NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
pongpo
NCT FRESHY
pongpo

เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ   เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ I_icon_minitimeMon May 06, 2013 3:28 pm

คือว่าผมอยากรู้ว่าปกติดปั้มน้ำมันมันจะตัดตอนไหนครับ คือรถผมมันสตาร์จไม่ติด เช็คไฟมา ผมเลยลองถอดสายน้ำมันออกจากกรองน้ำมัน พอผมเปิดสวิทกุญแจ ปั้มทำงานประมาณ5วิก็ตัด ปิด เปิดใหม่ก็5 วิดับ มันปกติไหมครับหริอว่ามันต้องปั้มตลอดจนกว่าเราจะดับกุญแจ
ขึ้นไปข้างบน Go down
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ   เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ I_icon_minitimeTue May 07, 2013 8:53 am

รอกู้รู้มาตอบ
Petch
NCT FRESHY
Petch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ   เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ I_icon_minitimeTue May 14, 2013 7:54 pm

ธรรมดาเครื่องหัวฉีด พอเปิดสวิทช์ปั๊มมันจะทำงานก่อนเลย หากยังไม่สตาร์ทมันจะได้ยินเสียงทำงานประมาณ 3-5 วิ เป็นปกติ เพื่อปั๊มน้ำมันไปรอจ่ายที่ตัวจ่ายน้ำมัน (จำชื่อตัวนี้ไม่ได้) และเมื่อเราสตาร์ทเครื่องปั๊มน้ำมันก็จะแทบทำงานตลอดเวลา เพื่อจ่ายไปที่ตัวกัก/จ่ายน้ำมัน ซึ่งตัวนี้มีหน้าที่รักษาแรงดันน้ำมันก่อนจ่ายไปที่รางหัวฉีด เมื่อดับเครื่อง (สวิตช์อยู่ตำแหน่ง ON) เป็นไปได้ที่ปั๊มอาจยังทำงานสักระยะ
hk.yochi
NCT SENIOR
hk.yochi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ   เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ I_icon_minitimeThu May 16, 2013 9:26 pm

Smile

เรื่องปั้มน้ำมันnvหัวฉีดครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1