NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ

Go down 
กล้วยหอม
J@@O
khOndErm
7 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ   ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ - Page 2 I_icon_minitimeWed Feb 29, 2012 12:17 am

146 bunta พิมพ์ว่า:
khOndErm พิมพ์ว่า:
รถแบบนี้อยู่ไม่ถึงสองวันครับ จริง ๆ แล้วผมรอเคลียร์เรื่องรถผม
แล้วอาจจะยืมพรรคพวกไปตัดสดมาก่อน แล้วค่อยจัดไฟแนนซ์ครับ
แต่รถผม เรื่องยังไม่จบ ก็เลยไม่ทันการณ์ สักทีครับ ได้แต่หาไปเรื่อย ๆ
ถ้าจะทำแบบนั้นจริงคือเอาเงินไปตัดสด เพื่อนผมมีประสบการณ์มาแระ จะเข้าไฟแนนซ์ได้น้อยกว่าการซื้อขาย
และจนบัดนี้ก็ยังเป็นปัญหาตามมาอยู่
แนะนำนะครับ อยู่ในเหตุการณ์นี้ซะด้วย
ลองถามไฟแนนซ์ดูข้อมูลก่อนครับ
ผมเคยซื้ออัลติส จาก คน กทม. ครับ รถบ้าน 4.5 แสน มีเงินดาวน์ 5 หมื่น แต่จัดได้เต็ม แต่ผมก็ดาวน์
พอดีถามคนรู้จักกัน น้องเขาขายรถเต้นท์อยู่ชลบุรี เลยให้เขาดำเนินการให้ หาไฟแนนซ์ให้ เขาก็ช่วยดีนะครับ
เอาเงินสด ๆ ไปจ่ายก่อนเลย 4.5 แสน แล้วเอารถมาไว้เต้นท์ แล้วให้ผมยื่นเอกสาร การจัดไฟแนนซ์ ต่าง ๆ จนจบ
แต่ก็เสียค่าใช้จ่ายเยอะพอสมควร เพราะเขาเอาเงินสด สี่แสนกว่า ไปตัดมากระมังครับ จำได้คร่าว ๆ ค่าจัดไฟแนนซ์
7 พันบาท ค่าบริการไปตัดรถมานี่ประมาณ 5 พัน - 1 หมื่นบาทหรือป่าว ไม่แน่ใจ นอกนั้นก็ปกติครับ ประกันชั้น 1
สองหมื่นสอง ซื้อให้ของขวัญวันเกิดแฟนครับ ปัจจุบัน ขายไปให้น้อง ๆ ที่รู้จักกันแล้วครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
146 bunta
NCT SENIOR
146 bunta

ที่อยู่ : บริษัท ไทยฟาร์เมอร์ไลฟ์ มาเก็ตติ้ง จำกัด 108/6 ม.3 ต.ลำลูกบัว อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150

ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ   ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ - Page 2 I_icon_minitimeWed Feb 29, 2012 10:48 am

ครับลองดูนะ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ   ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ - Page 2 I_icon_minitimeWed Feb 29, 2012 8:54 pm

ลองดูครับ
http://nvclub.thai-forum

ขออนุญาติ สอบถามด่วนหน่อยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» ร้อนมาก ขออนุญาติ สอบถามครับ
» ขออนุญาติ แต่งตามจะผิดไหม ส่วนตัวชอบครับ ^^
» ขออนุญาติ สอบถามปัญหา ประตู รถครับผม