NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ

Go down 
J@@O
hk.yochi
กล้วยหอม
nv3101
chakrawut
bpalmone
10 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeTue Jul 31, 2012 12:42 am

วันนี้ไปโอนรถมาครับ ใช้งานมา 3 วันแล้ว

a. เครื่องมันเร่งไม่ขึ้นตามสั่งเลย ใช้แก็ส LPG ครับ
b. แถมตอน สตารท์น้ำมันเดินเบาไม่เรียบด้วย แทบจะดับ แต่พอเครื่องปรับใช้แก็ส ก็เป็นปรกติ ตอนแรกเข้าใจว่าน้ำมันคงมีน้อยไป เติมไปพันหนึ่ง
c. ปัญหาใหม่งอกอีก เข็มน้ำมันไม่ทำงาน อะไรมันจะแย่ขนาดนี้ครับ

d. กลับบ้านลองดูหัวเทียน เปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้ง ผมควรจะทำไงดี มันต้องแก้ไขเยอะไปหมดเลย No

e. อาการเพลาขับมันดังเวลารถ ขึ้นหลังเต่า เนินลูกระนาดครับ แพงหรือเปล่า ซ่อมหรือเปลี่ยนดีครับ(ผมทดลองยกทีละล้อเอามือ ดึงๆ ดัน ล้อหน้า คิดว่าเป็นพวกลูกหมาก แต่มันก็แน่นทั้งสองล้อเลย เลยเหมาว่าเพลานี้ล่ะ) ผิดถูกอย่างไร แนะนำด้วยครับ?

2000 NISSAN, NV 1.6 LX
สีบรอนซ์ทอง เกียร์ออโต้ ติดแก๊ส LPG หัวฉีด

ท่านใดพอจะชี้แนะได้บ้างครับ? Crying or Very sad

พรุ่งนี้ กำลังจะไปเปลี่ยนของเหลวทั้งหมดเร็วๆนี้ครับ พวกน้ำมันต่างๆ ล้างหม้อน้ำด้วยแดงซะจนน่ากลัว
(อ่านจากใน web เรานี้ล่ะเห็นท่าน กล้วยหอม แนะนำให้เพื่อนๆไว้)
ขึ้นไปข้างบน Go down
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeTue Jul 31, 2012 8:07 am

ใจเย็นๆก่อนครับอย่าเพิ่งไปแก้ไขอะไร รอคำแนะนำจากผู้รู้ก่อน จะได้ทำทีเดียว ค่าใช้จ่ายจะได้ไม่บานปลาย
bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeTue Jul 31, 2012 9:34 am

วันนี้ผมจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์auto ล้างหม้อน้ำ เปลี่ยนหัวเทียน ทำเลยดีมั๊ยครับ ?
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeTue Jul 31, 2012 10:40 am

เปลี่ยนถ่ายของเหลวก่อนเลยคับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeTue Jul 31, 2012 8:35 pm

หัวเทียนเปียก หม้อน้ำสีแดง โอ๊วววววววววววววววแม่จ้าว ท่านต้องเข้าศูนย์ซ่อมด่วนครับ
http://nvclub.thai-forum
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeWed Aug 01, 2012 2:11 pm

ล้างหม้อน้ำก็ไม่หายเหรอครับป๋า
หัวเทียนเปียกเปลี่ยนยางเบ้าหัวเทียน จบหรือเปล่าครับป๋าอ๊อด
ถ้าเข้าศูนย์จะบานตูดหรือเปล่าครับป๋า55555+
ถามแทน จขกท
bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeWed Aug 01, 2012 3:55 pm

ผมล้างหม้อน้ำใช้น้ำยาด้วย. ตอนนี้น้ำไม่แดงแล้วครับ

แล้วก็ซ่อมระบบน้ำมันใหม่ ตอนนี้ใช้ดูระดับน้ำมันได้แล้ว เต็มไปพันหนึ่งเข็มขึ้นเกือบๆครึ่งถังไม่รู้มันแสดงค่าถูกมั๊ยเพราะในวงจรของเข็มมันมีการปรับค่าชดเชยได้อีก ค่าที่ผมวัดปลายสายไฟได้ตามคู่มือเลยโชคยังดีลูกลอยมันยังใช้ได้สดุดี32 โอมห์ที่น้ำมันครึ่งถังครับ ตัวปัญหาคือ หน้าจอแสดงผลไง
ถอดยาวเลย เข็มฝืดมากๆ ฉีดน้ำยาล้าง ซะ เอาไฟ12vจ่าย. ต่อขา กลางลงที่ gnd เข็มจะวิ่งขึ้น ปล่อยมันครัทำการ5-10ครั้ง ผ่านเลย

ลองซ่อมหัวเทียนบ้างด้วยความไม่รู้ ถอดมาขัดอย่างเดียว ก็ทำตามคู่มือที่ท่านแจก ครับ เครื่องยังเดินระบบน้ำมันสะดุดเหมือนเดิม

แต่ไม่มีน้ำมันเครื่องเลอะที่หัวเทียนอันแรก ติดกับช่องเติมน้ำมัน. ลองขับ 30km มันจะหลอกให้ดีใจเปล่าครับเดียวถอดออกมาดู
เป็นไปได้มั๊ยเจ้าของเดิมเดิมน้ำมันหกลงหัวเทียนครับ

เดี๋ยวมาup บข้อมูลอีกครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeWed Aug 01, 2012 6:10 pm

ผมว่าเก่งเหมือนกันนะเนี่ย ลองค่อยๆทำไปครับ ทำได้ก็ทำเองเลย อย่าไปให้ศูนย์มันขูดเลือดเอาครับ
bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeWed Aug 01, 2012 6:15 pm

ก็ได้คู่มือจากท่านกล้วยหอมนั้นล่ะครับ ขอบคุณท่านมาก หากไม่มี service manual. ไม่มีทางทำได้หรอกครับ เพราะแค่ถอดชิ้นส่วนยังยากเลย
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeWed Aug 01, 2012 6:27 pm

ไม่ใช่ผมคนเดียวหรอกครับผม หลายๆท่านในนี้เก่งกว่าผมมีเยอะแต่เค้าไม่ค่อยเข้ามาตอบเท่านั้นเอง งานคงยุ่งมั้ง555
bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeWed Aug 01, 2012 8:27 pm

อยากลองล้าง ปีกผีเสื้อ เผื่อว่ามันจะช่วยให้ เดินเบาน้ำมันผม มันดีขึ้น

ท่านใดเคยมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยเพราะอ่านแล้วมัน เสี่ยงพังมากๆ ถ้าไม่เข้าใจมันอย่างแจ้มแจ้ง

เอกสารอ่านดูแล้วมันดูง่ายไป แต่ดูจากข้อมูลใน Web มันเสียง่ายมากเลย ยิ่ง เส้นบางๆ มันขาดง่ายมาก เห็นเขาบอกมา

ผมโทรไปถามเจ้าของเดิมเค้าให้ผมถอดสายยางน้ำมันดูความแรงของการฉีดน้ำมัน เราไม่รู้ว่ามันแรงพอ? มันก็ฉีดกระจาย เต็มเสื้อเลย 55 5 (ผบ ที่บ้านงงใหญ่ มันทำอะไรของมัน มันจะเอาเบนซิน เผาตัวเองประชดรถเก่าเหรอเปล่า? นะ) Laughing
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeThu Aug 02, 2012 7:28 am

b. แถมตอน สตารท์น้ำมันเดินเบาไม่เรียบด้วย แทบจะดับ แต่พอเครื่องปรับใช้แก็ส ก็เป็นปรกติ ตอนแรกเข้าใจว่าน้ำมันคงมีน้อยไป เติมไปพันหนึ่ง
d. กลับบ้านลองดูหัวเทียน เปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้ง ผมควรจะทำไงดี มันต้องแก้ไขเยอะไปหมดเลย

อาการคล้ายผมอ่ะ หมดไปร่วมหมื่น สุดท้าย "ปลั๊กหัวเทียนรั่ว"
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeThu Aug 02, 2012 11:02 am

ลองเช็คตามน้องโอ๋ดูครับ
bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeThu Aug 02, 2012 3:56 pm

ขอบคุณครับ จะลองดู ครับ

ตอนติดเครื่องด้วยน้ำมันมันจะนิ่ง สักพัก10วินาที. และจะสะดุด 1วินาทีสลับกันแต่บางครั้งก็นิ่งนานกว่านั้น25-30วินาทีเลยครับ

ขอสอบถามท่านที่ทราบ

ผมจะใช้สารเติมในน้ำมันเพื่อล้างหัวฉีดได้หรือเปล่าครับ. หรือต้องทำยังไงถ้าจะล้างหัวฉีด เจ้าของเดิมใช้แก็สไม่ใช้น้ำมันเลย
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeThu Aug 02, 2012 5:43 pm

ได้แน่นอนครับ ชัวส์
ผมก็ใช้แก๊สเพียวๆมา5-6ปีและครับ ไม่เห็นมีอาการอะไรเลยครับ
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeThu Aug 02, 2012 7:24 pm

ลองปรับตัวตั้งรอบเดินเบาหรือยังครับ? ถ้ายัง ลองเอาไขควงปากแบนหมุนหมายเลข 1 ทวนเข็มนาฬิกาดูน่ะครับ เพื่อเพื่มรอบให้สูงขึ้น แต่ทางที่ดีควรจะมีเกจ์วัดรอบติดตั้งเพิ่มเข้าไปน่ะครับ ใช้จิตวิญญาณปรับแต่งโดยไม่มีอุปกรณ์นี่ เสียววว!!! Laughing
ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ Auluc9

bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeThu Aug 02, 2012 9:06 pm

ตัววัดรอบ ถ้าผมใช้ของเชียงกงบางนา เอาพอใช้ได้พอ. ราคาน่าจะประมาณ? และบอกคนขายว่าใช้กับnv เค้าจะทราบหรือเปล่าครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeThu Aug 02, 2012 9:53 pm

บอกว่าวัดรอบเครื่องเบนซิล แค่นี้ก็พอครับ ทีนี้เราจะเอากี่นิ้วก็แล้วแต่เราอ่ะครับ
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeFri Aug 03, 2012 6:59 am

เจ้านี้อยู่พระราม2 ขายตัวล่ะ 800 ลองต่อรองดูน่ะครับ ผมไม่มีส่วนได้เสีย 0815137345
ปล.ลองต่อเค้าดูน่ะ ถ้าได้2ตัวพัน เอามาแชร์กับผมคนล่ะตัวก็ได้ครับ

ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ 001i05p7u9g

กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeFri Aug 03, 2012 11:57 am

แหม โอ๋เอ้ยก็ต่อเองซะก็สิ้นเรื่อง วัดรอบตัวนี้ผมว่าสวยนะ มาจากยุ่นแท้ด้วย
bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeFri Aug 03, 2012 12:39 pm

ครับสวยดี.
ผมเอาหนึ่งตัวครับ
ถ้าท่านจะติดต่อให้จะขอบคุณมาก

ผมบอยครับ. 0839866655
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeFri Aug 03, 2012 1:46 pm

คือแบบนี้น่ะป๋า ผมไม่มีก็ได้ไง ถ้ามีวัดรอบ เครื่องเก่าพังช้า ก็จะไม่ได้เป็นสาวกSR แต่เห็นมันสวยดีเลยเผื่อพี่เค้าไปจีบมาได้อ่ะ อิอิ Smile
bpalmone
NCT FRESHY
bpalmone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeFri Aug 03, 2012 5:00 pm

แล้วถ้าผม จะใช้หน้าปัทแบบที่ติดมีวัดรอบด้วย เอาเข้าที่เดิมเลย มันน่าจะได้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ถอดอันเดิมออก. ใส่อันใหม่ที่มีวัดรอบ และถ้ามีต่ำแหน่งเกียรด้วยจะเป็นไปได้?ครับ
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeFri Aug 03, 2012 6:09 pm

bpalmone พิมพ์ว่า:
แล้วถ้าผม จะใช้หน้าปัทแบบที่ติดมีวัดรอบด้วย เอาเข้าที่เดิมเลย มันน่าจะได้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ถอดอันเดิมออก. ใส่อันใหม่ที่มีวัดรอบ และถ้ามีต่ำแหน่งเกียรด้วยจะเป็นไปได้?ครับ
ทำได้สวยเลยครับผม แต่ราคาก็น่ะ...(เท่าที่สอบถามมาน่ะ)
ค่าไมล์1,500-1,800 ค่าวายกับอุปกรณ์เพิ่มเติม 2,000-3,000 บาท
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ   ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ I_icon_minitimeFri Aug 03, 2012 8:46 pm

เอาเลยโอ๋555

ช่วยด้วยครับ ทำยังไงดี หัวเทียนเปียกน้ำมันเครื่อง 1 หัว แต่หัวอื่นๆ แห้งเครื่อง ga16 หัวฉีดครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» ช่วยด้วยครับ เข้าเว็ปคลัปไม่ได้ครับ
» ช่วยด้วยครับ
» ช่วยด้วยครับ
» ช่วยด้วยครับ รถผมเป็นไรไม่รู้
» ช่วยด้วยครับ ฝาสูบร้าว