NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ

Go down 
Fisho
Nai-ra-fuN
กล้วยหอม
jirathap
J@@O
hk.yochi
10 posters
ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next
ผู้ตั้งข้อความ
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 4:11 pm

ว่าจะพาE-PU คันโปรดไปหาหมอครับมีอาการดังนี้
1.เสียงดังเหมือนตัวดันโซ่จะพังหรือลูกลอกหรือลูกปืนอะไรสักอย่างแถวๆสายพรานครับ
2.เสียงก๊อกๆที่เครื่องด้านบน
3.แอร์ตัดต่อถี่เกิน ผิดปกติ
4.ล้างปีกผีเสื้อก่ะติดวัดรอบ
อยากทราบว่าใช้งบเท่าไหร่อ่ะครับ พอจะประเมิณได้หรือเปล่าครับ scratch Question
(จะได้มีข้อมูลตัดสินใจซ่อมครับ) ขอบคุณครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
J@@O
NCT SENIOR

หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 6:17 pm

3.แอร์ตัดต่อถี่เกิน ผิดปกติ
อันนี้ผมเคยเป็น เค้าเรียกเทอร์โมสตรัทหรืออะไรไม่รู้ครับ มันเป็นตัววัดอุณหภูมิภายในห้องโดยสาร มันเสียเลยทำงานไม่คงที่ เปลี่ยนตรงบริเวณใต้คอนโซลตรงตู้แอร์อ่ะ หลักร้อยต้นๆครับพี่เก่ง

แก้ไขล่าสุดโดย J@@O เมื่อ Fri Aug 17, 2012 6:43 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 6:32 pm

1.สายพานหย่อนก็เสียงดังได้นะพี่เก่ง ดังเหมือนรถพี่โต้งอ่ะครับ อิอิ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 6:35 pm

ตามท่านทั้ง2ข้างบนเลยตาเก่ง
http://nvclub.thai-forum
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeFri Aug 17, 2012 7:45 pm

สงสัยจะไปหนัก ข้อ1-2แน่ๆเลย
เอาไงเอากันพรุ่งนี้พาไปมอบตัวเลยแล้วกัน
ได้เรื่องยังไง จะมาแจ้งให้แสบทรวง ครับ afro แน่ๆเลย confused ต้องไปกดธนบัตรกะ ผ.บ.ก่อน
ขอบคุณครับ
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 10:20 am

ตังดึงโซ่สึก ลูกปืนปั้มน้ำแตก scratch เท่าไหร่แล้วเนี่ย
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 12:42 pm

โซ่ราวลิ้นข้างในอ่ะเหรอ? พี่เก่ง
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 1:42 pm

โซ่ราวลิ้นข้างในถ้าไม่ใช่ตัวตั้งอัตโนมัทสึก ไม่น่าจะมีเสียงนะ แต่ถ้าสึกหรอมากละก็ งานเข้าแน่ๆพี่
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 5:10 pm

เปลี่ยนตัวตั้งโซ่ครับพี่ เปลี่ยนลูกปืนปั้มน้ำ ชุดซ่อมจานจ่าย ยางแท่นเครื่องทรุด โทโมสตั๊ทพัง
รอบนี้คงโดนเยอะ Sad ตั้งใจทำแล้วอ่ะนะ ขอให้ไม่โดนฟันก็พอครับ ช่างบอกคราวๆก็4,000กว่าๆแล้วค่าแรงอีกโอ้วคงถึง5แน่ๆ
สงสัยมาม่า ยันสิ้นเดือนแน่เรา.......สู้ๆครับE-PUจะได้จบ(กะว่าจะจัดล้อสักหน่อย)
jirathap
NCT SENIOR
jirathap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 6:11 pm

อยู่แค่ครึ่งหมื่นเองครับพี่เก่ง......เพื่อการใช้งานยาวๆ.... ล้อจัดเมื่อไหร่มาโชว์ด้วยนะครับ...
Nai-ra-fuN
NCT FRESHY
Nai-ra-fuN

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 6:37 pm

แสดงว่าเทอร์โมสตรัทของผมก็เป็นเหมือนกันเพราะสังเกตุุว่าพัดลมจะติดมันจะดัง กึก กึก แล้วกึกที่ 3 มันก็หมุนสงสัยจะเป็นเหมือนกันใช่ไหม เพราะแอร์ก็ตัดถี่เหลือเกิน lol!
https://www.facebook.com/คิดถึงแทบตาย แต่ไม่มีสิทธิ์โทรหา
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 8:13 pm

hk.yochi พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนตัวตั้งโซ่ครับพี่ เปลี่ยนลูกปืนปั้มน้ำ ชุดซ่อมจานจ่าย ยางแท่นเครื่องทรุด โทโมสตั๊ทพัง
รอบนี้คงโดนเยอะ Sad ตั้งใจทำแล้วอ่ะนะ ขอให้ไม่โดนฟันก็พอครับ ช่างบอกคราวๆก็4,000กว่าๆแล้วค่าแรงอีกโอ้วคงถึง5แน่ๆ
สงสัยมาม่า ยันสิ้นเดือนแน่เรา.......สู้ๆครับE-PUจะได้จบ(กะว่าจะจัดล้อสักหน่อย)
ตัวตั้งโซ่ ผมมีครับ
ปั๊มน้ำ ผมมีครับ
ยางแท่นเครื่องตัวแท่นเกียร์รึเปล่า ผมมีครับ
สนใจก็วิ่งมาเอาตาเก่ง
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 8:26 pm

Nai-ra-fuN พิมพ์ว่า:
แสดงว่าเทอร์โมสตรัทของผมก็เป็นเหมือนกันเพราะสังเกตุุว่าพัดลมจะติดมันจะดัง กึก กึก แล้วกึกที่ 3 มันก็หมุนสงสัยจะเป็นเหมือนกันใช่ไหม เพราะแอร์ก็ตัดถี่เหลือเกิน lol!
อาการนี้น่าจะรีเลย์น่ะครับ ไม่หลวมก็เสื่อม ประมาณสองร้อยบาท หรือไม่ พัดลมก็กำลังจะกลับบ้านเก่า 555+ รอท่านอื่นมาแนะนำอีกทีครับผม Very Happy
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSat Aug 18, 2012 8:29 pm

hk.yochi พิมพ์ว่า:
สี่พันยังดีครับพี่เก่งที่ได้เปลี่ยนของ ของผมร่วมหมื่น ไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลย แถมเอาสายหัวเทียนเดิมที่บ้านใส่ก็ใช้ได้แล้ว โหดมั้ยล่ะ
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSun Aug 19, 2012 3:00 pm

@ป๋าอ๊อดไม่ทันแล้วครับ สั่งเปลี่ยนใหม่ไปแล้วครับ ขอบคุตมากๆเลยครับ
@พี่ฐา ล้อคงจะอีกสักเดือนสองเดือนอ่ะครับ
@น้องโอ๋ ก็ว่าอย่างนั้นแหล่ะครับมีตัวอย่างให้ศึกษา ก็สบายใจแล้วครับ
cheers
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSun Aug 19, 2012 3:13 pm

Nai-ra-fuN พิมพ์ว่า:
ตามจ๊ะโอ๋ครับเพราะไม่เคยมีปัญหานี้ครับอิอิ
ล่าสุดล้างตู้แอร์เมื่อไหร่ครับ ถ้านานจนจำไม่ได้ก็แนะนำให้ไปล้างครับ ค่าถอดตู้ล้าง เติมน้ำยาแอร์ อัดน้ำมันคอมใหม่ ไม่เกิน1,500ครับ
ถ้ามีอาการเพิ่มเติมก็ปรึกษาบช่างครับหาร้านใกล้บ้าน
ผมล้างตู้แอร์ปีล่ะครั้งครับ ใช้มา3ปี เพิ่งจะมีปัญหาครับเนี่ยแหล่ะครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeSun Aug 19, 2012 7:35 pm

ตามตาเก่งครับ
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeMon Aug 20, 2012 12:51 pm

ตามเค้าไปมัย เค้าจะไปกะแฟนเค้า ป๋านี่ยังงัย เห็นผู้ชายหน่อยไม่ได้เลยนะ Cool
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeMon Aug 20, 2012 6:54 pm

เรียบร้อยครับ
โซ่ราวลิ้น 550
ปั้มน้ำ 900
ตัวดันโซ่ 650
น้ำมันเครื่อง1280 หมื่นโล
กาวติดประเกน300
ชุดซ่อมจานจ่าย 650
ซิลฝาหน้า 200
ยางฝาครอบวาวล์ 300
บู๊ทแท่นเครื่อง 2ตัว 900
น้ำมันล้าง200
ล้างปีกผีเสื้อ 300
ค่าแรง1000
รวม 7,320 จ่ายไป7,000หมดตูดแล้วครับ
ป.ล. มีค่าอะไหล่ตัวใหนเวอร์ๆไปหรือเปล่าครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeMon Aug 20, 2012 8:51 pm

สมน้ำสมเนื้อครับ
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeTue Aug 21, 2012 11:33 am

สบายตัว
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeTue Aug 21, 2012 1:24 pm

pale น้ำหมดตัวเลยครับป๋า
น้ำหมดตัวเลยสบายตัวครับพี่เอ cheers
แค่นี้ก็หายวิตกแล้ว ขอบคุณนะครับทุกๆท่าน
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeTue Aug 21, 2012 1:49 pm

ดีใจด้วยคับ เหลือของพี่ยังไม่รู้เลยว่าเปงอะไร ต้องวิ่งไปประจวบอีกสักรอบมั้ง
ถึงจะรู้..555
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeTue Aug 21, 2012 2:26 pm

วันไหนคับ พี่เอ Cool เอาเป็นระยองมั่งดีกว่ามั้งคับ cheers
J@@O
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ   หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ I_icon_minitimeTue Aug 21, 2012 4:46 pm

เสาร์-อาทิตย์นี้เป็นไงบัง?

หาข้อมูลก่อนพาไปหาช่างครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 3ไปที่หน้า : 1, 2, 3  Next