NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Look NV
NCT FRESHY

รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeThu Nov 18, 2010 3:38 pm

สมาชิกใหม่ ขอรายงานตัวครับ
ผมมีปัญหาอยู่ว่า รถ ขับอยู่ดีๆก็เครื่องดับไปเฉยเลยครับ พอจะสตาร์ท มันไม่ติดนะครับ
แต่เอาแบตฯมาพ่วงสตาร์ทติดเฉยเลยมันเป็นเพราะอะไรครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeSun Dec 19, 2010 9:11 pm

เครื่องคาร์บูหรือหัวฉีดครับ น่าจะมีปัญหาเรื่องน้ำมันมากกว่าครับ
http://nvclub.thai-forum
kookkai12
NCT FRESHY
kookkai12

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 7:06 am

รอฟังด้วยคนครับ ความรู้
green nv#032
NCT SENIOR
green nv#032

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 9:42 am

เช็คแบต+ไดชาร์จ ครับ

ไดชาร์จอาจจะไม่ชาร์จไฟเข้าแบต หรือแบตเสื่อมไม่เก็บไฟ ทำให้ไฟเลี้ยงระบบไม่พอ มันก็ดับได้ครับ

ไฟที่เรือนไมล์โชว์อะไรบ้างรึเปล่า...?

รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1