NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ

Go down 
V-MOG
U
nv666
Fisho
taxi39
Van X
green nv#032
bestzaa1
กล้วยหอม
birdzaja
14 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeMon Nov 22, 2010 7:34 am

รบกวนท่านพี่ทั้งหลาย พอดีรถผมห้องโดยสารจะได้ยินเสียงภายในนอกค่อนข้างดัง ฟังเพลงไม่ค่อยรู้เรื่องเลยมีอู่ไหนหรือวิธีแก้ไข ราคาพอแนะนำบ้างไหมคับ NV Single cab ปี 95
ปล. ลงรูปไม่ได้ด้วยทำไงคับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeMon Nov 22, 2010 8:48 pm

ลองดูยางขอบประตูดูยังว่ามันสึกหรือเปล่าครับ แล้วก็ห้องโดยสารภายในมีรูมั่งป่าว ลองดูตอนกลางคืนที่มืดๆ แล้วเอาไฟฉายส่องข้างนอกทีละจุดดูว่ามีตรงไหนมั่ง เราต้องอยู่ในรถนะ ให้อีกคนส่องดู ถ้ามีแสงลอดเข้ามาตรงไหนก็หายางขี้หมาที่ร้านแอร์เค้าใช้มาอุดซะนะครับ ส่วนยางขอบประตูถ้าจะเปลี่ยนลองโทรหาป๋าเบิ้มดูครับ
http://nvclub.thai-forum
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeMon Nov 22, 2010 10:41 pm

ผมก็เป็นครับ

ของผมยางร่องกระจก ขาด เสียง+ลมเข้ามา ชัดเจน
ลองเช็คดูครับ

พี่เบิ้มมีขายครับผม ถ้าที่ศูนย์ผมไปถามมา 1600/ข้าง ยังไม่รวมค่าแรง

ส่วนยางขอบประตูถ้าผมจำไม่ผิด
มีกระทู้ DIY ใช้สายออกซิเจนยัดที่ยางขอบประตูครับ ลองหาดูครับผม
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeTue Nov 23, 2010 8:39 am

ขอบคุณคับ เด่วผมลองปรึกษาป๋าเบิ้มดูอีกที ว่าแต่รูป Display ตัวเองลงทำไงอ่ะหาไม่เจอ
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeWed Nov 24, 2010 3:54 pm

ตามนั้นละครับ ยางขอบประตูกับสักหลาดขอบกระจก...
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeWed Nov 24, 2010 4:02 pm

ขอบคุณคับ ปกติเปิดเพลงในรถอีกคันความดัง 17 ก็ดังแล้ว อันนี้เปิดเพลงความดัง 22 ยังฟังไม่รู้เรื่องเลย ^^
ว่าแต่้มีอู่ที่ไหนแะนำมั้งไหม
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeWed Nov 24, 2010 9:52 pm

อยู่แถวไหนล่ะครับ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 8:59 am

ฝั่งธนคับ แต่มาทำงานแถวปากเกร็ด เมืองทอง ถ้าร้านไหนดีพอไปได้ผมจะไปทำคับ
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 10:03 am

birdzaja พิมพ์ว่า:
ฝั่งธนคับ แต่มาทำงานแถวปากเกร็ด เมืองทอง ถ้าร้านไหนดีพอไปได้ผมจะไปทำคับ

ฝั่งธน วิ่งมาปากเกร็ด วิ่งเส้นไหนอ่ะครับ ผม ปิ่นเกล้า---->ปทุม วิ่งเส้นราชพฤกษ์ เจอกันทักกันได้นะครับ แวนขาว ตากลมๆ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 10:05 am

เส้นเดียวกันคับ ^^
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 11:41 am

เคยเห็นผมป่าว...............อิอิ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 12:36 pm

ใครจะไปเห็นพี่ X อ่ะ

แวะโน้น แวะนี่ ตลอด silent silent

กลับบ้านก็ผิดเวลา

อิอิ ผมรู้นะ Laughing
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 7:43 pm

ช่าย น้องท๊อปนี่รู้ลึก รู้จิง ใครจะไปเห็นป๋าเค้า 555 rabbit
nv666
NCT FRESHY
nv666

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 7:47 pm

วิธีแก้ง้าย ๆ ครับ รถ ผม ก็ดัง เปิด เครื่องเสียงให้ดัง ๆ ครับ ให้มันกรบเสียง ลม เสียง ต่างๆ ที่เข้ามาในห้องโดยสาร ผม ทำบ่อย 5555 (ไปเรื่อยเลยเรา ) Razz
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeThu Nov 25, 2010 11:35 pm

งั้น ก็ ทำเครื่องเสียงให้ดังกว่าเดิม

555555
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeFri Nov 26, 2010 12:38 pm

ซะงั้น.....................555
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeFri Nov 26, 2010 4:15 pm

Van X พิมพ์ว่า:
เคยเห็นผมป่าว...............อิอิ
มะเคยอะอยากเห็นเหมือนกัน คริ คริ
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeFri Nov 26, 2010 5:48 pm

มามีตติ้งครับ เจอแน่นอน ผมไปเกือบทุกครั้งครับ..............อิอิ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeFri Nov 26, 2010 11:03 pm

Van X พิมพ์ว่า:
มามีตติ้งครับ เจอแน่นอน ผมไปเกือบทุกครั้งครับ..............อิอิ

อิอิ ไปทุกรอบจริงงับ คอนเฟริม Wink

แต่ ไปเเล้ว ขากลับ ชอบแวะ ........ Laughing

กลับถึงบ้านหลังคนอื่นตลอด

lol!
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeSat Nov 27, 2010 8:39 am

ชอบแวะตามประสาหนุ่มโสดอะเป่า..คริ คริ
งั้น น้อง taxi39 ก็แวะตามเข้าไปด้วยดิ..อิอิ
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeSat Nov 27, 2010 10:31 am

มันเป็นโอกาสเดียวที่ได้ออกจากบ้านโดนที่

ผบ.เค้าอนุมัติอ่ะครับ..................555++
V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeSun Nov 28, 2010 9:25 pm

อ้าว...คุณเอ็กห์ แวะไม่ชวนกันเลยนิ.....

ปล. ขอไปด้วยนะครับผม
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 8:45 am

มันเป็นที่ "อโคจร" อ่ะครับ Very Happy Very Happy Very Happy
s3it
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeFri Dec 10, 2010 10:36 am

To silence you car. you have to apply asfalt matting, likke the one use to repair roofs.
Price arond 60 bath for 30x 300 rool. it wil glue directly onto all metal surfaces,
that is doors inside, all cabin include ceiling, open ventilation behind seat and blue on plates to all metal you can reach. . Do the same in the flor, and use to layers or more thick asfalt.
But check motor rubber bearings, check front wheel for for bad bearings.
naj
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ   ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ I_icon_minitimeFri Dec 10, 2010 11:55 am

Wow Good D.I.Y.

Do u have da picture?
https://www.facebook.com/slimant

ห้องโดยสารเสียงดังทำไงหายคับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next