บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next
ผู้ตั้งข้อความ
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Sun Feb 19, 2012 9:02 pm

พี่น้องชาว NV Club ครับขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ

กำลังว่าจะย้ายงานใหม่ แต่นึกไปนึกมา ย้ายงานก็ยังเป็นลูกจ้างอยู่ดี
เลยมีความคิดมองหาที่ดินซักแปลง ไม่ต้องมากก็ได้ซักไร่ 2 ไร่ ราคาย่อมเยาว์
ถ้ามีบ้านสวนเล็กๆ อยู่แล้วยิ่งดีใหญ่
หรือเป็นที่นาก็ได้ครับ

เพื่อเอาไว้ทำอะไร อย่างที่เราอยากทำได้

ใครพอจะมีที่แนะนำบ้างครับ

ถ้าเป็นแถวภาคกลางขอรัศมีไม่ไกิน 200 โลจากกรุงเทพอ่ะครับ

หรือเป็นภาคเหนือแถวเชียงราย เชียงใหม่เลยก็ได้

ขอบคุณครับ Razz

ขึ้นไปข้างบน Go down
jirathap
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Sun Feb 19, 2012 10:40 pm

เชียงใหม่เลยครับพี่รอง สาวๆน่ารัก อิๆ
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Sun Feb 19, 2012 10:42 pm

jirathap พิมพ์ว่า:
เชียงใหม่เลยครับพี่รอง สาวๆน่ารัก อิๆ

เล็งๆไว้เหมือนกันครับ แต่ราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Sun Feb 19, 2012 11:12 pm

เชียงใหม่อีกเสียงครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำจะท่วมโลก5555
http://nvclub.thai-forum
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Sun Feb 19, 2012 11:25 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
เชียงใหม่อีกเสียงครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำจะท่วมโลก5555

เชียงใหม่ 2 เสียงละ What a Face
Nitcha
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 3:36 pm

พี่ตั้งงบไว้สักไร่ละเท่าไหร่ครับพี่ ถ้ามอง ๆ แถวอีสานละก็ตั้งแต่มีข่าวจะสร้างคาสิโนกับเจอแหล่งน้ำมันที่ดินทุ่งกุลาราคาถีบตัวสูงปรี๊ดเลยครับ
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 3:43 pm

งบไม่มากครับ อยากได้ที่ทำเกษตรซักไม่เกิน 4-5 แสน

แต่คงไม่ไปแถวอีสานครับ ไม่ค่อยคุ้นกับโซนนั้นเท่าไหร่ Smile
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 7:12 pm

โทรหาพี่แม้วคับฮี่ฮี่ฮี่ afro
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 7:17 pm

โทรหาพี่แม้วคับฮี่ฮี่ฮี่ afro

เอ่อ จะดีเหรอพี่ Shocked
Nitcha
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 7:19 pm

พี่อ๊อดเขาหมายถึงให้โทรหาชาวเขาเผ่าแม้วหรือเปล่าครับ เผื่อพี่รองอยากไปทำไร่บนเขาอ่ะ ใช่ม๊า...พี่อ๊อด
kritsakorni
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 7:31 pm

แนะนำครับ บ้านเกิดผมเอง สมุทรสงคราม ดินดี น้ำดี ครับ ยังเป็นเมืองที่สงบสุขอยุครับ^^
http://www.facebook.com/kritsakorni
Nitcha
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 7:36 pm

kritsakorni พิมพ์ว่า:
แนะนำครับ บ้านเกิดผมเอง สมุทรสงคราม ดินดี น้ำดี ครับ ยังเป็นเมืองที่สงบสุขอยุครับ^^

จริงครับ เมืองนี้น่าอยู่จริง ๆ ไปกี่ทีก็ชอบมาก ๆ ไปปลูกมะพร้าวขายอย่างเดียวก็รวยแล้วครับ
kritsakorni
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 7:45 pm

ใช่ครับ เด๋วนี้มะพร้าวแพงสะด้วยครับ ลูกละเกือบ10บาทแล้ว กำลังหาตังไปโค่นของเก่าของสวนที่บ้านแล้วลงใหม่อยุครับ ^^ แต่อย่างอื่นก้อปลูกได้นะครับ เหนปลูกกันหลายอย่าง ที่แถวบ้านก้อยังไม่แพงเท่าไร เห็นคนกรุงเทพมาหาซื้อกันเยอะอยุครับ
http://www.facebook.com/kritsakorni
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 7:56 pm

น่าสนใจครับ แต่จะแพงรีเปล่า เพราะตอนนี้กลายเป็นแหล่งท่องเที่ยวขึ้นชื่อไปแล้วอ่ะ Smile

Nitcha พิมพ์ว่า:

จริงครับ เมืองนี้น่าอยู่จริง ๆ ไปกี่ทีก็ชอบมาก ๆ ไปปลูกมะพร้าวขายอย่างเดียวก็รวยแล้วครับ
ชอบกินเหมือนกันครับ มาพร้าวเนี่ย Razz

ใช่ครับ เด๋วนี้มะพร้าวแพงสะด้วยครับ ลูกละเกือบ10บาทแล้ว กำลังหาตังไปโค่นของเก่าของสวนที่บ้านแล้วลงใหม่อยุครับ ^^ แต่อย่างอื่นก้อปลูกได้นะครับ เหนปลูกกันหลายอย่าง ที่แถวบ้านก้อยังไม่แพงเท่าไร เห็นคนกรุงเทพมาหาซื้อกันเยอะอยุครับ
พอจะมีที่แนะนำซักแปลงสองแปลงมั้ยครับ เอาแบบเล็กๆก่อนก็ได้ครับ พอปลูกบ้าน แล้วก็ทำอะไรเล็กๆน้อยได้อ่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Razz
kritsakorni
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 8:02 pm

แถวบ้านผมเป็นสวนอยุใน อ.เมืองครับ เข้าไปในสวนไกลอยุครับ แต่ถนนลาดยางแล้วนะครับ ส่วนราคาแล้วแต่ว่าติดถนน หรือติดแม่น้ำรึปล่าว ราคาที่รู้ๆมามีตั้งแต่หลัก หมื่นถึงหลักแสนครับ แต่แถวบ้านผมสงบเงียบดีครับ เพื่อนๆไปยังชอบเลยครับ^^
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 8:09 pm

แถวบ้านผมเป็นสวนอยุใน อ.เมืองครับ เข้าไปในสวนไกลอยุครับ แต่ถนนลาดยางแล้วนะครับ ส่วนราคาแล้วแต่ว่าติดถนน หรือติดแม่น้ำรึปล่าว ราคาที่รู้ๆมามีตั้งแต่หลัก หมื่นถึงหลักแสนครับ แต่แถวบ้านผมสงบเงียบดีครับ เพื่อนๆไปยังชอบเลยครับ^^

นี่แหล่ะครับที่ต้องการ อยากได้ที่ๆสงบๆ อากาศดีๆ ครับ ถ้ามีแปลงไหนบอกขาย รบกวนบอกหน่อยนะครับ จะวิ่งเข้าไปดู
089-156-0343 รอง Smile
kritsakorni
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 8:15 pm

ถ้าบ้านจะเป็นลักษณะแบบนี้ครับ ใต้ถุนยกสูง ป้องกันน้ำท่วมครับ แต่ปีที่แล้วบ้านผมน้ำไม่ท่วมนะครับ

อันนี้บ้านผมเองนะครับ
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 8:29 pm

ถ้าบ้านจะเป็นลักษณะแบบนี้ครับ ใต้ถุนยกสูง ป้องกันน้ำท่วมครับ แต่ปีที่แล้วบ้านผมน้ำไม่ท่วมนะครับ

อันนี้บ้านผมเองนะครับ

บ้านน่าอยู่ครับ ตอนเด็กๆ ผมก็อยู่บ้านแบบใต้ถุนยกสูงแบบนี้แหล่ะ ตอนนั้นกลัวนะ แต่ตอนนี้อยากกลับไปอยู่แบบนั้นอีกจัง
อยู่คอนโด มีแต่ห้องสี่แหลี่ยม ดูแห้งแล้งพิกล ผมว่าคนที่มีบ้านอยู่ต่างจังหวัดน่าอิจฉาออก Smile
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 8:31 pm

ตกลงขายเท่าไหร่ครับ หรือให้เช่า หรือยังไม่ขาย จะได้จัดมิตติ้งซักรอบ555
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 8:37 pm

ตกลงขายเท่าไหร่ครับ หรือให้เช่า หรือยังไม่ขาย จะได้จัดมิตติ้งซักรอบ555

555 เราย้ายกระทู้ไปหน้าซื้อขายกันเลยดีกว่า Razz

ถ้าให้เช่าก็น่าสนนะ เสาร์อาทิตย์ ผมจะได้มีบ้านสวนไว้ตากอากาศ ดูไฮโซ มิใช้น้อย
kritsakorni
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 9:18 pm

ไม่ขายครับ ยังมีป้ากับหลานอยู่ครับ แต่ไปพักผ่อนได้ครับ รองรับได้หลายคนอยู่ครับ นอนแบบลูกทุ่งนะครับ พื้นบ้านหรือ ผ้าปูเสื่อรองนอน เพื่อนๆผมมันชอบ ของกินก้อถูกครับ ^^
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Mon Feb 20, 2012 9:25 pm

ไม่ขายครับ ยังมีป้ากับหลานอยู่ครับ แต่ไปพักผ่อนได้ครับ รองรับได้หลายคนอยู่ครับ นอนแบบลูกทุ่งนะครับ พื้นบ้านหรือ ผ้าปูเสื่อรองนอน เพื่อนๆผมมันชอบ ของกินก้อถูกครับ ^^

ล้อเล่นน่ะครับ เห็นบ้านกับบรรยากาศแล้วชอบ เอาไว้วันไหนเข้าไปโซนนั้น จะขอเข้าไปเยี่ยมชมนะครับ Smile
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Tue Feb 21, 2012 8:50 pm

จัดซักมิตติ้งไม๊พี่รองอิอิอิ
goodpig
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Tue Feb 21, 2012 9:02 pm

อยากไปสังสรรค์ด้วยจะตายครับ แต่ติดหน้าที่การงานที่ลาก็ไม่ได้ ทำงานก็ไม่เป็นเวลา
เปลี่ยนงานใหม่ คงมีเวลามากขึ้น (หวังว่านะ)
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ   Tue Feb 21, 2012 9:03 pm

อดและทนครับพี่

ขอคำปรึกษาเรื่องที่ดินทำสวน ทำไร่หน่อยครับ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 3ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next