NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว

Go down 
slimant
Fisho
Van X
กล้วยหอม
sstoff
9 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
thruonline
NCT FRESHY
thruonline

หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว   หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว - Page 2 I_icon_minitimeTue Sep 14, 2010 8:08 pm

- ไปทำร้านไหนครับเนี่ย ฝีมือจริง จริง

- ระบบ ไฟบอกสถานะ ความร้อน เกจน้ำมัน ผมว่ามันพื้น ๆ นะ ไม่ต้องช่างหรอก ผมก็ทำได้

- แต่ระบบ เข็ม วัดรอบ / ความเร็ว ยากนิดนึงคับ เข็มความเร็วไม่ขึ้น เฟืองไมล์เป็นไฟฟ้ายังคับ

ส่วนวัดรอบนี่ ผมว่ายุ่งที่สุด หาร้านที่คุณเก่งแนะนำ ดีมั๊ยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.thruonsales.com
sstoff
NCT FRESHY
sstoff

หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว   หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว - Page 2 I_icon_minitimeWed Sep 15, 2010 4:53 pm

ติดแถวพระราม 3 ครับ ตรงวัดช่องลม
ไมค์ผม วัดรอบ ไหม้
ผมเลย เอาไมล์กลับมาซ่อม พอดีมีคน DIY ไว้ใน Sunny club
แล้วก็เอากลับไปใส่ใหม่ นิ่งสนิท สงสัย IC นะจะไปซะแล้ว
ความร้อนก็ขึ้นซะจนน่ากลัว เลยครับ

หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว - Page 2 064qt

ขับรถมาตอนเช้า มันจะระเบิดมั้ยว้า....หม้อน้ำตรู.....
ตอนนี้ถอดใจแล้ว ครับ เอาออก...
แต่ยังไม่ยอม แพ้ ตังหมดชั่วคราว โดน สวิตซ์ เกียร์ ออโต้ + ไมล์ไฟฟ้า 2 ตัว
ร้านมันคิดผม 1700 บาท ไม่รู้แพงไปป่าว ครับ
คงต้องหาร้าน ที่เคยทำแล้วหละ เข้ามั่ว งานเข้าเลย ครับ

didomon
NCT SENIOR
didomon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว   หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว - Page 2 I_icon_minitimeSun Oct 03, 2010 7:59 pm

เข็มความร้อนของผมก็เคยขึ้นสูงครับ...

แต่ตอนนี้หายแล้ว...เปลี่ยนเซ็นเซอร์ที่ตัวเครื่องใหม่ครับ...ตัวที่อยู่บริเวณใต้จานจ่ายครับ

ผมซื้อมาจากเชียงกงตัวละ 80 บาท พร้อมเปลี่ยนให้ด้วย ตอนไมล์เดิมไม่มีปัญหาแต่ตอนไมล์ขาวขึ้นสูง

แบบนี้เลย แต่เครื่องผมเป็นรุ่น GA16 VTC ฝาดำ Very Happy
LnwGoH
NCT FRESHY
LnwGoH

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว   หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว - Page 2 I_icon_minitimeThu Oct 28, 2010 2:04 pm

อู่ SP MOTOR เนี่ย เค้าทำไรบ้างครับ เผื่อจะไปใช้บริการบ้าง

หาที่ติดตั้ง เรื่อนไมค์สีขาว
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2