NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน

Go down 
slimant
birdzaja
6 posters
ผู้ตั้งข้อความ
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 11:01 am

พอดีผมไปได้เกียร์ Auto จากเวปเพื่อนบ้าน Sunny Thailand ขายให้ผม 4500 วันที่โทรไปวันแรกพี่ให้ทั้งชุดเลย รวมหม้อน้ำ (พูดมาเอง) เพราะผมไม่รู้เรื่องรถเท่าไร จึงปรึกษาพี่เบิ้ม พี่เบิ้มบอก OK. เลย ถ้าได้ราคานี้ จึงนัดไปเอาของวันที่ 3/12/2010 (วันเกิดตัวเองด้วย)
นั่งรถเมล์จากปากเกร็ดไปเอารถที่บ้านศาลายา มหิดล จากนั้นก็ไปหามันที่ รามอินทรา40 (แอบหลงเพราะไม่เคยไปบอกทางไม่ระเอียดด้วย)
พอจะถึง เมง โทรมาบอกว่า ถามช่างแล้วหม้อน้ำมันใช้ ถ้าจะเอาขอเพิ่มราคา 1500 รวมเป็น 6000 ผมจึงโทรไปปรึกษาพี่เบิ้ม พี่เบิ้มบอกว่าไม่ต้องเอา ผมก็ตัดใจโอเค คิดว่าไรว่ััะมาบอกกูอีก 5 นาทีถึง (ตังผมเอาไป 15000 แต่ไม่ชอบคนแบบนี้)ก็เลยเอาเฉพาะชุดเกียร์ Auto จากนัี่นไปถึงอู่ หลังปั้ม Caltex รามอินทรา 40 เมงยังไม่ได้ถอดชุดเกียร์เลยแถมให้นั่งรออีก + โทรไปถามบอกให้ออกค่าแรงเอง ผมก็ไม่ได้ไรนะก็จ่ายๆไป ค่าแรง 100 แบบว่าขี้เกียจอ่ะไม่ชอบรอไรนานๆ รวมเป็น 4600 ก่อนออกถามแล้วว่าของครบนะ ช่างมันบอกครบ เราก็เอารถไปอู่พี่เบิ้ม >>>> ผ่านไป 18.00 ก่าๆ โทรมาบอกว่าลืมเอาชุดแผงไฟเกียร์ให้ โครตโมโหให้่มาเอาด้วย พูดง่ายเนอะ
สรุป** เดินทางไกลแถมคนขายพอเรียกพี่หน่อยได้ใจ ต้องไปเอาของอีกรอบ มันน่าด่าไหมคับ ถ้าเป็นพี่ๆจะทำไงกันบ้าง พรุ่งนี้ผมไปเอาของ 5/12/2010 นัดไว้ 8.00
ขึ้นไปข้างบน Go down
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 11:07 am

แอบเซงแทนผู้ใหญ่ กากๆ จังทำเป็นเล่นขายขนมเด็กอมมือ อุตส่าไปแบบดีๆ ไม่อยากเอา ตราชั่งคู่ไปแล้วนะ - -
สั่งของไว้ แทนที่จะเตรียมไว้รอเรา โทรบอกตลอด เฮ้อ .. ขออภัยนะคับ ที่ติดมีอารมไปหน่อย
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 12:22 pm

slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 1:11 pm

เป็นผม ผมไม่เอาตั้งแต่ ไม่ให้หม้อน้ำแล้วล่ะ

ราคา พอๆกะเซียงกง ประกันไม่มี จะเอามาทำไม
https://www.facebook.com/slimant
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 1:14 pm

หรอคับ เรื่องราคาผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรนึกว่าถูกกว่าเชียงกงสะอีก -*- เศร้าใจ รู้งี้ไม่เอาก็ดีอ่ะ
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 2:43 pm

ช่างมันเถอะครับ
ทำใจ มันผ่านไปแล้ว
คิดมาก ปวดหัวครับ
แต่จะจำท่านนี้ไว้

ผมก็เคยโทรไป จะซื้อของกะคนนี้แหละครับ
บอกผมจะโทรกลับ เป็นเดือนยังเงียบ

มันต้องมี "โดน" กันบ้าง
ประสบการณ์ ชีวิต
Smile
https://www.facebook.com/slimant
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 8:15 pm

ซักดอกดีมั๊ยตาเก่ง555
http://nvclub.thai-forum
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 8:38 pm

จัดแม่มเลยย
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeThu Dec 09, 2010 9:44 pm

ซักดอกเนี่ย ดอกไม้นะน้องเบสสสสส555
เอาไปวางหน้าบ้านเค้าอิอิอิ
(ดอกไม้จันทร์)
thruonline
NCT FRESHY
thruonline

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeFri Dec 10, 2010 12:02 am

ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่า..เออ....อันนี้ขำดี...พี่อ๊อด !
http://www.thruonsales.com
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeFri Dec 10, 2010 8:39 pm

555เอิ๊กก
birdzaja
NCT SENIOR
birdzaja

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 11, 2010 5:42 pm

สรุปปัญหาเรียบร้อยแล้วครับ สรุปวิ่งไปอู่เกียร์ 2 รอบ การสื่อสา่รขัดข้องโดยให้คนกลางดำเนินการเลยเกิดความไม่เข้าใจกันคับ ชดเชยค่า้เสียหายคืนมาให้ 1000 บาทคับ วางเกียร์อู่พี่เบิ้มคับผมเรียบร้อยดี สบายตัวไป
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeSat Dec 11, 2010 6:31 pm

เยี่ยมครับ อย่าไปยอมเน้อ

เงินเรา ต้องให้ให้คุ้มค่าใช่ม่ะ พี่อ๊อด
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeWed Dec 15, 2010 11:13 am

สู้ๆครับ

จากที่ฟังมา แม่ง คนขายน่าเกลียดมากๆ

บอกไปเเล้วว่าจะให้ แล้ว ไม่ให้

มันคงคิดว่าเรามาแล้ว ยังไงเราก็เอา เหอะๆ

นิสัยคนเรา

ผมก็เจอบ่อยครับคนประเภทนี้
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน   ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน I_icon_minitimeTue Dec 21, 2010 8:26 pm

โหสิโหสิ

ควรด่าดีไหมถ้าเจอแบบนี้กัน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1