NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
intaradear
NCT FRESHY
intaradear

ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ   ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 1:21 pm

อาการคือ รถมีเสียงดังมาจากล้อหน้าขวา ดังเหมือนโลหะสีกัน และดังมากค่ะ
ก็เลยเอาไปซ่อม ช่างถอดเอาแหวนลูกปืนล้อออก แล้วช่างบอกว่าไม่ต้องใส่ก็ได้ จริงรึเปล่าคะ กลัวอันตรายค่ะ
แต่ตอนนี้ขับเสียงโลหะสีกันเงียบไปแล้ว แต่มันมีเสียง กิ๊งๆ เหมือนอะไรแกว่งๆดังอยุ่บ้างค่ะ

มีรุปแหวนด้วย แต่ลงไม่เป็น หุหุ ขอบคุณมากนะคะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ   ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ I_icon_minitimeWed Dec 22, 2010 10:56 pm

ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยครับ วิธีลงรูปดูที่หน้าแรกข้างล่างดูครับ
http://nvclub.thai-forum
intaradear
NCT FRESHY
intaradear

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ   ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ I_icon_minitimeThu Dec 23, 2010 11:21 pm

ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ 16122010271

จากวันที่ไปซ่อมได้ชิ้นนี้กลับมา ช่างบอกว่า แหวนลูกปืนค่ะ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ   ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ I_icon_minitimeSat Dec 25, 2010 10:56 pm

แหวนตัวนี้มันอยู่ตรงไหนเนี่ยพี่เอ๊กซ์ เข้ามาตอบด้วยยยยยยยยยยย
http://nvclub.thai-forum

ไม่ใส่แหวนลูกปืนล้อได้มั้ยคะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1