NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeFri May 25, 2012 8:46 am

เอ็นวี กระบะ เครื่องคาร์บู ครับมีน้ำมันเครื่องซึมใต้ฝาครอบวาวล์ และตรงยางสี่เหลี่ยมๆ สองตัวที่อยู่ด้านข้างฝาครอบทางซ้าย อาการแบบนี้ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
ขึ้นไปข้างบน Go down
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeFri May 25, 2012 10:02 am

ซีลฝาวาลว์ 600
ซีลเบ้าหัวเทียน 120 x4
บูทลองน๊อตรอบๆ 50 x10
ยางกันน้ำมันสี่เหลี่ยม 100
ประเก็นกาว 1หลอด
ราคาวรจักร
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeFri May 25, 2012 12:38 pm

แล้วราคาอู่ตาแจ๊คอ่ะ Cool
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeFri May 25, 2012 1:32 pm

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล Sad Sad

ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ซีลเบ้าหัวเทียน นี่มันใช่ตัวเดียวกันกับซีลที่เค้าเปลี่ยนกันเวลาเครืองมีควันขาวหรือเปล่าครับ ที่ขนาดมันประมาณ 1X0.5 นิ้ว อะ
taautoat
NCT FRESHY
taautoat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeFri May 25, 2012 11:06 pm

NV_Racing พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล Sad Sad

ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ซีลเบ้าหัวเทียน นี่มันใช่ตัวเดียวกันกับซีลที่เค้าเปลี่ยนกันเวลาเครืองมีควันขาวหรือเปล่าครับ ที่ขนาดมันประมาณ 1X0.5 นิ้ว อะ
อันนั้นน่าจะเป็นซีลจมูกวาล์วครับ เบ้าหัวเทียนก็กลมๆที่อยู่ตรงช่องใส่หัวเทียนหน่ะครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeSat May 26, 2012 4:51 pm

ตามข้างบนครับ
http://nvclub.thai-forum
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeMon May 28, 2012 10:50 am

ทราบเลยครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeMon May 28, 2012 9:25 pm

ทำเลยครับอิอิ
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeTue May 29, 2012 2:46 pm

ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ เห็นมันซึมไม่มาก ไว้รอให้ซึมเยอะหน่อยค่อยทำดีก่า รถก็ไม่ค่อยได้ใ้ช้ด้วย แบบซื้อมาเก็บอะ ส่วนใหญ่ใช้อาทิตย์ละครั้ง ไปทำงานนั่งรถตู้ที่ทำงาน
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeTue May 29, 2012 10:36 pm

ดีจัง ครับ
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ   มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ I_icon_minitimeWed May 30, 2012 2:21 pm

Laughing

มีน้ำมันเครื่องซึม ใต้ฝาครอบวาวล์ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1