NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ

Go down 
J@@O
birdzaja
กล้วยหอม
nv3101
goodpig
NV_Racing
10 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeThu Jun 28, 2012 1:13 pm

ไอ๊หย่าาาาาาาาาาาาาาาา

มีขนคารูล้วยยยยยย
ขึ้นไปข้างบน Go down
J@@O
NCT SENIOR

มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeThu Jun 28, 2012 4:06 pm

คนเลี้ยงแมว พิมพ์ว่า:
ผมต้องขออภัยด้วย เนี่องจากด้วยความรนราน กลัวใครเค้าแย่งพิม...ผมขอถอนขนคารู ออกให้คับ...

เรียนทั่นประทานที่เคารก เพิ่ลสมาชิกท่านนี้ ทำผิดซ้ำซากครับ ขอให้เพิ่ลสมาชิกถอนขนออกจากรูด้วยครับ ขอบคุณครับ!
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 29, 2012 9:40 am

affraid
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 29, 2012 10:09 pm

รอให้น้ำท่วมแล้วค่อยเอาออกจากรูครับท่านสมาชิที่เคารพ
http://nvclub.thai-forum
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 30, 2012 7:49 am

และแล้ว ก็กลายเป็นกระทู้ "จูนรู" ก๊ากกกกกกก Laughing
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeSat Jun 30, 2012 9:33 pm

ก็พี่ธิตเค้าชอบนี่หน่า555
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Jul 02, 2012 9:08 pm

สรุปมันเป็นที่อะไรหรอพี่ - - เผื่อผมเป็นมั้งจะได้รู้อาการ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Jul 02, 2012 9:21 pm

ต้องเอามาให้พี่ดูอ่ะเบริด ถึงจะบอกได้คับ วิชาใครวิชามันครับผม
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Jul 02, 2012 9:26 pm

อ่าวพี่อ๊อด พี่ จขกท. ยังไม่ได้ให้พี่ดูหรอครับ - - "
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Jul 02, 2012 9:29 pm

เค้าอยู่ไกลน้องเอ้ย555
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Jul 23, 2012 10:24 am

ตอนนี้รอบเครื่องไม่สูงแล้วครับ พอดีสายคันเร่งมันรั้งไว้ คือตรงฝาครอบวาวล์มันมีที่สำหรับล็อคสายคันเร่งอยู่ พอดึงสาคันเร่งออกจากที่ล็อค รอบเครื่องก็ต่ำลงมา กว่าเก่าเยอะ คิดว่าน่าจะใช้ได้แ้ล้วครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Jul 23, 2012 11:16 am

ตอนนี้ก็ขับสบายบรื๋อแล้วนะครับ
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeTue Jul 24, 2012 10:23 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ก็ขับสบายบรื๋อแล้วนะครับ

ก็ยังไม่สบายเท่าไหร่ครับ แต่รู้สึกรอบเครืองต่ำลงมากว่าเก่านิดหน่อย กินน้ำมันน้อยลง เมื่อก่อนเติมเต็มถังวิ่งได้ 300 โล ตอนนี้ได้ประมาณ 350 โล
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeFri Jul 27, 2012 9:59 am

ประหยัดกว่าเดิมก็ดีแล้วนี่ครับ ถ้ารอบเครื่องต่ำกว่านี้หรือเท่านี้แล้วดับบ่อยๆก็ตั้งให้สูงกว่านี้นิดนึงนะครับ
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeTue Jul 31, 2012 8:16 am

ประหยัดกว่าเดิมก็ดีแล้วนี่ครับ ถ้ารอบเครื่องต่ำกว่านี้หรือเท่านี้แล้วดับบ่อยๆก็ตั้งให้สูงกว่านี้นิดนึงนะครับ

ทราบเลยครับ เดี่ยววันหยุด นี้จะเอาไปติดแก็สแล้ว ร้านแถวบ้าน ติดใต้ท้อง 15000 พร้อมการ์ดกันกระแทก หม้อเทอมาโซโต้ ใบร้บรองวิศวะ ไม่รู้ติดราคานี้แพงไหม
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeTue Jul 31, 2012 8:40 pm

ถูกโคตรๆครับ แต่ดูอุปกรณ์ด้วยนะครับ ถูกไปก็น่ากลัวจะเป็นมือ2นะครับ
somwang98
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeSat Sep 08, 2012 3:38 pm

NV_Racing พิมพ์ว่า:

ทราบเลยครับ เดี่ยววันหยุด นี้จะเอาไปติดแก็สแล้ว ร้านแถวบ้าน ติดใต้ท้อง 15000 พร้อมการ์ดกันกระแทก หม้อเทอมาโซโต้ ใบร้บรองวิศวะ ไม่รู้ติดราคานี้แพงไหม

กำลังจะติดแก๊ส เหมือนกัน ถ้าได้ผลอย่างไรแล้วส่งข่าวด้วยนะครับ และไม่ทราบว่าร้านติดแก๊สอยู่แถวไหน
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Sep 10, 2012 3:18 pm

somwang98 พิมพ์ว่า:

กำลังจะติดแก๊ส เหมือนกัน ถ้าได้ผลอย่างไรแล้วส่งข่าวด้วยนะครับ และไม่ทราบว่าร้านติดแก๊สอยู่แถวไหน

ติดเลยครับ ติดมาแล้วขับมันส์มาก ตอนนี้เลิกติดต่อกะน้ำมันเด็ดขาดแล้ว ถ้าเป็นเครื่องคาร์บู มาติดแถวบ้านผมได้เลย บางใหญ่ นนทบุรี ติดมา สองเดือนกว่าแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย
somwang98
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Sep 10, 2012 3:40 pm

NV_Racing พิมพ์ว่า:
somwang98 พิมพ์ว่า:

ติดเลยครับ ติดมาแล้วขับมันส์มาก ตอนนี้เลิกติดต่อกะน้ำมันเด็ดขาดแล้ว ถ้าเป็นเครื่องคาร์บู มาติดแถวบ้านผมได้เลย บางใหญ่ นนทบุรี ติดมา สองเดือนกว่าแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย

อัตราสิ้นเปลืองเป็นอย่างไรบ้างครับ เป็นการติดตั้งถังใต้ท้องรถตามที่คุณ NV_Racing แจ้งไว้หรือเปล่าครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Sep 10, 2012 7:29 pm

นั่นดิ หายไปเลย
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeTue Sep 11, 2012 8:35 am

ใช่ครับติดใต้ท้องใช้ถัง 48 ลิตร อัตราสิ้นเปลืองไม่รู้จะวัดยังไง คือพอไฟเตือนแก็สดับเหลือ 2 ดวง (เลข กม.ที่วัดไว้ประมาณ 210-230 กม.)เอาไปเติมเต็มถังใส่ได้ 30 ลิตร เป็นเงิน 380 บาท (แก็สราคา 12.69
Nai-ra-fuN
NCT FRESHY
Nai-ra-fuN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ   มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ - Page 2 I_icon_minitimeTue Sep 11, 2012 10:24 am

เป็นความรู้อีกแล้ว lol!
https://www.facebook.com/คิดถึงแทบตาย แต่ไม่มีสิทธิ์โทรหา

มีใครรู้จักอู่ จูน เอ็นวีเครื่อง คาร์บู เก่งๆ บ้างไหมครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» Ga 16 คาร์บู อยากฟิตเครื่องใหม่ แนะนำหน่อยครับ...
» NV เครื่อง คาร์บู สตาร์ทยากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
» เครื่อง คาร์บู สตาร์ทติดแล้วดับ (ที่พึ่งสุดท้ายแล้ว หมดตัวแล้ว)