NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club

Go down 
hk.yochi
คนเลี้ยงแมว
nv3101
กล้วยหอม
techhyper@hotmail.com
9 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club   ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club - Page 2 I_icon_minitimeSat Jul 07, 2012 6:30 pm

รดน้ำมนต์ด้วยก็ดีนะครับผม
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://nvclub.thai-forum
J@@O
NCT SENIOR

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club   ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club - Page 2 I_icon_minitimeSat Jul 07, 2012 8:35 pm

"อุบัติเหตุ" ไม่ใช่เรื่องของ "โชคชะตา" ครับพี่ มันคือ "ความประมาท" ไม่เกิดจากเรา ก็จากผู้อื่น การบวช บวชเพื่อทำสมาธิทบทวนเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ก็ดีน่ะครับ ขออนุโมทนา แต่อย่าคิดว่าบวชเพื่อ "ล้างซวย" น่ะครับ มันคนล่ะเรื่อง ขอให้หายไวๆ ทั้งคนทั้งรถครับผม Smile
green nv#032
NCT SENIOR
green nv#032

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club   ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club - Page 2 I_icon_minitimeTue Jul 10, 2012 1:53 pm

ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆนะครับ จังหวะของชีวิตคนเราก็มีทั้งดีและไม่ดีปะปนกันไปครับ การทำบุญ ไหว้พระ ก็เป็นเรื่องดี เพราะเป็นสิ่งที่เราศรัทธา อะไรที่ทำแล้วคิดว่าน่าจะดีกับตัวเรา ทำแล้วสบายใจ ทำเลยครับ แต่เมื่อทำแล้วชีวิตยังมีปัญหาอีก ก็ต้องใช้วิธีคิดบวกครับ เพื่อความสบายใจ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club   ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club - Page 2 I_icon_minitimeTue Jul 10, 2012 6:40 pm

ตามเป้เลยครับ
http://nvclub.thai-forum

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆชาว NV Club
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» Nv Club ทางใต้เจอกันมั๊ยครับ
» เห็นอีกเว็บหนึ่งมี NV Club เหมือนกันไม่ทราบว่าใช่กลุ่มเดียวกันหรือเปล่าครับ
» เสื้อคลับสมาชิก nv club
» NV Club (กทม.) Meeting 10 ก.ย.54 โลตัสเลียบด่วนรามอินทรา
» เอาสติ๊กเกอร์ NV Club รุ่นแรกๆมาโชว์ครับ