NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ

Go down 
Van X
กล้วยหอม
Look NV
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Look NV
NCT FRESHY

รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeThu Nov 18, 2010 3:38 pm

สมาชิกใหม่ ขอรายงานตัวครับ
ผมมีปัญหาอยู่ว่า รถ ขับอยู่ดีๆก็เครื่องดับไปเฉยเลยครับ พอจะสตาร์ท มันไม่ติดนะครับ
แต่เอาแบตฯมาพ่วงสตาร์ทติดเฉยเลยมันเป็นเพราะอะไรครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeThu Nov 18, 2010 9:22 pm

มันไม่ติดแบบไหนครับ เอาเป็นว่าบอกให้ละเอียดกว่านี้หน่อยได้มั๊ยครับ อย่างเช่นเครื่องหัวฉีดหรือคาร์บูอ่ะครับ
http://nvclub.thai-forum
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeFri Nov 19, 2010 8:33 am

แบตไม่ค่อยดีป่าว
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeFri Nov 19, 2010 8:37 am

แบต กะ ได อ่ะคับ ลองเช็คเบื้องต้นดูก่อนคับ
Look NV
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeFri Nov 19, 2010 11:11 am

Queencab ปี2000 คับ น่าจะหัวฉีดคับ
แบบว่าบิดสวิทสตาร์ทแล้ว ไดไม่ทำงานคับ
ตอนนี้เปลี่ยนแบต ใหม่แล้วคับ ยังไม่เจอปัญหา
แต่ที่กลัวที่สุดคือ ขับอยู่ดี แล้วมันจะดับอีกไหมคับ
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeFri Nov 19, 2010 5:46 pm

ถ้ายังไม่ค่อยแน่ใจ ก็อย่าเพิ่งขับรถเร็วมากครับ

nv666
NCT FRESHY
nv666

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeFri Nov 19, 2010 7:44 pm

ก่อนหน้านี้ ลุยน้ำมาไหม ครับ แบ็ต ได จาน หาช่างมาดูช่วยดีกว่า
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeFri Nov 19, 2010 10:31 pm

อีก 1 เสียงครับ
Look NV
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeSat Nov 20, 2010 10:17 am

ขอบคุณมากครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeSat Nov 20, 2010 7:01 pm

บ่อเป็นหยังคับ
green nv#032
NCT SENIOR
green nv#032

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeSun Nov 21, 2010 2:09 pm

ถ้าไดชาร์จเสีย ถึงเปลี่ยนแบตใหม่ แต่พอไฟไม่ชาร์จเข้าแบต รถก็จะดับอีกครับ เพราะไฟไปเลี้ยงระบบไม่พอ

รถปี2000 เป็นเครื่องหัวฉีดแล้วครับ
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ   รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ I_icon_minitimeFri Nov 26, 2010 4:10 pm

เพิ่งเป็นเหมือนกัน ของผมจอดแล้วสตาร์ดไม่ติดอีกเลย
เปลี่ยนแบตใหม่ใช้ได้เลย
ลองเอาแบตเก่าไปชาร์ตไฟ มันดันเก็บไฟมะอยู่... เสียตั้งอีก 2000 เฮ้อ..

รถ.ขับอยู่ดีๆเครื่องดับครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1