บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
paan25_
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ   Mon Oct 29, 2012 1:31 pm

NV กระบะตอนเดียวครับ คาร์บู ปี 1994 ครับ

ปัญหาคือ รอบเดินเบาสูงไปครับ
ผมเช็คแล้วคือ
1. ปรับสายคันเร่งให้หย่อนๆ แล้วไม่ตึงแน่นอนครับ เร่งแล้วตีกลับสุด สายคันเร่งไม่ค้างแน่นอน
2. ตัวช่วยเร่งรอบเวลาคอมแอร์ทำงาน ปรับแล้วครับ กระเดื่องเหล็กเร่งรอบไม่ยัน แน่นอนครับ
3. เดือยพลาสติก ปรับรอบเดินบางปรับลงสุดแล้ว เดือยไม่ยันแน่นอน

อาการคือ ตอน start เครื่องรอบเดินบางจนเดือบดับ จริงเพราะฉะนั้น ทุกอย่างไม่ยัน ไม่ไปค้างคันเร่งครับ
แต่หลังจากขับไป 5-10 นาที รอบจะสูงขึ้นมาราวๆ 1000 รอบ ตีจากความรู้สึกนะครับ เพราะไม่มีวัดรอบ

ผมลองป้ายจาระบี ตามข้อต่อต่างๆของเร่งรอบแล้ว ก็ไม่หาย
แปลกตรงที่ว่า ตอน start แรกๆ รอบเบาจริง แต่ทำไมขับๆไปแล้วมันรอบเดินเบาสูงไปได้ครับ
ผมเคยลองแม้กระทั้ง ถอดตัวช่วยเร่งรอบเวลาคอมแอร์ทำงานอออก รอบก็ไม่ลงครับ

แน่ใจว่าข้อ 1,2,3 ไม่ใช่ปัญหา
สายยางท่อต่างๆก็ไม่หลุด พอมีใครจะให้คำแนะนำได้บ้างครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ   Mon Oct 29, 2012 8:07 pm

ความร้อนขึ้นไม๊ครับ
http://nvclub.thai-forum
paan25_
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ   Tue Oct 30, 2012 7:57 am

ความร้อนไม่ขึ้นครับ ปกติครับ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ   Tue Oct 30, 2012 7:08 pm

งั้นเป็นที่คาร์บูแล้วล่ะครับ ลองเอาออกมาล้างดูก่อนซักรอบดีมั๊ยครับ ถ้าไม่หายก็ต้องเปลี่ยนคาร์บูใหม่ครับ
NV_Racing
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ   Fri Nov 02, 2012 9:06 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
งั้นเป็นที่คาร์บูแล้วล่ะครับ ลองเอาออกมาล้างดูก่อนซักรอบดีมั๊ยครับ ถ้าไม่หายก็ต้องเปลี่ยนคาร์บูใหม่ครับ

เดี่ยวนี้อู่รถใหม่ๆ ไม่ค่อยยอมล้างให้เลย บอกไม่ถนัด รื้อมาจูนยาก ไม่เหมือนหัวฉีด เลยไม่ยอมทำให้ มีอู่แนะนำบ้างไหมครับ อยากล้างเหมือนกัน
bestzaa1
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ   Fri Nov 02, 2012 10:30 pm

ลองล้างคาร์บู ทำความสะอาด ดูครับ

อาจจะเป็นที่ปีกผีเสื้อก็ได้ ตามป๋าอ๊อดท่านว่า
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ   Sun Nov 04, 2012 9:22 pm

NV_Racing พิมพ์ว่า:
กล้วยหอม พิมพ์ว่า:

เดี่ยวนี้อู่รถใหม่ๆ ไม่ค่อยยอมล้างให้เลย บอกไม่ถนัด รื้อมาจูนยาก ไม่เหมือนหัวฉีด เลยไม่ยอมทำให้ มีอู่แนะนำบ้างไหมครับ อยากล้างเหมือนกัน
อยู่โซนไหนอ่ะคับ จะได้ถามพี่น้องในนี้ให้คับ
Petch
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ   Mon Nov 05, 2012 10:50 am

ลองใช้สเปรย์ล้างคาร์บูครับ อาจช่วยได้

เครื่องเดินเบาแล้วรอบสูงไปทำไงก็ไม่ลงครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1