NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ

Go down 
5 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 9:09 am

ผมมีเรื่องของท่อที่คิดเล่น ๆ แต่อยากรู้จริง ๆ จะถามครับ คือ...
ถ้าผมอยากให้ปลายท่อไอเสียผมออก 2 ทางซ้ายขวาแบบใช้งานได้จริง ไม่ใช่ติดปลายหลอกไว้อันนึง ผมควรเดินท่อยังไงครับ ทำแล้วมีผลยังไงบ้าง กำลังรถลดลงไหม เปลืองน้ำมันขึ้นหรือเปล่า

ปล. NV เครื่องเดิม GA16DNE หัวฉีดครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 1:47 pm

แบบนี้ป่าวพี่ป๊อก
[img]รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ 77904552[/img]
http://nvclub.thai-forum
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 1:48 pm

ใช่เลยพี่อ๊อด เอ็นวีเราเดินท่อแบบนี้ได้ไหมครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 2:08 pm

ได้ครับ ถ้าพี่ป๊อกไม่เอาถังแก๊สไว้ใต้ท้องอ่ะ ถ้าจะให้สวยต้องใส่ชุดแต่งรอบคันด้วยพี่ มันถึงจะเข้ากัน โอ้ววววววววววว เอ็นวีท่อคู่555
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 2:16 pm

รอบคันเนี่ยกำลังหาอยู่ครับพี่ที่คิดไว้ก็คือหน้าเนี่ยใส่กันชนไฟกลมครับซื้อของพี่แจ๊คไว้แล้ว หลังเนี่ยก็ว่าจะใส่ตัวนี้ดีไหม
รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ U6E0x

ส่วนข้างกำลังมองหาอยู่ ผมอยากได้ทรงเดียวกะที่สาวกแวนเขาใส่กันน่ะ สปอยเลอร์หลังก็ใส่ของแจ๊สตัว GD ครับ ได้ของมาแล้ว รอติดอยู่

กะว่าแต่งเสร็จแล้วจะไปสมัครเข้ามูลนิธิ ดีมั๊ยพี่
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 2:21 pm

มูลนิธิพร่าพรมจรรย์กะลังรับสมัครอยู่พี่555
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 2:26 pm

คุก..คุก...คุก...ขอโทษทีพี่ผมไอ
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 3:09 pm

รอชมครับ สวยแน่ๆเลย

แต่ผมว่า NV เราทำท่อคู่ลำบากครับ

มันติดคานหลัง แค่ท่อฝั่งเดียวก็ดัดโค้งแทบแย่
https://www.facebook.com/slimant
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 3:34 pm

พี่เก่งช่วยชี้เป้าให้หน่อยสิครับ ว่าจะหากาบข้างได้ที่ไหน
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 3:40 pm

Nitcha พิมพ์ว่า:
พี่เก่งช่วยชี้เป้าให้หน่อยสิครับ ว่าจะหากาบข้างได้ที่ไหน

เห็นว่าเอาของแจ๊สมาแปรงนะคับ งานไฟเบอร์
ของแวนตรงรุ่นเป็นพลาสติก abs คับ
น่าจะอยู่ประมาณ 2000-2500 อ่ะคับ
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 3:42 pm

slimant พิมพ์ว่า:
รอชมครับ สวยแน่ๆเลย

แต่ผมว่า NV เราทำท่อคู่ลำบากครับ

มันติดคานหลัง แค่ท่อฝั่งเดียวก็ดัดโค้งแทบแย่

ของคุณเก่งก็ตรงรุ่นใช่ไหมคับกาบข้างอ่ะคับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 3:51 pm

รอชมใจจะขาดแล้วพี่
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 3:54 pm

คัน Van ใช้ของ B13 คับ

ลองเข้าไปใน Sunny Club ครับ

มีคน ก๊อบ ไฟเบอร์ มาขายแล้ว Smile
https://www.facebook.com/slimant
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 4:03 pm

เอ้าไปดูด่วนเลยพี่ป๊อก555
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 4:09 pm

ตามคุณเก่งครับ

Skirts B13 ของแท้ตอนนี้ประมาณ 3 พัน Up
ถ้างานไฟเบอร์เห็นลงไว้ที่ 1800 บาท ชื่อคุณต๊ะ
เข้าไปดูที่ B13 society ก็ได้ครับ ชาว B13 เค้าไปรวมตัวกันอยู่ที่นั่น

Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 4:18 pm

แต่รถผมกระบะนะครับ เอา B13 มาใส่มันไม่พอดีไม่ใช่เหรอครับ
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 4:28 pm

สั้นไปครับ

B13 กับแวน ก็ไม่พอดีเหมือนกัน

ถึงได้แนะนำ ไฟเบอร์ไงครับ ตัดต่อง่าย

คัน กระบะผมก็จะไปใส่ B13 เหมือนกัน ^_^
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 4:30 pm

ไปใส่เมื่อไหร่พี่เก่ง เผื่อผมคู่นึง แล้วท้ายพี่จะใส่แบบไหนอ่ะครับ
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 4:35 pm

ผมมีของอยู่แล้วครับ

แต่เป็นพลาสติก ตัดต่อแพงครับ

เพิ่งเห็นลงขายใน sunny club เลยคิดว่าน่าจะถูกตังดี

ส่วนท้าย กะว่าจะเอากันชนหลังตัวนอกลงครับ แต่ถ้าแปลงเยอะ

จะเอาติ่งหลังเล็กๆ ซ้ายขวา ของ B14 ใส่แทน

ข้างหลังชอบแบบโล่งๆมากกว่า ^_^
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 4:52 pm

ผมได้ติ่งหลังของแวนตัวนอนมามีใครสนใจไหมคับเดี๋ยวถ่ยรูปมาให้ชม
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 4:59 pm

nv3101 พิมพ์ว่า:
ผมได้ติ่งหลังของแวนตัวนอนมามีใครสนใจไหมคับเดี๋ยวถ่ยรูปมาให้ชม

ขอรายละเอียดเลยครับพี่
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 5:36 pm

น่าจะเป็นติ่ง แบบนี้

รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ Y10s014
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 9:24 pm

nv3101 พิมพ์ว่า:
อยากได้อ่ะพี่เอ
Nitcha
NCT SENIOR
Nitcha

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeThu Feb 09, 2012 10:29 pm

เรื่องกาบข้างอีกนิดครับ ไม่ทราบเอาของ NX มาใส่ได้ไหมครับ พอดีหรือสั้นยาวกว่ากันมากไหม
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ   รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ I_icon_minitimeFri Feb 10, 2012 4:15 pm

slimant พิมพ์ว่า:
น่าจะเป็นติ่ง แบบนี้

รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ Y10s014

เป็นแบบนี้อ่ะคับคุณเก่ง
ไม่รู้ตัวเดียวกันป่าว ได้มาพร้อมกาบข้างคับ
กาบข้างต้องแปลงอะไรมั่งป่าวคับยังไม่มีเวลาทาบเลย

รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ P2100143

รบกวนขอความรู้เรื่องท่ออีกสักหน่อยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next