NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง

Go down 
U
V-MOG
nv3101
Van X
green nv#032
bestzaa1
10 posters
ผู้ตั้งข้อความ
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 7:44 am

จากที่เมื่อวานที่ไปทำบุญ9วัดมา และไปเที่ยวอัมพวาต่อ
ตอนกลับรถผมเดินเบาแก๊สไม่ได้

งมกับพี่ม๊อกตั้งนาน สรุป ลาก

ถ้าพี่ม๊อกไม่อยู่คงแย่อ่ะครับ ไม่มีใครลากไปปั้มแน่ๆ
แล้วถ้าไม่ได้พี่เป้ ผมคงติดต่อ แบงค์กับเก่งไม่ได้เลย ไม่รู้จะให้ใครช่วย

ส่วนแบงค์กับเก่งก็ ออกมาไวมากๆครับ มาแป๊ปเดียวจบเลย

ขอบคุณทุกๆคนมากครับสำหรับความช่วยเหลือครับ
(คิดในใจทำบุญ9วัดช่วยไรไม่ได้เลยหรอเนี่ย TT)
ขึ้นไปข้างบน Go down
NCT SENIOR

ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 8:08 am

ด้วยความยินดีครับน้องเบส

ต้องขอขอบคุณ พี่ MOG น้องแบงค์น้องเก่ง ด้วยนะครับที่ให้ความช่วยเหลือพี่-น้องเรา...ขอขอบคุณจากใจครับ

ทำบุญ 9 วัด ถ้าคิดอีกมุม ก็อาจจะนำพาให้มิตรภาพดีๆ เกิดขึ้นกับเรา และก็อาจจะทำให้รถเราสามารถวิ่งต่อไปได้ถึงที่หมายอย่างปลอดภัย ที่แน่ๆปกติเวลาพี่ขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เคยได้ยินเสียงมือถือข้างเอวครับ เมื่อคืนนี้พี่กำลังขี่มอเอตร์ไซค์อยู่เพื่อไปดูโกดังที่ลาดพร้าว แต่พี่ได้ยินเสียงมือถือครับ...ถือว่าโชคดีนะครับ ไว้เจอกันใหม่ครับ
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 8:34 am

อ้าว มีเหตุ

แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีนะน้องเบส
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 10:33 am

กลับกันกี่ทุ่มคับ ผมกลับ 2ทุ่ม เห็นเหลือ 2คัน รถพี่ม๊อกกะน้องเบส รอพักนึงม่ายมีใครกลับมาซะที
เลยกับก่อนเลยคับ
ม่ายได้ช่วยเหลือเลยคับ แต่ก็จบด้วยดีคับ
Very Happy
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 6:22 pm

โชคช่วยจริงๆ ครับพี่เป้
V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 8:10 pm

bestzaa1 พิมพ์ว่า:
จากที่เมื่อวานที่ไปทำบุญ9วัดมา และไปเที่ยวอัมพวาต่อ
ตอนกลับรถผมเดินเบาแก๊สไม่ได้

งมกับพี่ม๊อกตั้งนาน สรุป ลาก

ถ้าพี่ม๊อกไม่อยู่คงแย่อ่ะครับ ไม่มีใครลากไปปั้มแน่ๆ
แล้วถ้าไม่ได้พี่เป้ ผมคงติดต่อ แบงค์กับเก่งไม่ได้เลย ไม่รู้จะให้ใครช่วย

ส่วนแบงค์กับเก่งก็ ออกมาไวมากๆครับ มาแป๊ปเดียวจบเลย

ขอบคุณทุกๆคนมากครับสำหรับความช่วยเหลือครับ
(คิดในใจทำบุญ9วัดช่วยไรไม่ได้เลยหรอเนี่ย TT)

ได้รับข้อความก็สบายใจแล้วครับน้อง bestzaa

ปล. พี่น้องกันลงเรือลำเดียวกันแล้วนิ (จากใจจริงๆนะ)
V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 8:50 pm

green nv#032 พิมพ์ว่า:
ด้วยความยินดีครับน้องเบส

ต้องขอขอบคุณ พี่ MOG น้องแบงค์น้องเก่ง ด้วยนะครับที่ให้ความช่วยเหลือพี่-น้องเรา...ขอขอบคุณจากใจครับ

ทำบุญ 9 วัด ถ้าคิดอีกมุม ก็อาจจะนำพาให้มิตรภาพดีๆ เกิดขึ้นกับเรา และก็อาจจะทำให้รถเราสามารถวิ่งต่อไปได้ถึงที่หมายอย่างปลอดภัย ที่แน่ๆปกติเวลาพี่ขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เคยได้ยินเสียงมือถือข้างเอวครับ เมื่อคืนนี้พี่กำลังขี่มอเอตร์ไซค์อยู่เพื่อไปดูโกดังที่ลาดพร้าว แต่พี่ได้ยินเสียงมือถือครับ...ถือว่าโชคดีนะครับ ไว้เจอกันใหม่ครับ

ขอบคุณนายแบงค์และนายเก่งนะครับ มาได้เร็วจริงๆ

*** ของผมไม่ได้ใช้แก๊ส (ช่วยได้ไม่มาก แค่ค่อยๆจูงกันไปอะครับผม)

V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 9:18 pm

Van X พิมพ์ว่า:
อ้าว มีเหตุ

แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีนะน้องเบส

แต่.....มีเหตุจริงๆนะคุณเอ็กห์

ดูหิงห้อยกันอยู่ดีๆ ก็มีเรือเขาชนกัน จึงต้องเอาเรือเราไปรับคนในเรือลำที่เกิดเหตุ

ตอนถ่ายฅนเปลี่ยนเรือกลางแม่น้ำเรือเราก็เอียงไปเอียงมา สุด ๆ

ครั้งนึงในชีวิต ............(เสียวดี)

ปล.ครอบครัวผม และพี่น้อง (เอ็น.วี.คลับ) ปลอดภัยทุกท่านครับ......

V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 9:41 pm

nv3101 พิมพ์ว่า:
กลับกันกี่ทุ่มคับ ผมกลับ 2ทุ่ม เห็นเหลือ 2คัน รถพี่ม๊อกกะน้องเบส รอพักนึงม่ายมีใครกลับมาซะที
เลยกับก่อนเลยคับ
ม่ายได้ช่วยเหลือเลยคับ แต่ก็จบด้วยดีคับ
Very Happy

ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่รอ เวลานั้นอาจจะอยู่ในช่วงเวลาที่รอเรือ

แล้วเดี๋ยวโอกาสมีรวมกลุ่มเอ็นวีครั้งต่อไปเราค่อยเจอกันใหม่นะครับผม

ปล.ผมถึงบ้านเที่ยงคืนกว่าครับผม(เด็กๆนอนในรถตลอดทาง)

bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 10:05 pm

ผมต้องขอบคุณพี่ม๊อกจริงๆ

พี่ม๊อกทำไมถึงบ้านช้ากว่าผมล่ะครับ
V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeMon Jan 10, 2011 10:33 pm

มีเสือ (...) สองนายในรถครับผม

ลูกชายบอกว่าหิว จึงจอดร้านก๋วยเตี๋ยวไก่
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeTue Jan 11, 2011 4:10 pm

โชคดีนะครับที่ผ่านไปได้..เพ่ม๊อคกะเพ่เป้..แล่มเลยคราฟ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeTue Jan 11, 2011 9:19 pm

ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ นี่แหละผลของบุญที่เราทำไว้ครับ
ส่วนน้องเบสอย่าเอาเรื่องบุญมาเกี่ยวกะรถสิครับ มันบาป
http://nvclub.thai-forum
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeThu Jan 13, 2011 7:33 am

ครับผมมม
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeFri Jan 14, 2011 9:54 am

^_^ Cool
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeFri Jan 14, 2011 10:11 pm

ชิมิชิมิ
http://nvclub.thai-forum
didomon
NCT SENIOR
didomon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeWed Jan 19, 2011 3:45 pm

Very Happy
bangnv_sr
NCT SENIOR
bangnv_sr

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง   ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง I_icon_minitimeWed Jan 26, 2011 11:11 pm

Very Happy

ขอบคุณพี่ม๊อกพี่เป้ แบงค์และเก่ง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1