NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ

Go down 
aniti
nv3101
J@@O
กล้วยหอม
คนเลี้ยงแมว
Nitcha
10 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
ผู้ตั้งข้อความ
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ   ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 I_icon_minitimeSun Feb 26, 2012 10:08 pm

Nitcha พิมพ์ว่า:
พี่ฐา...รถเสร็จแล้วเหรอพี่ รูปตามลายเซ็นเลยใช่ปะ สวยเลยครับหน้าพัลซ่าเนี่ย

ยังไม่เสร็จครับพี่ป๊อก ต้องต่อปลายฝากระโปรงยื่นลงมาให้ชิดกับกระจังหน้า ถ้าไม่ใช้เหล็กซิงค์ต่อก็ตัดปลายของพัลซาร์ไปแปะเชื่อมเพิ่มและก็ ตัดเจาะเอาเฉพาะส่วนกลางของกระโปรงพัลซ่าร์มาสวมกับกระโปรงตัวปัจจุบัน ครับ ปัญหาตอนนี้คือ ช่างที่อู่งานล้นมือไม่ว่างเลยครับ.... วิ่งไปหาช่าง 2 วัน วันแรกไปสำรวจแต่ไปไม่ถูกมัวหลงทาง วันที่สองไปเจอแต่งานที่อู่เยอะ รอโทรถามว่าช่วงไหนว่าง จึงจะขับเข้าไปทำอีกที ทิ้งรถไว้ประมาณ 3 วันถึงเสร็จ ค่าใช้จ่ายประมาณ 3 พันบาท ไม่คิดค่าน้ำมันค่าแก๊สนะ อิๆๆ ระยอง-ปทุมฯ สภ.สวนพริกไทย Very Happy
ขึ้นไปข้างบน Go down
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ   ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 I_icon_minitimeSun Feb 26, 2012 10:18 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ถ้าได้กาโปงพัลซ่าด้วยนะ แจ่มโคตรๆ

ป๋าไม่หาใส่คันเหลืองบ้างเหรอครับ....มัวแต่รอป๋าแจ๊ค คงอีกนานอ่ะ... อิๆ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ   ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 I_icon_minitimeMon Feb 27, 2012 8:44 pm

ไปทำถึงปทุมเลยเหรอพี่ฐา ขยันวิ่งจิงๆ
http://nvclub.thai-forum
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ   ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 I_icon_minitimeMon Feb 27, 2012 11:45 pm

ไปทำถึงปทุมเลยเหรอพี่ฐา ขยันวิ่งจิงๆ

ครับพี่อ๊อด ประมาณว่าอยากให้งานมันออกมาดูดี ก็เลยถามพี่ๆที่เค้าเจาะมา พี่เบิ้มแนะนำให้ครับ ตอนแรกได้ยินว่าวัดกู้ ไปถึงแล้วไม่ใช่ วัดกู้อยู่นนท์ แต่ที่ไปทำคือ วัดเสด็จปทุม 2 วันเที่ยวตลาดพูนทรัพย์เพลินเลย... เดี๋ยวงานอู่ว่างเมื่อไหร๋ต้องเอาไปทิ้งไว้อีก 3 วันแล้วนั่งแท็กซี่กลับ..... วันที่ 2 ที่ไปคลัซท์เจ้งก็วันเสาร์ที่โทรถามพี่อ๊อดนั่นแหล่ะครับ แล้ววิ่งไปซ่อมติวานนท์ที่พี่โต้งลงไว้ในหน้าแดง..

146 bunta
NCT SENIOR
146 bunta

ที่อยู่ : บริษัท ไทยฟาร์เมอร์ไลฟ์ มาเก็ตติ้ง จำกัด 108/6 ม.3 ต.ลำลูกบัว อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ   ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 I_icon_minitimeTue Feb 28, 2012 10:03 am

jirathap พิมพ์ว่า:

ครับพี่อ๊อด ประมาณว่าอยากให้งานมันออกมาดูดี ก็เลยถามพี่ๆที่เค้าเจาะมา พี่เบิ้มแนะนำให้ครับ ตอนแรกได้ยินว่าวัดกู้ ไปถึงแล้วไม่ใช่ วัดกู้อยู่นนท์ แต่ที่ไปทำคือ วัดเสด็จปทุม 2 วันเที่ยวตลาดพูนทรัพย์เพลินเลย... เดี๋ยวงานอู่ว่างเมื่อไหร๋ต้องเอาไปทิ้งไว้อีก 3 วันแล้วนั่งแท็กซี่กลับ..... วันที่ 2 ที่ไปคลัซท์เจ้งก็วันเสาร์ที่โทรถามพี่อ๊อดนั่นแหล่ะครับ แล้ววิ่งไปซ่อมติวานนท์ที่พี่โต้งลงไว้ในหน้าแดง..

เดินทางทำรถ เหมือนผมในอดีต
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ   ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 I_icon_minitimeTue Feb 28, 2012 7:36 pm

อิๆๆ แล้วปัจจุบัน หยุดแล้วเหรอ พี่โต้ง
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ   ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ - Page 3 I_icon_minitimeTue Feb 28, 2012 8:40 pm

ต้องหยุดคับเพราะหนีเข้าป่า555
http://nvclub.thai-forum

ขอสอบถามเรื่องการใส่สปอยเลอร์หน่อยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3