บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
birdzaja
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Fri Jul 06, 2012 12:10 pm

อยากถามพี่ๆหน่อยครับ

- ว่าควรจะไปคาร์แคร์แบบไหน ทั่วไปตามปั้มมันล้างได้ป่าว?
- ต้องหาอะไรมาห่อส่วนไหนมั้ง บอกร้านมันจะรู้เรื่องไหม ?
- หรือว่าผมต้องค่อยๆล้างเอง
- มีร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ ผ่านเส้น สาย 4 - พระราม 5 - ปากเกร็ด

ปล.รถไม่เคยล้างห้องเครื่องเลยสักครั้งตั้งแต่เจ้าของเดิมเพราะกลัวมีปัญหา ผมเลยไม่กล้าล้างเ้ลย 55+ แอบเห็นของพี่โอ๋ แล้วมองย้อนดูตัวเอง ทำไมห้องเครื่องตรูเน่าจังฟ่ะ !!!!!
ขึ้นไปข้างบน Go down
birdzaja
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Fri Jul 06, 2012 12:11 pm

รถผมน่าจะนิ่งแล้วไม่มีไรต้องซ่อมแล้วมั้ง... อยากจับอาบน้ำให้ตัวเล๊กหน่อย ปกติ ล้างแต่ด้านนอก ^^
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Fri Jul 06, 2012 3:15 pm

คาร์แคร์ใหญ่ๆ ที่ได้มาตรฐาน เค้าอบรมมา ขับเข้าไปถามดูเลยครับ คาร์แคร์กะโหลกๆกะลา ไม่น่าลองครับ ได้ไม่คุ้มเสีย ล้างแล้ว ก็ต้องหมั่นดูแลรักษา เช็ดบ้างอะไรบ้างครับ ของผมหนักกีวีกระป๋องอ่ะ ฉีดเช็ดอยู่บ่อยครั้ง ก็ไม่ต้องล้างบ่อยๆ
birdzaja
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Fri Jul 06, 2012 3:16 pm

J@@O พิมพ์ว่า:
คาร์แคร์ใหญ่ๆ ที่ได้มาตรฐาน เค้าอบรมมา ขับเข้าไปถามดูเลยครับ คาร์แคร์กะโหลกๆกะลา ไม่น่าลองครับ ได้ไม่คุ้มเสีย ล้างแล้ว ก็ต้องหมั่นดูแลรักษา เช็ดบ้างอะไรบ้างครับ ของผมหนักกีวีกระป๋องอ่ะ ฉีดเช็ดอยู่บ่อยครั้ง ก็ไม่ต้องล้างบ่อยๆ

หรอพี่โอ๋ เด่วลองเอาไปเข้าดูนะ พอมีร้านแนะนำไหม ^^
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Fri Jul 06, 2012 8:51 pm

ระวังด้วยเด้อ
http://nvclub.thai-forum
green nv#032
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Tue Jul 10, 2012 2:07 pm

แนะนำค่อยๆล้างเองดูก่อนครับ น้ำยาล้างห้องเครื่องแบบฉีดทิ้งไว้แล้วใช้น้ำล้างออกกรณีเลอะพวกคราบน้ำมันเครื่องก็เป็นของ SONAX แต่จะเปลืองหน่อยนะ

ส่วนแบบน้ำยาผสมน้ำแบบนั้ไม่เคยใช้

ส่วนที่ต้องระวังหลักๆก็ จานจ่าย ไดชาร์จ ปลั๊กหัวเทียน ขั้วสายไฟต่างๆในห้องเครื่อง

ขอให้เอี่ยมนะครับ

hk.yochi
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Tue Jul 10, 2012 5:37 pm

SONAX ขาวเขียว ร้อยก่าๆ อย่างนี้ต้องจัด
birdzaja
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Tue Jul 10, 2012 6:15 pm

ขอบคุณครับ เด่ววันหยุดจะลองซื้อมาทำนะครับ ^^
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ   Tue Jul 10, 2012 6:38 pm

น้ำยาล้างเครื่องเชียงกงแกลลอนละ350 ใช้น้ำมันดีเซลผสมล้างเครื่องอย่างเดียวครับ
แต่ถ้าไม่มั่นใจก็อย่าทำเองนะครับ
http://nvclub.thai-forum

ล้างห้องเครื่องคาร์บู nv กะบะ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1