NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า   บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า I_icon_minitimeSat Nov 03, 2012 1:11 pm

เห็นบอร์ดเงียบๆ เลยหาเรื่องตั้งกระทู้เล่นๆ นะครับ ได้ข่าวว่าในคลับเรามีเซียนพระเครื่องหลายคน อยากให้ช่วยวิเคราะห์องค์นี้ให้หน่อยนะครับ เป็นสมเด็จฯวัดระฆัง พิมพ์ใหญ่ ได้มาเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว

ต้องขออภัยที่ต้องลบรูปออกเพื่อความสบายใจ

แก้ไขล่าสุดโดย chakrawut เมื่อ Mon Nov 05, 2012 1:32 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า   บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า I_icon_minitimeSat Nov 03, 2012 7:34 pm

แสงไม่พอ วิเคราะห์ไม่ได้ครับพี่วุธ เอาให้ชัดๆกว่านี้หน่อยครับ ถ้าจะให้ดีนิมนต์ถอดจีวรมาฝากไว้ที่ผมก่อนนะครับพี่อิอิ
http://nvclub.thai-forum
khOndErm
NCT FRESHY
khOndErm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า   บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า I_icon_minitimeMon Nov 05, 2012 12:02 pm

ชอบเหมือนกันครับ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้ ถึงขนาด ไปทำงานทางสัต*บ แล้ว แวะกินข้าวร้านประจำ ที่ บ.อำเภอ
มีร้านบูชาพระ ติดกับร้าน ที่เราไปกินข้าว ผมก็แวะดูทุกครั้ง จนกระทั่งวันหนึ่ง เจ้าของร้านเอาหลวงปู่ทวดให้ดู
รุ่น 2 หน้า กับพระทางระยองนี่แหละ ไม่แต่ใจ ต้นทุน ผมก็เคารพ หลวงปู่ทวด อยู่แล้ว เขาก็เลยให้บูชา 3 พันบาท
ผมดูพระไม่เป็นหรอก บูชาแล้ว เอามาให้เพื่อนดู 2 คน ที่พอจะดูพระเป็นบ้าง เขาบอกแท้ ผมก็ดีใจ เก็บไว้ตั้งหลายปี
พอดีตอนนั้น บ้าสนุ๊กเกอร์ มีคนจะเอา คิว มาแลก พระ แต่ต้องเอาพระไปตรวจก่อน ผมก็เลย ส่งไปให้คนที่ดูพระเป็น
ที่ บางนา (เป็นคนกลาง) ถ้าแท้ ก็แลกเลย สรุป เขาดูแล้ว บอกว่า ปลอม งานยังห่างมาก ผมก็งง ก็เลย ให้พี่ชายไป
เก็บไว้ ศึกษา หาความรู้ ต่อไป ผมก็ดู ในอินเตอร์เน็ตนะ พระรุ่นที่ผมมี ราคาประมาณ หกพันบาท ถึงว่า ทำไมเขา
ปล่อยถูกจัง (ตอนแรกไม่รู้ราคา พึ่งมาสืบตอนจะแลกไม้คิว) ปัจจุบัน ร้านปิดไปแล้ว ชื่อร้าน ชมรมพระเครื่อง
บ้านอำเภอ ลุงแก่ ๆ ใส่แว่น ผอม ๆ ร้านอาหารที่ผมไปกิน ก็ย้ายไปอีกฝั่งของถนน ไปแล้วครับ
chakrawut
NCT FRESHY
chakrawut

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า   บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า I_icon_minitimeMon Nov 05, 2012 1:32 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
แสงไม่พอ วิเคราะห์ไม่ได้ครับพี่วุธ เอาให้ชัดๆกว่านี้หน่อยครับ ถ้าจะให้ดีนิมนต์ถอดจีวรมาฝากไว้ที่ผมก่อนนะครับพี่อิอิ

เดี่ยววันไหนเจอกันค่อยดูของจริง จะได้วิเคราะห์ชัดๆ ที่มาขององค์นี้ตอนแรกเป็นของผู้พิพากษาที่นครฯ แล้วก็มาอยู่กับน้าผม สมัยที่น้าผมเป็น รองนายก อบจ แล้วก็มาอยู่กับผมนี้แหละ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า   บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า I_icon_minitimeMon Nov 05, 2012 6:53 pm

โหพี่วุธ ประวัติน่านับถือซะแล้วสิ
http://nvclub.thai-forum

บอร์ดเงียบจัง มาดูพระเครื่องกันบ้างดีกว่า
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1