ทราบมาว่าถ้าติดแบบหัวฉีดจะไม่มีปัญหา Backfire ใช่ไหม หรือระบบดูดมีวิธีแก้อย่างไร
ตอบ ถ้ามีงบประมาณติดแบบหัวฉีดไปเลยก็ได้ครับ จูนง่ายกว่า ปัญหาน้อยกว่า แต่จ่ายแพงกว่าพอสมควร
แต่ถ้าคุ้มค่าที่สุดก็ระบบดูดธรรมดานี่แหล่ะครับ ค่อยๆปรับจูนเอา เดี๋ยวก็อยู่ตัว

2. ก่อนติดตั้งผมควรทำอย่างไรกะเครื่องยนต์ ต้องฟิตก่อนไหม เครื่องผมยังเป็น GA16 DNE อยู่ครับ
ตอบ ทำให้เครื่องยนต์ใช้งานได้สมบูรณก็พอครับ เครื่องอะไรไม่สำคัญ ถ้าติดแล้วมีปัญหาจะได้รู้ว่าเกิดจากการติดตั้ง ไม่ได้เกิดจากเครื่องยนต์

3. เมื่อหลายปีมาแล้วฝาสูบเคยโก่ง ช่างกลึงปาดให้ใช้งานปกติมาจนเดี๋ยวนี้ ประเด็นนี้มีผลต่อการใช้แก้สไหม
ตอย ถ้ายังใช้งานได้เป็นปกติ คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

4. การใช้แก้สมีประเด็นไหนที่เราต้องให้ความสนใจเป็นพิเศษครับ
ตอบ ถ้าทั่วๆไป ก็กรองอากาศ แล้วก็หมั่นดูความร้อนหน่อยครับตอนแรกๆ ถ้าอยู่ตัวแล้วก็ไม่ต้องดูแลอะไรมากนัก

5. ผมอยู่แถว ๆ อมตะนคร ชลบุรี มีใครพอจะแนะนำร้านติดตั้งได้มั่งครับ หรือเอาที่ใกล้เคียงก็ได้ที่งานดีราคาไม่แพงเนื่องจากตอนนี้ทรัพย์จาง
ตอบ รอเพื่อนๆ โซนนั้นนะครับ

6. ท่านใดมีไรแนะนำช่วยบอกหน่อยนะครับ
ตอบ ติดก่อน ประหยัดก่อนครับ อย่ากังวล
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 4:25 pm

ตามพี่รองคับ
http://nvclub.thai-forum
zumo_X
NCT FRESHY
zumo_X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 4:32 pm

ตอบตามความเห็นผมนะ จากประสบการณ์ใช้แก๊สมา 3 ปี
รถผมติดตั้งแต่ตอนเป็นเครื่องเดิม ระบบหัวฉีดของ AG (ที่เลือกยี่ฮ้อนี้เพราะมีคลับ และมีเพื่อนๆ ในคลับที่คอยให้คำปรึกษาเรื่องการจูน ทุกวันนี้จูนเองบำรุงรักษาเองหมดครับ) www.thaiagclub.com
คำตอบเรียงข้อนะครับ

1. ผมแนะนำว่าถ้าเงินถึงเล่นหัวฉีดดีกว่าครับ จูนง่าย ได้ประสิทธิภาพดีกว่ามิกซ์แน่นอน ค่าติดตั้งมิกซ์ น่าจะอยู่ที่ประมาณ 14000-16000 บาท ส่วนหัวฉีด (เอาราคา AG แล้วกันนะครับ ยี่ฮ้ออื่นไม่ทราบจริงๆ) 21000-24000 บาท ผมว่าส่วนต่างไม่มากเท่าไหร่ หาร้านที่ได้มาตรฐานรับรองใช้งานแล้วจะไม่ผิดหวังครับ การจูนถ้ามีโน๊ตบุ๊ค ศึกษาแป๊บเดียวก็จูนเองได้แล้วครับ ในเว็ปแก๊สไทยมีโปรแกรมให้โหลดใช้งานทุกยี่ฮ้อ สายจูนก็มีขายเยอะแยะ การจูนแก๊สสำหรับระบบหัวฉีดมันจะดีขึ้นเสมอเพราะก่อนจูนเราจะเซฟค่าเดิมไว้ก่อน ถ้าจูนแล้วแย่ลงก็อัพโหลดค่าเดิมใส่ ไม่มีแย่กว่าเดิมแน่นอนครับ

2.ก่อนติดตั้ง ถ้าเครื่องยนต์เดิมใช้งานได้อย่างเป็นปกติก็ไม่ต้องทำอะไรครับ หรือถ้าจะทำก็เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนหัวเทียน กรองอากาศซะหน่อย ก็จะทำให้การจูนแก๊สมีความสมบูรณ์มากที่สุดครับ

3.ถ้าระบบน้ำมันเดิมใช้งานได้เป็นปกติก็ติดตั้งแก๊สได้เลยไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าระบบน้ำมันเดิมมีปัญหาอยู่ก็แก้ไขซะก่อนครับ เพราะถ้าติดแก๊สไปมันก็จะมีปัญหาตามไปด้วย ฉะนั้นต้องกลับมาแก้ที่น้ำมันก่อนอยู่ดีครับ

4.ก็หมั่นตรวจสอบเรื่องระบบน้ำหล่อเย็นว่ามีรั่วมีหายมั๊ย เพราะการติดตั้งแก๊สจำเป็นต้องมีการตัดต่อท่อน้ำร้อนไปอุ่นหม้อต้มครับ เรื่องน้ำมันเครื่องก็อาจจะเปลี่ยนถ่ายถี่ขึ้นสักหน่อย เครื่องที่ใช้แก๊สแน่นอนว่าความร้อนมันจะมากขึ้น แต่ถ้าจูนได้สมบูรณ์มันก็ใกล้เคียงกับน้ำมันมากๆ ครับ อย่าไปเน้นประหยัดจูนจนบางมากไป ความร้อนในห้องเผาไหม้จะสูงเกินกว่าที่เครื่องยนต์จะทนได้ มันก็จะลาโลกไปครับ แล้วก็หมั่นตรวจสอบท่อยาง ท่อแก๊ส ถ้ามันแข็งมันเสื่อมสภาพก็เปลี่ยนซะ ราคาไม่กี่บาทครับ หมั่นตรวจสอบรอยรั่วถ้ามีก็จะได้แก้ไขได้ทันการทำง่ายโดยใช้น้ำสบู่กับฟองน้ำเท่านั้นครับ คุณก็จะใช้แก๊สได้อย่างปลอดภัยและมีความสุข
สองข้อหลังรอท่านผู้รู้มาแนะนำต่อนะครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 4:36 pm

ตามอาจารย์เลยครับ
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 4:58 pm

ขอบคุณทุกความเห็นมาก ๆ ครับ

ยังอยากอ่านความเห็นท่านอื่น ๆ อีกครับ ท่านใดมีประสบการณ์รบกวนด้วย

พี่อ๊อดอ่ะ ใช้แก้สมาตั้งนาน ไม่มีไรแนะนำเหรอ ไปติดร้านไหนมา แนะนำผมมั่ง ทุกวันนี้ซื้อแต่น้ำมันไม่มีตังค์เลี้ยงเด็กแล้วครับ
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 8:57 pm

ถ้าติดแล้วอย่าละเลยเรื่อง ระบบระบายความร้อนครับผม

1. พัดลมดูตลอด ว่าติดครบไหม(ง่ายๆ สังเกตุเวลาจอดว่ามันร้อนผิดปกติไหม)
2. ข้อต่อท่อน้ำต่างๆ ถ้าติดไปนานๆ(4-5ปี+) มันจะเริ่มกรอบ ตามความร้อนและอายุการใช้งาน
ตรวจดูดีๆ ถ้ารั่วกลางเมืองละจบข่าว ไปได้ไม่เกิน5กิโล น๊อคเอ๊าท์

ส่วนอื่นๆ ก็ปกติตามการใช้งาน ซ่อมบำรุงตามปกติครับผม
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeMon Jan 16, 2012 10:22 pm

โทรคุยดีกว่ามั้งเทอ
aniti
NCT SENIOR
aniti

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeTue Jan 17, 2012 2:44 pm

หวาดดีครับ..มาช่วยแชร์นิดหน่อย..รถผมเครื่องหัวฉีด เพิ่งติดแก็สเสร็จเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ติดระบบดูดใช้อุปกรณ์ทุกอย่างใหม่หมด..ยกเว้นถังแก็สยังเป็นมือสองอยู่..หม้อต้ม โทมาเซตโตะ ได้ทำการย้ายมิกเซอร์ออกมาจากลิ้นปีกผีเสื้อ.โดยเดินท่อแสตนเลสใส่กรองเปลือย ฝังมิกเซอร์ไว้หน้าลิ้น..และใช้สวิท์สับจากแก็สเป็นน้ำมันเป็นแบบธรรมดา ไม่ออโต้.ซื้อเกย์แก็สใส่แยกเพื่อดูปริมานแก็สในถังอย่างเดียว...เน้นประหยัดครับ
ตอนนี้ใช้งานอยู่ทุกวัน..สตาท์ตอนเช้าทีเดียวติดเครื่องเดินเรียบ..วิ่งดี มีความสุขเลยครับ..รวมแล้วหมดไปไม่ถึง8000 บาท รวมหมดแล้วครับ..
Happy Happy (ติดตั้งเอง+น้าเป็นช่างวางเครื่อง+ติดแก็สด้วย..งานเนียบดีครับ )

ซื้ออะไหล่เชียงกงบางพลี ซ.8 ร้านขายอุปกรณ์แก็สเปิดใหม่ ราคาไม่แพงครับ..

รีบติดก่อนที่ราคาของจะขึ้นนะครับ.. Smile
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeTue Jan 17, 2012 2:51 pm

aniti พิมพ์ว่า:
หวาดดีครับ..มาช่วยแชร์นิดหน่อย..รถผมเครื่องหัวฉีด เพิ่งติดแก็สเสร็จเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ติดระบบดูดใช้อุปกรณ์ทุกอย่างใหม่หมด..ยกเว้นถังแก็สยังเป็นมือสองอยู่..หม้อต้ม โทมาเซตโตะ ได้ทำการย้ายมิกเซอร์ออกมาจากลิ้นปีกผีเสื้อ.โดยเดินท่อแสตนเลสใส่กรองเปลือย ฝังมิกเซอร์ไว้หน้าลิ้น..และใช้สวิท์สับจากแก็สเป็นน้ำมันเป็นแบบธรรมดา ไม่ออโต้.ซื้อเกย์แก็สใส่แยกเพื่อดูปริมานแก็สในถังอย่างเดียว...เน้นประหยัดครับ
ตอนนี้ใช้งานอยู่ทุกวัน..สตาท์ตอนเช้าทีเดียวติดเครื่องเดินเรียบ..วิ่งดี มีความสุขเลยครับ..รวมแล้วหมดไปไม่ถึง8000 บาท รวมหมดแล้วครับ..
Happy Happy (ติดตั้งเอง+น้าเป็นช่างวางเครื่อง+ติดแก็สด้วย..งานเนียบดีครับ )

ซื้ออะไหล่เชียงกงบางพลี ซ.8 ร้านขายอุปกรณ์แก็สเปิดใหม่ ราคาไม่แพงครับ..

รีบติดก่อนที่ราคาของจะขึ้นนะครับ.. Smile

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ เป็นแนวทางที่น่าสนใจมาก แต่ติดตั้งเองแบบนี้ เราจะจัดการยังไงกับการไปจะทะเบียนรถแก้สที่ขนส่งล่ะครับ
แล้วถังแก้สนี่ถ้าซื้อมือ 2 มาใช้ควรมีอายุการใช้งานไม่เกินกี่ปีครับ อีกอย่างเห็นว่าถังมีแบบมัลติอะไรสักอย่างเนี่ย มันเป็นยังไงต่างกับถังธรรมดายังไงครับ
zumo_X
NCT FRESHY
zumo_X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeTue Jan 17, 2012 6:35 pm

Nitcha พิมพ์ว่า:

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ เป็นแนวทางที่น่าสนใจมาก แต่ติดตั้งเองแบบนี้ เราจะจัดการยังไงกับการไปจะทะเบียนรถแก้สที่ขนส่งล่ะครับ
แล้วถังแก้สนี่ถ้าซื้อมือ 2 มาใช้ควรมีอายุการใช้งานไม่เกินกี่ปีครับ อีกอย่างเห็นว่าถังมีแบบมัลติอะไรสักอย่างเนี่ย มันเป็นยังไงต่างกับถังธรรมดายังไงครับ
ถ้าทำเองได้ก็ไปหาซื้อใบวิศวะเอาครับ 2500 บาท
aniti
NCT SENIOR
aniti

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeTue Jan 17, 2012 6:53 pm

เออ...คือว่าใช้ไปก่อนอะครับยังไม่จดทะเบียนไว้รอเปลี่ยนถังใหม่แล้วค่อยเอาไปจดทะเบียนอะครับ..ทางร้านอะไหล่บอกขอเพิ่ม1000นึงก้อเรียบร้อยครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeTue Jan 17, 2012 9:04 pm

zumo_X พิมพ์ว่า:
Nitcha พิมพ์ว่า:

ถ้าทำเองได้ก็ไปหาซื้อใบวิศวะเอาครับ 2500 บาท

โหพี่ซูโม่ เมื่อก่อน700 เดี๋ยวนี้2500แล้วเหรอคับพี่

ผม3ปีกว่าและ ยังไม่ได้จดลงเล่มเลย สยองมากๆๆๆๆ
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeTue Jan 17, 2012 10:07 pm

ใบวิศวะ เคยถามมาประมาณ 1500 คับ
nv875
NCT FRESHY
nv875

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeWed Jan 18, 2012 9:24 am

ใบวิศวะ เมื่อก่อน จริงๆมันแค่ 500 บาทเอง ตอนนนี้ไม่ทราบว่าไปเท่าไหร่แล้ว

กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeWed Jan 18, 2012 8:55 pm

โคตรแพงเลยอ่ะ รอก่อนดีกว่า ว่าจะเอาไปลงเล่มอยู่เหมือนกัน ถ้าแพงแบบนี้ไม่ดีกว่า
zumo_X
NCT FRESHY
zumo_X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeThu Jan 19, 2012 8:55 am

ล่าสุดเพื่อนไปซื้อร้านที่แปดริ้ว 2500 บาทครับ แพงนะแต่แลกกะความสะดวกไม่มีทางเลือกครับ
เมื่อประมาณ 7 ปีก่อน ผมไปแจ้งเปลี่ยนคัสซีรถ Hero ไปแบบไม่รู้เรื่องรู้ราว ไปซื้อไปวิศวะที่ข่นส่งแปดริ้ว(เจ้าหน้าที่ยัดให้) โดนไป 4000 บาทถ้วน นั่งงง แถมตอนไปตัดบัญชีคัสซีที่ขนส่งกรุงเทพโดนหาว่าลายเซ็นในใบคุมคัสซีเป็นของปลอมอีก เจ้าหน้าที่คนนั้นเรียกไปพันนึงแล้วก็ขีดฆ่าเซ็นใหม่ เหมือนกันเป๊ะ มันหากินกันแบบนี้
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeThu Jan 19, 2012 11:56 am

AG แน่นอนครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeThu Jan 19, 2012 8:41 pm

จะลองไปถามอาจารย์ที่ติดให้ก่อนดีกว่า
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeFri Jan 20, 2012 6:01 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
โคตรแพงเลยอ่ะ รอก่อนดีกว่า ว่าจะเอาไปลงเล่มอยู่เหมือนกัน ถ้าแพงแบบนี้ไม่ดีกว่า

แล้วเวลา โดนเรียกขอดูสำเนา เค้าไม่ถามเรื่องติดแก๊สเลยเหรอครับพี่อ๊อด...? ถ้าติดไว้ข้างบนส่วนใหญ่เค้าจะขอดูอ่ะครับ
ยกเว้นติดด้านล่างมันมองไม่เห็น...
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeFri Jan 20, 2012 10:35 pm

มันมองๆถามๆเหมือนกัน แต่มันถามว่ากล่องไรอ่ะกล่องไรอ่ะ ดีที่มันไม่เปิดประตูแครี่บอยดู ผมก็เลยบอกว่ากล่องวางของครับพ้ม555

พยายามวางของไว้ข้างหลังเยอะๆ ปิดมันซะเลยอิอิ
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeFri Jan 20, 2012 11:18 pm

หุๆๆ ผมไม่ได้ทำกล่องปิด ก็เลยขอดูสำเนา จดแก๊ส... เคยหยิบผิดใบไปให้ด้วยนะ ไม่เห็นว่าอะไรโคตรขำ คงดูว่าเราไม่ตะกุกตะกัก ดูท่าทีอะไรประมาณนี้..อิๆๆ

แต่ไปทางไกลทีไร โดนตลอดก็ ตรวจฉี่เนี่ยแหละ น่าเหมือนโจร(ปล้นใจ) หรือเปล่าไม่รู้ ล่าสุดไปเชียงรายก็โดน แต่ไม่กลัวเพราะเสพแต่กาแฟ ลิโพ และก็แบรนด์ สองขวด
ธำมรงณ์
NCT FRESHY
ธำมรงณ์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeSat Jan 21, 2012 12:09 am

อย่าให้เกิน 2 ขวดน่ะครับ (ห้ามดื่มเกินวันละ 2 ขวด)
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeSat Jan 21, 2012 12:13 am

ธำมรงณ์ พิมพ์ว่า:
อย่าให้เกิน 2 ขวดน่ะครับ (ห้ามดื่มเกินวันละ 2 ขวด)

ครับพี่ไม่เกินสองครับ....ยกเว้นสาวๆ อิๆ

แล้วรถพี่ไปเปลี่ยนหม้อน้ำลองดูหรือยังครับ เห็นว่าความร้อนขึ้นตอนเดินทางไกล
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส   รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส I_icon_minitimeSat Jan 21, 2012 12:46 am

ผมดื่มวันละขวดทุกยี่ห้อคับ555

รบกวนถามความเห็นเพื่อน ๆ ทุกท่านหน่อยครับ เรื่องการติดแก้ส
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next