NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
max_khonkaen
NCT FRESHY

ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeMon Mar 25, 2013 4:17 pm

ขอความคิดเห็น พสมช ครับ รถผมเอ็นวีคาบู ออกตัวมักสะดุด จอดติดไฟแดงเร่งไม่ขึ้นต้องเบิลเครื่องแรงๆช่วย เป็นเฉพาะตอนใช้แก็ส
ตอนนี้มิกครอบปากคาบู ไปอ่านเจอตามเวป ย้ายมิกแล้ววิ่งดีขึ้น จริงเท็จประการใด้รบกวนแนะนำด้วยครับ...
ขอบคุณครับ
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย max_khonkaen เมื่อ Fri Apr 12, 2013 11:53 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Petch
NCT FRESHY
Petch

ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeThu Mar 28, 2013 9:44 am

วิ่งดีกว่าแน่นอน ผมใช้อยู่
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeThu Mar 28, 2013 2:01 pm

Petch พิมพ์ว่า:

พอมีรูปให้ดูเป็นแนวทางใหมครับ ว่าจะย้ายห่างประมาณเท่าไหรกี่นิ้ว

ขอบคุณครับVery Happy:D:D
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeThu Mar 28, 2013 3:25 pm

max_khonkaen พิมพ์ว่า:

พอมีรูปให้ดูเป็นแนวทางใหมครับ ว่าจะย้ายห่างประมาณเท่าไหรกี่นิ้ว

อันนี้เป็นรูปตอนทำสีรถนะ ตอนนี้ท่อในรูปเป็นสีดำไปแล้ว
ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ Img1590es

รายละเอียดเพิ่มเติมโทร 086-5836364 เพชรครับ
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeThu Mar 28, 2013 4:18 pm

อันนี้เป็นรูปตอนทำสีรถนะ ตอนนี้ท่อในรูปเป็นสีดำไปแล้ว
ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ Img1590es

รายละเอียดเพิ่มเติมโทร 086-5836364 เพชรครับ

ขอบคุณมากๆครับพี่ รวดเร็วทันใจจริงๆ Very Happy

ต้องไปทำแล้วแต่ย้งหาหม้อกรองอากาศไม่ใด้เลย ส่งใสจะใด้ใส่กรองเปลือยจริงๆ ขอนแก่นหายากมากCrying or Very sad

ยังก็ขอบคุณครับ...WinkSmileVery Happy
cargto
NCT FRESHY
cargto

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeTue Apr 02, 2013 12:47 pm

แล้วมิกจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ
cargto
NCT FRESHY
cargto

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeTue Apr 02, 2013 12:49 pm

ผมใช่แบบเดิมกลิ่นแก๊สออกมากเลย ติดตั้งได้ที่ไหนคับ ช่วยบอกทีครบ
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeTue Apr 02, 2013 1:02 pm

cargto พิมพ์ว่า:
ผมใช่แบบเดิมกลิ่นแก๊สออกมากเลย ติดตั้งได้ที่ไหนคับ ช่วยบอกทีครบ

ผมทำเองจูนเองครับ

ท่อครอบตัวนั้น ผมวาดรูปแล้วเอาไปให้ร้านท่อไอเสียเชื่อมให้ ส่วนที่ครอบปากคาร์บูขนาด 3 นิ้ว ส่วนต่อจากนั้นเป็นท่อ 2.5 นิ้ว

สำหรับมิกซ์ผมไปซื้อแบบสวมธรรมดาขายทั่วไปแล้วให้ร้านกลึงรูในประมาณ 28 มม.

ที่เหลือก็ต่อเองแล้วก็จูน
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 10, 2013 11:13 am

ผมจัดการเรียบร้อยแล้วครับ มีอุปกรณ์ดังนี้ครับ
1.ทำท่อครอบปากคาบู เชื่อมโรงกลึง 450
2.กรองอากาศ ชีวิค 1000 (หายาก ไปถามวันแรก 800 วันต่อมาโดน1000 !!!!!)
3.ถือโอกาศเปลื่ยนหัวเทียน เบอร์6 720/4หัว
4.เปลื่ยนมิก 22มม 350
5.ท่อยาง 2.5 พร้อมเข็มขัด 450
จบครับจูนง่าย ลองวิ่งดู เติมแก๊ส500 วิ่ง400 (หมดถังครับ) ทุกอย่างมาประกอบเอง (ศึกษาจากเวป และพี่ๆในคลับ ขอบคุณคับ)

NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 10, 2013 11:51 am

ลงรูปไม่เป็น ตามลิงค์น่ะคร๊าป Smile Laughing

แก้ไขล่าสุดโดย max_khonkaen เมื่อ Wed Apr 10, 2013 11:57 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 10, 2013 11:51 am

Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 10, 2013 11:55 am

ผมจัดการเรียบร้อยแล้วครับ มีอุปกรณ์ดังนี้ครับ
1.ทำท่อครอบปากคาบู เชื่อมโรงกลึง 450
2.กรองอากาศ ชีวิค 1000 (หายาก ไปถามวันแรก 800 วันต่อมาโดน1000 !!!!!)
3.ถือโอกาศเปลื่ยนหัวเทียน เบอร์6 720/4หัว
4.เปลื่ยนมิก 22มม 350
5.ท่อยาง 2.5 พร้อมเข็มขัด 450
จบครับจูนง่าย ลองวิ่งดู เติมแก๊ส500 วิ่ง400 (หมดถังครับ) ทุกอย่างมาประกอบเอง (ศึกษาจากเวป และพี่ๆในคลับ ขอบคุณคับ)

ผมก็หมดไปประมาณนั้น ถูกกว่าหน่อยเพราะบางอย่างตีสนิทกับร้าน ใช้มาจะสองปีแล้วแต่พึ่งเปลี่ยนเป็นกรองเปลือยเลสเมื่อกลางปีที่แล้ว
แต่ของผมกินกว่านั้นเยอะ
ในเมืองเติม 400 บาท วิ่งได้ไม่เกิน 200 โล
นอกเมืองเติมเท่ากัน วิ่งได้ประมาณ 300 โล

นั่นเป็นเพราะว่า วันแรงงานปีที่แล้ว
ผมเดินท่อไอเสียใหม่เลสทั้งเส้น 2 นิ้ว ของเก่ามันพุ
ทะลวงแคท อันเก่ายุ่ย
เปลี่ยนพักกลางใส้ตรงทั้งสองอัน
พักปลายเลสแบบใส้เยื้อง
วิ่งดีแต่กิน เสียงดังหน่อยๆแต่ออกแนวทุ้มๆ

อาทิตย์ที่แล้วกลับไปเปลี่ยนพักปลายใหม่แบบเยื้องแนวเงียบ เสียงเงียบมากกว่าเดิม พอๆกับของเดิมติดรถ (รู้งี้เปลี่ยนนานแล้ว ทนฟังตั้งนาน) กำลังดูอัตราการกินอยู่ รู้สึกแรงน้อยกว่าเดิม เป็นเพราะมันเงียบหรือเปล่าไม่แน่ใจ เวลาเร่งไม่ค่อยได้ยิน

NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 10, 2013 12:09 pm

เมื่อก่อนน่ะพี่รถผม นอกเมือง 500 วิ่ง ไม่เกิน 240-260 โลเองครับ เครื่องแค่นี้เปลืองจัง กินยังกะเครื่อง 2เจผมเลย555
แต่มาย้ายมิก วิ่งดีประหยัดดี ในเมืองก็ 300 วิ่งไป 160โลยังไม่หมด ลองวิ่งแก็สแห้งถังแล้วอัดเต็ม จะวิ่งใด้กี่โล จะมารายงานผลครับ... Smile Laughing Very Happy cheers
NV_Racing
NCT FRESHY
NV_Racing

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 17, 2013 8:44 am

ผมว่าถ้าอู่ตืดตั้งมาดี ก็ไม่จำเป็นต้องย้าย รถผม เอ็นวี กระบะ คาร์บู ติแก็สมาเกือบปี ยังไม่เคยจูนแก็สใหม่เลย รอบเครื่องนิ่งสนิท ทั้งแอร์ทำงาน หรือแอร์ตัด เหยียบพุ่ง ไม่เคยแบ็คไฟร์ เลยสักครั้ง สตาร์ทฉึ่งเดียวติด (ใช้แก็สเพียวๆ ตั้งแต่ติดแก็สมาเกือบปีแระ) สรุป ถ้าช่างติดแก้สดี ใช้มิกซ์ แมท กะเครื่อง ไม่ต้องย้ายให้วุ่นวาย ครับ
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 17, 2013 10:52 am

ใช่คับผมใช้แก้สตั้งแต่ติดมา5-6ปีก็กินเท่าเดิม เติม500 วิ่งได้400โล
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 17, 2013 7:17 pm

อาจเป็นไปใด้การติดตั้งไม่ดี แต่...ผมซื้อรถมาพร้อมแก้ส ก็เลยหาแนวทางแก้ไข ชึ่งผลมันก็ออกมาดี ก็เลยอยากมาแชร์ การแก้ไข ด้วยการขอความคิดเห็น พสมช+DIY ด้วยตัวเองครับ และตอนนี้ก็...ดีมากๆครับ แก็ส 13.50 ณ.ขอนแก่น ล่าสุดก่อนจะไป ปท.ลาว เติม 300 ซัดไป 190 Km เห็นจะใด้ครับ
กลับจากลาวจะอัดเต็มถัง 58L แล้วใช้งานดูแล้วจะรายงานผลนะคร๊าบบบบ..
ขอบคุณครับ แม็กขอนแก่น

แก้ไขล่าสุดโดย max_khonkaen เมื่อ Thu Apr 18, 2013 6:43 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_   ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_ I_icon_minitimeWed Apr 17, 2013 8:31 pm

คับ

ขอความคิดเห็น NV คาบู ย้ายมิกหน่อยครับ (ย้ายแล้วWORK ...)_
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» ความร้อนขึ้นจ้า NV Van คาบู
» อยากถามเรื่อง คลัชต์ซิ่ง มันเป็นไง ดียังไง คับ GA 15 คาบู
» ..NV เครื่อง 1600 คาบู ดับไปเฉยๆ เกิดจากสาเหตุอะไรบ้าง ตรวจระบบไฟก็ีมี น้ำมันมา แก๊สมา ???