NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เบาดับครับ

Go down 
Fisho
bangnv_sr
TEERASIT
dew
thruonline
bestzaa1
กล้วยหอม
nv666
yytt
13 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

เบาดับครับ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeTue Mar 01, 2011 8:56 pm

รอฟังผลครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://nvclub.thai-forum
tae007
NCT FRESHY
tae007

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeThu Mar 03, 2011 4:21 pm

ถ้าไม่หายลองตั้งระบบไฟเครื่องครับ ลองโย็กขึ้นๆลงๆเต้ไม่เป็นแต่เคยมีอาหาร เาตั้งระบบไฟใหม่หายอะ ลองดูนะ
yytt
NCT FRESHY
yytt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Mar 07, 2011 11:05 am

ขอบคุณอีกครั้งครับ สำหรับสิ่งดีๆที่มีให้กัน
ผมยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรกับเครื่องยนต์ ยังไม่ได้ปรับรอบ
แต่ทำความสะอาดและเช็คอุปกรณ์ที่คิดว่าเกี่ยวข้องทีละตัวครับ
ทำเองแบบใจเย็นๆครับ ตอนนี้เริ่มมีอาการดีขึ้นบ้าง แต่ยังไม่น่าพอใจ
ถ้าได้ผลอย่างไร เจอปัญหาอย่างไร และจบปัญหาที่อะไร ผมจะมาแจ้งให้ทราบกันอีกทีนะครับ
(กลัวแต่ ว่า วาวล์จะยันนั่นแหละครับ เพราะตอนเช้าๆ เครื่องเย็นต้องสตาร์ทแช่ นานๆ แล้วครับ)
chompue
NCT FRESHY
chompue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Mar 07, 2011 5:41 pm

เป็นเหมือนกัน จะให้ที่ร้านเค้าทำให้ พวกเครื่องเนี้ยะ ไม่รู้เรื่องเลย เรื่องอื่น ๆ ก็ไม่รู้เหมือนกัน อิิอิ รู้แต่วิธีใช้เท่านั้น ขับอย่างเดียว
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Mar 07, 2011 8:34 pm

ถ้าอยู่ไกล้บ้านผมจะทำให้เลยครับ แต่คิดค่าแรงนะ555
http://nvclub.thai-forum
chompue
NCT FRESHY
chompue

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeTue Mar 08, 2011 9:44 am

แหง่ว นึกว่าจะฟรี อิอิ มาเลยเดวเลี้ยงข้าวขาหมู อร่อยที่สูดในโลก
PK-POWER
NCT FRESHY
PK-POWER

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeMon Mar 14, 2011 9:18 pm

เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างครับ

ผมมีอาการเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย ดับแต่แก๊ส น้ำมันรอบตกแต่ไม่ถึงกับดับ <--ยิ่งลองปิดแอร์ตอนติดไฟแดง จะใส่ D หรือ N สั่นใหญ่เลย

ไปเปลี่ยน คอล์ยจานจ่าย ก็ไม่หาย Sad
yytt
NCT FRESHY
yytt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeTue Mar 15, 2011 12:58 pm

ตอนนี้ผมตัดไฟเลี้ยงปั๊มที่ถังออกเวลาวิ่งแก็สครับ
อาการดีขึ้นครับ มีการดับน้อยลง เหมือนรอบเครื่องเรียบขึ้นเวลาเดินเบา
แต่ถ้าแอร์ทำงาน ไม่มีปัญหาครับ เพราะว่ารอบจะสูงกว่า ตอนที่แอร์ไม่ทำงานอยู่แล้วครับ
ผมลองทำลองใช้ดูเรื่อยๆ นะครับ มีเวลาก้อทำไป
แต่ก้ออยากถอดพวก Air flow หรือ sensor ตัวอื่นๆ มาล้างเหมือนกัน
แต่ยังค่อยว่างเลยครับ
เอาไว้ถ้าหายขาดจากสาเหตุอะไร ผมจะมาแจ้งให้ทราบเรื่อยนะครับ ขอบคุรครับ
Tah
NCT FRESHY
Tah

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeWed Jun 15, 2011 2:43 pm

เป็นอย่างไรบ้างครับ เช้านี้เจออาการนี้เลย
แต่เปิดแอร์แล้วหาย เลยเร่งแอร์ไวเยอะๆ รถติดใน กทม. เบาดับแบบนี้น่ากลัวที่สุด
yytt
NCT FRESHY
yytt

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeFri Jun 17, 2011 11:46 am

ตอนนี้หายแล้วครับ เป็นที่ หัวฉีดน้ำมันรั่วครับ
ต้องถอดออกมาล้างครับ จึงจะดี
แต่ผมยังไม่ได้ถอด ใช้การตัดปัมที่ถังอย่ครับ
ยังไม่มีเวลาถอดเลยครับ
PK-POWER
NCT FRESHY
PK-POWER

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบาดับครับ   เบาดับครับ - Page 2 I_icon_minitimeThu Jun 30, 2011 4:59 pm

yytt พิมพ์ว่า:
ตอนนี้หายแล้วครับ เป็นที่ หัวฉีดน้ำมันรั่วครับ
ต้องถอดออกมาล้างครับ จึงจะดี
แต่ผมยังไม่ได้ถอด ใช้การตัดปัมที่ถังอย่ครับ
ยังไม่มีเวลาถอดเลยครับ

ต้อง ล้าง อะไรหรือครับ เผื่อเป็น แนวทางบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เบาดับครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2