NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg

Go down 
ytnmobile
bestzaa1
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeSat Nov 06, 2010 11:06 pm

มีปัญหานิดหน่อยครับผม

คือ nv ผมไปติดแก๊สมาได้ 2เดือน มีปัญหา คือเบาดับ เลยไปจูนใหม่ จนหายแหละ

แต่กลับมีอย่างอื่นมาเพิ่ม คือ เวลาเร่งเครื่องแล้วรอบเครื่องมันลงช้า
(เวลาเหยียบครัชเปลี่ยนเกียร์ความรู้สึกเหมือนเหยียบคันเร่งค้างไว้ทั้งที่ถอนเท้าออกจากคันเร่งแล้ว)

กลับไปหาร้านแก๊สอีกรอบเค้า บอกว่า เป็นที่คาร์บูกับ ปีผีเสื้อ ผมก็ไปอู่ให้เค้าล้างค้างบูแล้วก็เชคปีกผีเสื้อแล้ว ก็ไม่หาย

พี่ๆ ว่ามันเกิดจากอะไรได้อีกหรอกรับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ขึ้นไปข้างบน Go down
ytnmobile
NCT FRESHY
ytnmobile

มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeSun Nov 07, 2010 11:30 pm

สาเหตุ อาการนี้มันมีหลายอย่างครับ เช่น ตั้งเดินเบาโดยที่ไม่จูนแก๊สให้เหมาะสม
คือต้องจูนโดยใช้น้ำมันให้สมบูรณ์ที่สุดก่อนแล้วค่อยมาจูนแก๊สโดยที่ห้ามยุ่งกับคาบิวร์
หรือตัวทั้งตัวชดเชยรอบแอร์ ตั้งใว้สูงเกินไป จูนแก๊สยังไม่เข้าที่ก็มีส่วน

แก้ไขโดย = หาช่างที่จูนเก่ง ๆ จูนให้อีกทีครับ
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeMon Nov 08, 2010 6:45 am

ขอบคุณครับ
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeMon Nov 08, 2010 3:29 pm

มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg P1040293

ไปมาแล้วครับผม เค้าบอกว่า เป็นที่ตัวนี้มัน คลายกลับช้า ทำให้รอบเครื่องลงช้า

เค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ(ช่างเรียก ชดเชยรอบแอร์)

ไปร้านแอร์ไม่รู้บอกเกี่ยวกับเครื่อง
ผมเลยไม่รู้จะเชื่อใครดี
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeMon Nov 08, 2010 9:24 pm

เค้าเรียกว่าตัวชดเชยรอบหรืออะไรหว่า เรกกูเรเตอร์อ๊ะป่าวตาเก่งหรือกาวานา
ไม่รุ๊ ลืมและ
http://nvclub.thai-forum
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeMon Nov 08, 2010 11:10 pm

โซลินอยด์ ครับ พี่ อ๊อด
Smile
ไว้ชดเชยรอบ
https://www.facebook.com/slimant
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeMon Nov 08, 2010 11:24 pm

เรียกแวคคั่ม อะป่าว Very Happy
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeMon Nov 08, 2010 11:36 pm

เห็ดระโงกแถวอีสานคับ555
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeTue Nov 09, 2010 8:53 am

ใช่คับพี่ดิว
อีกชื่อ คือ แวคคัม
Smile
https://www.facebook.com/slimant
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeTue Nov 09, 2010 6:51 pm

ถ้า แวคคั่ม มันคลายกลับ ช้า

มันก็ทำให้เครื่องเร่งค้างนาน ใช่ไหมครับ

ผมเข้าใจถูกหรือป่าว
matulee
NCT FRESHY
matulee

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeWed Nov 10, 2010 9:45 pm

เคยมีปัญหากับตัวนี้เหมือนกัน จูนกี่ร้านก็ไม่เข้า สุดท้ายตัดใจไปซื้อตัวนี้มา เชียงกงเขาแยกขายให้ตัวนึงตั้ง 400 แต่ใส่ปุ๊ป หายปั๊บ แต่ผมว่าซื้อทั้งคาร์บู จะคุ้มกว่านะ ลองถามราคากับคุณเบิ้มดู
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeWed Nov 10, 2010 10:06 pm

เอาคาร์บูผมไปใส่มั๊ย แล้วใช้แว๊คคั่มตัวเดิม ของผมถอดจากเครื่อง1600 ใช้มาไม่เคยมีปัญหาครับ
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeThu Nov 11, 2010 9:41 am

ขอบคุณครับพี่ๆ

พี่อ๊อด ผมได้ความว่าไงเดี๋ยว pm หาเน้อ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg   มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg I_icon_minitimeFri Nov 12, 2010 10:29 pm

บ่อเป็นหยังเด้ออิอิ

มีปัญหากับรอบเครื่องครับผม lpg
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1