NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
karuhi
NCT FRESHY
karuhi

รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeThu Sep 06, 2012 8:50 am

ตอนนี้เครื่องสะดุดมากเลยคับตอนวิ่ง ถ้าสตาร์ทจอดเฉยเครื่องเดินปกติ แต่พอเข้าเกียร์เริ่มปล่อยครัชก็สะดุดเลยคับ เร่งไม่ขึ้น
ตอนนี้แก้ปัญหาชั่วคราวโดยการตั้งรอบให้สูงก็ช่วยได้ในระดับนึง แต่พอเจอรถติดความร้อนจะขึ้นเร็วมากเพราะตั้งรอบไว้สูง

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ อิอิ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeFri Sep 07, 2012 8:43 pm

เครื่องตัวไหนหัวฉีดหรือคาบูร์ครับ ใช้แก๊สหรือน้ำมัน บอกรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ
http://nvclub.thai-forum
karuhi
NCT FRESHY
karuhi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeSat Sep 08, 2012 11:19 pm

เครื่อง ga 16 ds คับ คาบูร์ ใช้แก๊ส คับ ท่านกล้วยหอม
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeSun Sep 09, 2012 9:25 pm

เช็คสายหัวเทียนดูก่อนนะครับ บางทีปัญหานี้อาจจะอยู่ตรงนี้ก็ได้ ถ้ามีสายหัวเทียนรถคันอื่นก็ขอยืมมาลองซักกะเดี๋ยวค่อยคืนเค้า ถ้ายังไม่จบก็ต้องดูที่ระบบแก๊สแล้วล่ะ จูนใหม่เลยครับ ลองหมุนปรับแก๊สคลายออกซัก1รอบดูก่อน ถ้ายังไม่ดีขึ้น ผมว่าหาร้านไกล้ๆบ้านล้างคาบูใหม่ดีกว่าครับ ต้องรอพี่ทิตมาตอบอ่ะครับ พี่เค้าอยู่แถวๆนั้น
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeMon Sep 10, 2012 12:07 pm

หายไวๆนะครับ cheers
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeMon Sep 10, 2012 12:15 pm

เป็นยังไงบ้างแล้วอ่ะ
karuhi
NCT FRESHY
karuhi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeThu Sep 13, 2012 12:01 am

เข้าอู่แล้วคับ ช่างบอกว่า เครื่องกำลังตกน่าจะเป็นที่วาวรั่วคับ ลองเช็คคาร์บูแล้วปกติดี หัวเทียนก็ปกติคับ ถ้าออกตัวต้องเบิ้ลเครื่องคับ อารมณ์เหมือนรถแข่งเลยคับ ว่าจะปรับจูนให้ดีแล้วจะขายแล้วคับ ใครมีข้อแนะนำอะไรช่วยๆบอกหน่อยนะคับ
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeThu Sep 13, 2012 5:55 am

สายแว๊คคั่มหลุดรึเปล่าครับ

ลองดูตรงหลังคาร์บูว่ามีสายเส้นไหนหลุด หรือรั่วบ้างรึเปล่า
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeThu Sep 13, 2012 10:20 am

goodpig พิมพ์ว่า:

ลองดูตรงหลังคาร์บูว่ามีสายเส้นไหนหลุด หรือรั่วบ้างรึเปล่า

ช่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สายพวกเนี้ยดูให้ดี ไม่หลุดก็รั่วอะ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeThu Sep 13, 2012 9:37 pm

karuhi พิมพ์ว่า:
เข้าอู่แล้วคับ ช่างบอกว่า เครื่องกำลังตกน่าจะเป็นที่วาวรั่วคับ ลองเช็คคาร์บูแล้วปกติดี หัวเทียนก็ปกติคับ ถ้าออกตัวต้องเบิ้ลเครื่องคับ อารมณ์เหมือนรถแข่งเลยคับ ว่าจะปรับจูนให้ดีแล้วจะขายแล้วคับ ใครมีข้อแนะนำอะไรช่วยๆบอกหน่อยนะคับ
ว่าจะปรับจูนให้ดีแล้วจะขายแล้วคับ
เศร้าตรงประโยคนี้แหละครับ Sad
karuhi
NCT FRESHY
karuhi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeThu Sep 13, 2012 11:18 pm

ใจจริงไม่อยากขายเลยคับ เพราะรถคันนี้เป็นมากกว่ารถ ไปเที่ยวกันมาทั่ว เหนือ(ลำปาง) ใต้(หาดใหญ่) ตะวันออก(ตราด) ตะวันตก(กาญจนบุรี) อีสาน(สุรินทร์) และยังเป็นเครื่องมือทำมาหากินขนของไปขายตลาดนัดอีกด้วย
แต่ตอนนี้ต้องการเงินเพื่อที่จะไปออกรถแท็กซี่ ซึ่งถึงหาเงินจากส่วนอื่นมาออกแท็กซี่ได้ก็คงต้องจอดไว้ที่บ้านเฉยๆ
เพราะที่บ้านไม่มีใครขับรถเป็นแล้ว Crying or Very sad Crying or Very sad
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeSat Sep 15, 2012 9:27 pm

ครับผม เข้าใจแล้วครับ ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันครับ เอาใจช่วยขอให้สู้ชีวิตอย่างมีสตินะครับ
karuhi
NCT FRESHY
karuhi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeSun Sep 16, 2012 10:17 am

NV_Racing พิมพ์ว่า:
goodpig พิมพ์ว่า:

ช่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สายพวกเนี้ยดูให้ดี ไม่หลุดก็รั่วอะ

เรื่องของเรื่องคือผมไม่รู้นะสิคับว่าสายไหนคือสายอะไร ช่างบอกยังไงผมก็ว่าตามนั้น
แล้วสายแว็คคั่มนี่ผมพอจะเช็คดูเองได้ไม๊คับ แล้วมันอยู่ตรงไหน
ผมสังเกตุเหมือนกันว่าตรงช่องใสๆที่คนอื่นเหมือนมีระดับน้ำมันให้ดูแต่ของผมไม่มีเคยถามเค้าว่าช่องนี้ไว้เช็คดูอะไรมีคนบอกว่าดูแว็คคั่ม แต่ของผมมันแห้งงะคับไม่รู้เป็นที่ตรงนี้หรือป่าวแล้วจะแก้ไขยังไงดีคับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeSun Sep 16, 2012 9:26 pm

ต้องมีน้ำมันหล่อไว้บ้างดิครับ ถ้าแห้งๆก็ผิดปกติแล้วครับ
karuhi
NCT FRESHY
karuhi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeSun Sep 16, 2012 10:45 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ต้องมีน้ำมันหล่อไว้บ้างดิครับ ถ้าแห้งๆก็ผิดปกติแล้วครับ

แล้วน้ำมัน มันมาจากตรงไหนคับผมไล่ไม่ถูกจิงๆ รบกวนหน่อยนะคับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeMon Sep 17, 2012 10:17 pm

แว้กคั่มทำงานปกติก็มีน้ำมันขึ้นครับ
karuhi
NCT FRESHY
karuhi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeSun Sep 23, 2012 12:34 am

ตอนนี้ขายไปแล้วคับ ของรักของหวง เสียใจมากแต่มันจำเป็นต้องใช้เงิน ขายไปถูกมากเลย Crying or Very sad
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก   รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก I_icon_minitimeSun Sep 23, 2012 11:28 am

เสียใจด้วยครับ

รบกวนแนะนำร้านล้าง และปรับจูนคาร์บู หน่อยคับ ย่านมีนบุรี หนองจอก
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» รบกวน ถาม พี่ๆ หน่อยคับ เรื่องset โบ เครื่อง ga 16 อ่ะคับ