NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

สวิทน้ำมันเครื่อง

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

สวิทน้ำมันเครื่อง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeFri Jul 27, 2012 8:41 am

ขอสอบถามเรื่องสวิทน้ำมันเครื่อง คือผมเอารถไปตั้งศูนย์มา ตอนที่ยกรถผมก็เลยถือโอกาสดูช่วงล่างเลยจึงเห็นมีน้ำมันเยิ้มที่ใต้เครื่อง ก็เลยถามช่างว่าน้ำมันชึมมาจากไหน เขาบอกว่ามาจากสวิทน้ำมันเครื่อง แต่ยังใช้ได้ถ้าจะเปลี่ยนก็ให้เปลี่ยนตอนที่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเลย พอดีเมื่อวานคนขับรถที่บริษัทไปชื้ออะไหล่รถผมเลยฝากชื้อสวิทน้ำมันเครื่องด้วย แต่พอเขาเอามาให้ผมรู้สึกแปลกๆ มันเป็นสวิทน้ำมันเครื่อง BIG - M ตราปู จึงอยากจะถามว่าใช้ร่วมกันได้หรือเปล่า
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeFri Jul 27, 2012 9:57 am

[img:8d4d]https://nvclub.thai-forum.net/สวิทน้ำมันเครื่อง 176255223502[/img]

ใช่แบบไหนในรูปอ่ะครับ
http://nvclub.thai-forum
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeFri Jul 27, 2012 10:40 am

ขอบคุณครับ ตัวที่ผมได้มารูปร่างแบบนี้นะครับ

สวิทน้ำมันเครื่อง Sany1078

สวิทน้ำมันเครื่อง Sany1077
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeFri Jul 27, 2012 10:58 am

ถ้าเป็นแบรนด์ของนิสสัน ผมว่าน่าจะทำออกมาบล๊อคเดียวกันนะครับ ลองถอดออกมาดูเกลียวน๊อตว่ามันเกลียวเดียวกันก็ใช้ได้แล้วครับ แล้วเรื่องแหวนรองผมไม่แน่ใจว่าต้องใช้แบบทองเหลืองหรือแบบมิเนียมรึเปล่านะครับ ลองดูครับ
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeMon Aug 06, 2012 8:21 am

chakrawut พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับ ตัวที่ผมได้มารูปร่างแบบนี้นะครับ

สวิทน้ำมันเครื่อง Sany1078

สวิทน้ำมันเครื่อง Sany1077

ใส่เรียบร้อยแล้วครับ ตรงรุ่นพอดี ตอนนี้ก็รอดูผลสักระยะว่ายังมีน้ำมันซึมอีกหรือเปล่า
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeMon Aug 06, 2012 9:34 am

มันอยู่ส่วนไหนของเครื่องครับ กั้นน้ำมันเครื่อง หรือน้ำมันเบ็นซิล ไม่เคยเห็นเหมือนกันแบบนี้ ขอความรู้หน่อย
ytnmobile
NCT FRESHY
ytnmobile

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeMon Aug 06, 2012 10:06 am

ใส่ได้ครับ เกลียวเดียวกัน
ytnmobile
NCT FRESHY
ytnmobile

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeMon Aug 06, 2012 10:21 am

NV_Racing พิมพ์ว่า:
มันอยู่ส่วนไหนของเครื่องครับ กั้นน้ำมันเครื่อง หรือน้ำมันเบ็นซิล ไม่เคยเห็นเหมือนกันแบบนี้ ขอความรู้หน่อย

สวิทช์ตั้วนี้ใช้วัดแรงดันน้ำมันเครื่อง ตอนที่แรงดันน้ำมันเครื่องตกไฟจะโชว์ (น้ำมันเครื่องขาด)
เวลาเปิดกุญแจไฟน้ำมันเครื่องจะโชว์ เพราะเครื่องยังไม่หมุน แรงดันน้ำมันเครื่องยังไม่มี
แต่เมื่อเครื่องติดแล้วไฟก็จะดับ ตัวมันจะติดกับเสื้อสูบ อยู่ใต้คอไอดีแถวปั๊มพาวเวอร์
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeMon Aug 06, 2012 8:15 pm

ตามท่านข้างบนเลยครับ
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeThu Aug 09, 2012 9:31 am

อ๋อ ทราบเลยครับ ไว้จะลองไปก้มดูในห้องเครื่องสักหน่อย
taautoat
NCT FRESHY
taautoat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวิทน้ำมันเครื่อง   สวิทน้ำมันเครื่อง I_icon_minitimeSat Aug 11, 2012 9:46 am

จริงๆเปลี่ยนแต่แหวนทองแดงก็ได้นะคับ

สวิทน้ำมันเครื่อง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1