NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เรียนถามพี่ๆครับ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
thongthong
NCT FRESHY

เรียนถามพี่ๆครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeWed Jan 16, 2013 4:36 pm

รถผม WINGROAD ปี2002 มีอาการดังนี้ครับ เวลาจะสตาร์ท ใส่กุญแจไปที่ On ไฟโชว์ครบทุกดวง แต่พอจะสตาร์ททำไมมันเงียบไม่มีอะไร ผมก็ปิดกุญแจลองใหม่ ลองขยับเกียรบ้าง (ออโต้) แล้วลองสตาร์ทใหม่ที่นี้ติดครับ เป็นเพราะอะไรไม่รู้ครับ เป็นบ่อยๆ ที่สงสัยคือระบเซ็นทรัลล็อกครับ บางที่เวลา On กุญแจ ประตูจะล็อก และจะดีดออกในเวลาต่อมา ระบบ เซ็นทรัลล็อกมีปัญหาหรือเปล่าครับ ที่ทำให้รถสตาร์ทไม่ติด พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ อยู่แถวปทุมธานีครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeWed Jan 16, 2013 8:48 pm

เช็คระบบแบตเตอรรี่หรือไดสต้าทดูครับ
http://nvclub.thai-forum
strada139
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeWed Jan 16, 2013 11:01 pm

เรียกไม่ถูก น่าจะเกี่ยวกับคอนแท็คอะไรซักอย่าง ที่ทำให้สตาร์ทได้ที่เกียร์PหรือNน่ะ รถเกียร์ออโต้น่าจะเหมือนกันทุกรุ่น
thongthong
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeThu Jan 17, 2013 7:35 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
เช็คระบบแบตเตอรรี่หรือไดสต้าทดูครับ

เพิงเปลี่ยนแบตมาใหม่ครับพี่กล้วยหอม ส่วนไดสตาร์ทยังไม่ได้ดูเลยครับ มีวิธีเช็คอย่างไรพี่ ขอบคุณครับ
thongthong
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeThu Jan 17, 2013 7:38 am

strada139 พิมพ์ว่า:
เรียกไม่ถูก น่าจะเกี่ยวกับคอนแท็คอะไรซักอย่าง ที่ทำให้สตาร์ทได้ที่เกียร์PหรือNน่ะ รถเกียร์ออโต้น่าจะเหมือนกันทุกรุ่น
ผมก็ว่าน่าจะเกี่ยวกันนะครับ พอจะมีแนวทางแก้ไขมากกว่านี้ไหมครับ ขอบคุณมาก Sad
kob616
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeThu Jan 17, 2013 12:58 pm

เซพตี้สวิทย์เกียร์ครับ ลองปรับตั้งดูถ้าไม่หายก็ต้องเปลื่ยน
thongthong
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeThu Jan 17, 2013 4:59 pm

kob616 พิมพ์ว่า:
เซพตี้สวิทย์เกียร์ครับ ลองปรับตั้งดูถ้าไม่หายก็ต้องเปลื่ยน
เซพตี้สวิทย์เกรียร์ มันอยู่ตรงไหนครับพี่กบ ปรับอย่างไรครับพี่ wingroad 2002 ครับ
kob616
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeThu Jan 17, 2013 7:31 pm

ดูภาพนี้แล้วเข้าใจมั้ยครับ ถ้าไม่เข้าใจก็ต้องช่างแล้วล่ะครับ
[img] เรียนถามพี่ๆครับ TqNIaD[/img]
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeFri Jan 18, 2013 12:01 pm

คันเก่าเคยเป็นครับ เหมือนกันกับคุณหรือเปล่าไม่แน่ใจ
แต่ของผมเป็นที่หน้าสัมผัสสวิตช์ของคันเกียร์สกปรก ถอดฝาครอบเกียร์ใช้สเปรย์ล้างคอนแทคฉีดก็หาย
ตอนนั้นถือโอกาศเปลี่ยนรีเลย์สตาร์ทด้วย จบเลย
thongthong
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeFri Jan 18, 2013 12:59 pm

kob616 พิมพ์ว่า:
ดูภาพนี้แล้วเข้าใจมั้ยครับ ถ้าไม่เข้าใจก็ต้องช่างแล้วล่ะครับ
[img] เรียนถามพี่ๆครับ TqNIaD[/img]
ขอบคุณพี่กบมากครับ ผมทำไม่เป็นหลอกครับ พี่กบดูให้หน่อยครับ
thongthong
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียนถามพี่ๆครับ   เรียนถามพี่ๆครับ I_icon_minitimeFri Jan 18, 2013 1:03 pm

Petch พิมพ์ว่า:
คันเก่าเคยเป็นครับ เหมือนกันกับคุณหรือเปล่าไม่แน่ใจ
แต่ของผมเป็นที่หน้าสัมผัสสวิตช์ของคันเกียร์สกปรก ถอดฝาครอบเกียร์ใช้สเปรย์ล้างคอนแทคฉีดก็หาย
ตอนนั้นถือโอกาศเปลี่ยนรีเลย์สตาร์ทด้วย จบเลย
ถอดฝาครอบเกียร์สามารถทำเองได้นะครับ ผมไม่เคยถอดเลย ขอบคุณมากครับ

เรียนถามพี่ๆครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1