NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ

Go down 
Van X
LnwGoH
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
LnwGoH
NCT FRESHY
LnwGoH

เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ   เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ I_icon_minitimeWed Oct 27, 2010 3:40 pm

รถผมติดแก๊ส LPG แบบมิกเซอร์ เวลาเหยียบคันเร่งแล้วถอนคันเร่ง จะมีเสียงดังปังๆๆๆ ออกจากปลายท่อ เกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ยังไงบ้าง แล้วถ้าใช้ต่อไปเรื่อยๆ จะมีผลต่อเครื่องยนต์ไหมครับ รถผมใส่ปลายใหม่ ถอดพักกลางออก เอาแคตออก ครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Van X
Moderator
Van X

เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ   เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ I_icon_minitimeWed Oct 27, 2010 4:10 pm

เค้าเรียกว่า "ตดร้อน" อ่ะครับ

อาการน่าแบบนี้ผมว่าจะเกิดตั้งไฟแก่เกินไป แก๊สเผาไหม้ไม่หมด

มันเลยออกมาเผาไหม้ข้างนอกแทน (ถูก-ผิดยังไงรอผู้รู้จริงมาแถลงอีกทีนะครับ)
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ   เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ I_icon_minitimeWed Oct 27, 2010 4:33 pm

ผมก็เคยเป็นครับ

แต่เป็นกับมอเตอร์ไซด์นะครับ

รอพี่ๆมาตอบครับ^^
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ   เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ I_icon_minitimeWed Oct 27, 2010 5:15 pm

เคยเป็นตอนใช้ควีนแคบเครื่องGA16DNE หัวฉีด ติดแก๊ส แก้ยังไงก็ไม่หาย

ตั้งไฟลดลงเสียงก็เบาลงแต่วิ่งไม่ออก สุดท้ายลองเปลี่ยนหม้อพักปลายใส้ย้อนให้มันใหญ่ขึ้น

เสียงก็เบาลงไปแทบไม่ได้ยินเลยครับ แต่คันแวนเครื่องคาบูไม่เป็นนะครับ Very Happy
ytnmobile
NCT FRESHY
ytnmobile

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ   เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ I_icon_minitimeWed Oct 27, 2010 9:10 pm

ท่อพักกลางมีหน้าที่เก็บเสียง ตดร้อน ครับ
อีกสาเหตุคือแก๊สบางไปจูนให้หนาขึ้นอีกนิด
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ   เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ I_icon_minitimeSun Oct 31, 2010 12:32 pm

แก๊สบางแต่ไฟแก่ ก็เป็นยังงี้แหละคับผม
http://nvclub.thai-forum
LnwGoH
NCT FRESHY
LnwGoH

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ   เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ I_icon_minitimeTue Nov 02, 2010 3:20 pm

ตอนนี้ไปใส่กรองเปลือยมาละ ให้พี่เบิ้มจูนแก๊สให้ใหม่ เสียงที่ดังออกจากท่อตอนนี้แทบไม่ได้ยินเลยครับ สุดยอดจิงๆๆ

เสียงท่อยิงเกิดจากอะไรครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1