บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
rawitsun
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ   Wed Apr 18, 2012 9:26 pm

พอดีปั้มน้ำที่บ้านเสีย คิดว่าจะซื้อตัวใหม่เพราะของเก่ามากแล้ว ไม่รู้จะปรึกษาใครแล้ว เพราะไปถามที่ร้านก็ไม่ไว้ใจ
ไปดูที่โฮมโปรมามีสองยี่ห้อมี Mitsubishi กับ Hitachi ไม่รู้จะเอาอันไหนดีคะ หวังว่าคงไม่เป็นการไม่รบกวนพี่มากจนเกินไปนะคะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ   Thu Apr 19, 2012 6:28 am

ซื้อตามความเหมาะสมกับการใช้งานเถอะครับ ถ้าบ้านสูงมาก ก็ใช้แรงดันสูงๆ เพราะแรงดันสูงก็ราคาสูงตามครับ ส่วนตัวผมเลือกที่ราคาครับ เพราะเคยใช้ทั้งสองยี่ห้อ ก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ เครื่องปั๊มน้ำมันกลไกไม่ซับซ้อน เทคโนโลยีไม่หนีกันมากครับ Very Happy
NV_Racing
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ   Thu Apr 19, 2012 10:06 am

เสียมากไหมครับ ใช้มานานหรือยัง ที่บ้านผมปั๊มน้ำ น้ำท่วมมิดปั๊มมาสองเดือน เอาไปซ่อม ล้าง เปลี่ยนลูกปืนใหม่ ใช้งานได้เหมือนของใหม่เลย อ๋อของผม ฮิตาชิ เปิดปุ๊บ ดูดปั๊ม (น้ำ)
rawitsun
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ   Thu Apr 19, 2012 3:28 pm

มอเตอร์ตาย(ช่างเค้าเรียก)แล้วถ้งเป็นสนิม เลยตัดใจซื้อใหม่ดีกว่า เพราะตัวเก่ามันเสียงดังมาก เคยมาเข้าห้องน้ำตอนตีสอง เสียงมันดังจนได้ยินถึงชั้นบน คงจะซื้อฮิตาชิคะเพราะไปดูแล้วของ มิตรซู ไม่มีของ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ   Thu Apr 19, 2012 10:15 pm

แบบถังเหลี่ยมครับ ทนกว่าเยอะ
http://nvclub.thai-forum
TEERASIT
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ   Fri Apr 20, 2012 10:13 pm

ของพี่กล้วยหอม แบกน้ำไปให้ภรรยาอาบ ตัดใส่ตุ่ม อิอิ
rawitsun
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ   Sat Apr 21, 2012 7:56 am

จัดมาแล้วคะ ฮิตาชิ 250W เอาแบบถ้งกลมเหมือนเดิมเพราะถ้าเปลี่ยนแบบช่างเขาต้องแปลงท่อเยอะแล้ว ตอนไปถามที่โฮมโปรคนขายตอบไม่เข้าใจ ว่ามันดีกว่ายังไง เราก็ไม่อยากรอนานเลยเอาแบบเก่าก่อนเพราะขี้เกลียดลงมาอาบน้ำห้องชั้นล่างคะ เปลี่ยนแล้วเสียงดีขึ้นเยอะ แบบว่าเบาไปมากมายเลย น้ำก็แรงดี (กลัวๆท่อน้ำในบ้านจะแตกเลย) ขอขอบคุณพี่ทุกคนด้วยคะ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ   Sat Apr 21, 2012 7:16 pm

TEERASIT พิมพ์ว่า:
ของพี่กล้วยหอม แบกน้ำไปให้ภรรยาอาบ ตักใส่ตุ่ม อิอิ
เคยทำก่อนอ่ะดิอ้วน555
http://nvclub.thai-forum

ขอความช่วยเหลือนอกเรื่องด้วยคะ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1