NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ?

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
jacksu
NCT FRESHY

ที่อยู่ : ลาดพร้าว กทม. แต่หัวใจอยู่ที่ ร่อนพิบูลย์ นครศรีธรรมราช

nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ?   nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ? I_icon_minitimeSat May 04, 2013 7:39 pm

อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนเป็น sr20 de จะสู้พวก vigo dmax ได้มั๊ยครับ คือไม่ต้องแบบว่าแซงทิ้งนะครับ เอาแค่ จี้ๆไล่ๆ บ้างครับ
ตอนนี้ใช้ เครื่องเดิมๆ queen cab เกียร์ธรรมดา ก็เล่นช่ง 0-120 ได้แต่พอ 140 เริ่มอืดโดนเค้าตลอดอ่ะครับ
ถ้าเปลี่ยนเครื่องแล้วจะสู้ไหวมั๊ยครับ เน้าทางตรงๆ ครับไม่มุด
อยากทราบประสบการณ์ของท่านที่เปลี่ยนเครื่องแล้วเจอกับ vigo dmax อ่ะครับว่า "ไหว" มั๊ย?
ขึ้นไปข้างบน Go down
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ?   nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ? I_icon_minitimeSun May 05, 2013 8:31 pm

วิ่งสู้ได้อยู่แล้วคับ
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ?   nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ? I_icon_minitimeTue May 14, 2013 8:05 pm

ผมกล้าพูดได้ว่า GA16DNE เดิมๆ สู้ได้จริงๆ และ vigo dmax ต้องเดิมๆด้วยเหมือนกันนะ ผมเคยลองมาแล้ว กับพวก 2500 แต่ตัว 3000 ไม่แน่ใจ

คันเก่าผมเครื่องหัวฉีดออโต้ออกตัวไฟแดงด้วยกัน ยัน 160 เขาตามผมไม่ทันทิ้งห่างพอสมควร แต่พอ 160 ถึง 180 เขาถึงเริ่มตามมาใกล้ๆ แต่ผมผ่อนคันเร่งแล้ว กลัวตาย

คันปัจจุบันเครื่องคาร์บู (เกียร์ธรรมดา) เคยอัดเต็มที่ได้ 190 จริงๆ แต่กว่าจะถึง เขาแซงไปก่อนเล้ว 5555

รู้สึกว่าเครื่องคาร์บูได้ความเร็วสูงสุดมากกว่าเกียร์ออโต้หัวฉีด แต่อัตราเร่งไม่สู้

ปล. ประสบการณ์ตรงจากที่เคยใช้มาทั้งสองรุ่น ทุกวันนี้เต็มที่ 120 กลัวไม่ได้เห็นหน้าลูกจะสี่ขวบแล้ว

nv + sr20 สู้พวก กะบะ vigo dmax ได้มั๊ยครับ?
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» จานจ่าย GA15 ใช้กะ GA16 ได้มั๊ยครับ
» เครื่อง SR20 เสียงตัวดันโซ่ดัง
» NV VAN เครื่อง SR20 ติดแก็สดูดหรือฉีดดีครับ
» เครื่อง sr20 รุ่นไหนดีครับ
» รบกวนผู้รู้ อยากวางเครื่อง SR20