NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน

Go down 
didomon
TEERASIT
green nv#032
taxi39
nv3101
Van X
กล้วยหอม
เสลดหมา176
12 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
เสลดหมา176
NCT FRESHY
เสลดหมา176

สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 9:24 pm

เรือนปั้นหยา ร้านใหม่ในย่านนี้เลยครับ เพิ่งเปิดได้ไม่กี่เดือน ร้านลงทุนค่อนข้างมาก สถานที่ใหญ่โตกว้างขวาง
รสชาติคุณภาพ- 7/10 อาหารเน้นอาหารทะเล มีอาหารหลายแบบครับ
การบริการ- 7/10 ทั่วๆไปครับ อาหารไม่ช้า มีPR สวยๆคอยให้บริการตั้งแต่ทางเข้าครับ ที่จอดรถก็มียามเป็นแบบมาตราฐานเลยครับ
สถานที่- 8/10 ร้านใหญ่ครับ มีสระน้ำตรงกลาง ที่จอดรถกว้าง มีสนามเด็กเล่นด้วย (ตรงนี้ดีนะครับ เพราะจริงๆบางทีก็รำคาญเด็กๆบ้างเหมือนกัน) ห้องคาราโอเกะมีเยอะและหลายขนาด ใหม่ดี เพลงก็ค่อนข้างใหม่ แต่ห้องคาราโอเกะจัดโต๊ะแบบนั่งกินครับ ซึ่งไม่สะดวกเวลาร้องเพลงเลย แถมยังมีห้องจัดเลี้ยงรับคนแบบเยอะๆด้วยครับ
ราคา-6/10 ค่อนข้างแพงครับ หรือเพราะเค้าเน้นที่อาหารทะเลก็ไม่รู้ครับ
รวม 7/10 ร้านแบบเน้นครอบครัวครับ และเน้นที่ห้องคาราโอเกะ หรือใครจะจัดเลี้ยงออฟฟิศก็ทำได้ครับแต่ควรจองล่วงหน้าเพราะคนค่อนข้างเยอะ มีโชว์และมีดนตรีหมุนเวียนเรื่อยๆ ก็โอเคดี แต่ถ้าไปกินน้อยๆคน อันนี้ออกจะแพงไปซักหน่อยครับ

ครัวพฤกษา ร้านเป็นเรือนไม้ 2 ชั้น ที่นั่งกินจะอยู่ชั้นบน เลยดูสูงดี เป็นร้านดังพอสมควรครับ คนค่อนข้างเยอะ
รสชาติคุณภาพ- 7/10 รสชาติกลางๆ มีเมนูแปลกๆอยู่เหมือนกันครับ
การบริการ- 6/10 ทั่วๆไปครับ อาหารไม่ช้า แต่บริกรไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรนัก ถามอะไรก็ตอบไม่ค่อยได้อ่ะครับ
สถานที่- 6/10 ร้านก็จัดที่นั่งค่อนข้างแน่ เลยทำให้อึดอัดไปหน่อย แล้วร้านก็มืดไปครับ มีห้องคาราโอเกะด้วย แบ่งห้องเป็นหลังๆไม่ใหญ่มาก เต็มเร็วด้วยครับ ใครไปควรจอง น้องๆเชียร์เครื่องดื่มมีพอควร
ราคา-7/10 ไม่ถูกไม่แพงครับ
รวม 6.5/10 เน้นกินอาหาร หรือนัดสังสรรค์ครับ หรือไม่ก็เข้าห้องคาราโอเกะไปเลย นั่งด้านนอกบรรยากาศอึกทึกอึดอัดไปหน่อย

WaterSide
เบอร์โทรร้าน 0-2943-9496-7 ร้านใหม่เกือบๆจะล่าสุดแล้วมั้งครับ เป็นร้านที่มีเอกลักษณ์ ดูดี ไฮโซ เป็นที่ถามถึงของหลายๆคน หน้าเทศกาลไม่ต้องพูดถึงคนเยอะมากครับ รสชาติคุณภาพ- 9/10 รสชาติถือว่าดีจนถึงดีที่สุดแล้วครับ
การบริการ- 9/10 พนักงานยิ้มแย้มแจ่มใส ดูแลดี มีPR ต้อนรับตั้งแต่ทางเข้า มีคนดูแลรถด้วยครับ ดนตรีเล่นและร้องดีสุดๆครับ เป็นเพลงช้าๆฟังสบายๆครับ นักร้องเสียงแบบสุเมธแอนด์เดอะปั๋ง ครับ ผมว่าเค้าร้องดีกว่านักร้องอาชีพบางคนอีก
สถานที่- 9/10 ตกแต่งได้สวยมากครับ โดยจริงๆแล้วน้ำที่มีก็ขุดขึ้นมาจากคลองเล็กๆเท่านั้น แต่ร้านเค้าจะขุดเป็นสระน้ำขนาดใหญ่พอควร มีต้นไม้กลางน้ำ ทางเข้าด้านหน้าจะเป็นลานที่ให้ไฟแบบcandle Light สวยงาม ที่นั่งจะเป็นระเบียงไม้ เล่นระดับ ประดับด้วยโคมไฟผ้าสีขาวสูง เป็นจุดเด่น ตัวส่วนservice จะถูกซ่อนอยู่หลังผนังทึบ โค้งสีขาว ห้องน้ำหรูหรา มีห้องคาราโอเกะที่แต่งไว้ดีมากครับแต่มีห้องเดียว(จุได้ประมาณ 20 คน) ต่อไปเค้าจะขยายห้องด้านหลังเพิ่มเติม เป็นห้องใหญ่(30 คนup)อีกด้วย รวมๆสวยมากครับ ตอนเปิดแรกๆอาจมียุงเยอะเพราะเป็นสระน้ำแต่ตอนนี้ได้แก้ปัญหาโดยทำเป็นน้ำพุและเ ลี้ยงปลาด้วย
ราคา-8/10 ราคาค่อนข้างสูงกว่าร้านอื่นๆ ประมาณ 20% ครับ แต่เทียบกับคุณภาพอาหารก็คุ้มครับ
รวม 8.75/10 เขียนเชียร์เยอะจัง ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ แต่แนะนำครับ ร้านสวยๆ บรรยากาศดีๆ นัดเดทได้เลยครับ ถึงตรงนี้จะเป็นร้านที่อยู่ในซอยอีกทีครับ ในซอยนี้มีหลายร้าน และส่วนใหญ่มีห้องคาราโอเกะ ซึ่งไม่ค่อยมีคนไปกันมากนัก แนะนำสำหรับช่วงเทศกาลที่ หาห้องไม่ค่อยได้แต่แถวนี้จะมี และราคาไม่แพงเท่าไหร่ครับ

แพกลางกรุง
ร้านขนาดค่อนข้างใหญ่ คนเยอะ ที่สำคัญน้องๆเชียร์เบียร์น่ารักๆเยอะมากครับ มีคาราโอเกะที่ดีแต่ต้องจองครับ ด้านข้างเป็นร้านกึ่งpub ชื่อกระฉูด
รสชาติคุณภาพ- 6/10 รสชาติยังไม่ติดใจครับ กลางๆ
การบริการ- 7/10 มีพนักงานต้อนรับตั้งแต่ทางเข้า พนักงานค่อนข้างเยอะ แต่ผมว่ายังบริการช้าไปหน่อย อาหารก็ค่อนข้างช้า แต่ที่นี่น้องๆเชียร์เบียร์ เชียร์โน่นเชียร์นี่เยอะมากๆครับ ใครชอบก็เชิญ แต่ผมว่าเชียร์มากไปก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ
สถานที่- 7/10 ร้านมีสระน้ำใหญ่ๆกลางร้าน ที่นั่งจะเป็นลักษณะริมน้ำ ร้านโล่งๆแต่ผมว่ามันอึกทึกเกินไปหน่อยครับ ร้านมีทีวีจอใหญ่แต่ดูไม่ทั่วถึงครับ และเสียงที่ดังทำให้น่ารำคาญนิดหน่อยครับ ดูบอลไม่ค่อยสนุกนอกจากได้ที่นั่งดีๆจริงๆครับ ที่จอดรถน้อยไปหน่อยครับ ห้องคาราโอเกะที่นี่ค่อนข้างดีครับ นั่งสบาย อยู่กลางน้ำ เพลงเยอะ ดีทีเดียวครับแต่ห้องจะเต็มเร็ว ต้องจองครับ
ราคา-7/10 ถ้าไม่สั่งอะไรเลิศหรูมากๆก็ไม่ถึงขั้นแพงมากเท่าไหร่แต่ก็ไม่ถูกครับ ต่อจานปริมาณพอใช้ได้
รวม 6.75/10 ครับ เป็นร้านที่ค่อนข้างดังอยู่แล้ว คนเยอะ นัดเลี้ยง ครอบครัวหรือที่ทำงานได้เลยครับ และแนะนำสำหรับคาราโอเกะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เสลดหมา176 เมื่อ Sat Jan 15, 2011 10:44 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
เสลดหมา176
NCT FRESHY
เสลดหมา176

สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 9:27 pm

สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน Qzo9k
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeWed Jan 12, 2011 9:54 pm

โหวตความเห็นว่าร้านไหนเลยก็ได้
http://nvclub.thai-forum
เสลดหมา176
NCT FRESHY
เสลดหมา176

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeSat Jan 15, 2011 10:44 pm

ส่ง มาให้เลือกจร้าาา
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeMon Jan 17, 2011 8:30 am

ว่าไงกันดีครับ

ที่ไหนกันดี
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeMon Jan 17, 2011 8:40 am

Very Happy Very Happy Very Happy
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeMon Jan 17, 2011 3:54 pm

มาดูคร้าบบบ

อิอิ ผมไม่เคยไปกินแถวนั้นเลยครับ

ไม่รู้จักสถานที่เลย

ถ้าร้านที่มีที่ถ่ายรูปสวยๆด้วยก็ดีครับ Very Happy Very Happy
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeMon Jan 17, 2011 10:53 pm

สำคัญว่ามีโคโยตี้ด้วยป่าววววววววววววววววววววอิอิ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeTue Jan 18, 2011 4:43 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
สำคัญว่ามีโคโยตี้ด้วยป่าววววววววววววววววววววอิอิ

ya! I Love Coyote What a Face
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeTue Jan 18, 2011 9:23 am

ขอบคุณน้องกัญจ์ครับ
nv3101
NCT SENIOR
nv3101

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeTue Jan 18, 2011 9:26 am

ว๊าย!!!!!!................มีโคโยตี้ด้วย
ม่ายไปม่ายได้แล้ววววววว........หุหุ Laughing
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeTue Jan 18, 2011 9:56 pm

ขอ เสนอ บ้านต้นซุง ครับ (เปิดมานานมาก)
ราคาอาหารไม่แพง (ไม่แพงจริงๆ)
อาหาร ครบ 3000 ฟรีค่าห้อง ห้องเป็นส่วนตัวมากครับ
ที่จอดรถสบาย mixer ราคาไม่แพง
ขอเน้นนะครับ ว่าที่จอดรถสบายจริงๆ (จอดเรียงถ่ายรูปได้)
อยู่ติด SC park Hotelที่ อริสมันต์ ตะกายตึกลงมาครับ Very Happy

เสนอแค่นี้แหละครับ Very Happy

จากที่สำรวจ ตรวจตรา และเที่ยวแถวนี้มานาน ผมว่าร้านนี้ OK ครับ ... ในการจัดมิตติ้ง
เพราะที่ไปมาหลายๆที่ ร้านที่น้องกัญจ์ว่ามาก็ดีครับ(ขอบคุณน้องกัญจ์สำหรับข้อมูล)

waterside อาหารแพงมากครับ ห้อง คาราโอเกะมีน้อยต้องจองกันเป็นเดือน ที่จอดรถ หลังหนึ่งทุ่ม จอดไกลมาก
The pool อย่าได้เข้าไปเหยียบ แพงมั๊ก ค๊าบ
ไป หลายคน อาจกระเป๋าฉีก ได้ครับ Very Happy ไงก็ลองดูกันครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeTue Jan 18, 2011 10:30 pm

ตามพี่แจ๊คดีกว่าครับ
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeWed Jan 19, 2011 9:25 am

Very Happy
didomon
NCT SENIOR
didomon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeWed Jan 19, 2011 3:08 pm

Very Happy ... Very Happy
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeWed Jan 19, 2011 8:02 pm

พี่แจ๊ค 1เสียงครับ
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeWed Jan 19, 2011 10:14 pm

รอ ท่าน อื่น ก่อน ดิ ป๋า Very Happy:D
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeThu Jan 20, 2011 9:24 am

อย่างที่น้อง jack บอกก็ดีครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะลองติดต่อสอบถามทางร้านเค้าดูนะครับ

เพราะตอนแรกดูไว้ 3 ที่ เป็นร้านเน้นห้องคาราโอเกะ 10-15คน ห้องละ 2,500 เกินกว่านี้แต่ไม่เกิน 30 คน ห้องละ 3,000 บาท อาหาร-เครื่องดื่ม ต่างหาก
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeThu Jan 20, 2011 7:41 pm

อาหารก็ซื้อข้างนอก เครื่องดื่มก็โลตัสดิเป้555
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeFri Jan 21, 2011 12:43 am

บ้านต้นซุง เดือนหน้าปิดปรับปรุงครับ พนักงานแจ้งว่าปิดหลายเดือนเลย...
NooM
Moderator
NooM

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeFri Jan 21, 2011 10:31 am

ไปไหนกันหว่า..นู๋มาใหม่ ไปด้วยได้ป่ะ
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeFri Jan 21, 2011 10:36 am

NooM พิมพ์ว่า:
ไปไหนกันหว่า..นู๋มาใหม่ ไปด้วยได้ป่ะ

โอ๊วววววววว "สมาชิกใหม่" ยินดีต้อนรับครับ Very Happy Very Happy Very Happy
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeSat Jan 22, 2011 2:01 pm

ยินดีต้อนรังเด็กใหม่คับ(เด็กโข่งนะ)555
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeMon Jan 24, 2011 9:24 pm

บ้าน ต้น ซุง ปิด ปรับ ปรุง ซะ และ Very Happy Very Happy
ขอบ คุณ พี่ เป้ ครับ Very Happy

กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน   สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน I_icon_minitimeTue Jan 25, 2011 10:24 pm

บ้านต้นตะเคียนไงอ้วน555

สถานที่ จัดงานเลี้ยง คร้าบบบบ ลองดู คอมเมนท์ กัน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next