NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ

Go down 
V-MOG
slimant
กล้วยหอม
gindee
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
gindee
NCT FRESHY

ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeSun Feb 20, 2011 9:04 pm

คือผมต้องการเช็คระบบหล่อเย็น และระบบแก็สครับ แต่ผมไม่มีความเข้าใจเรื่องเครื่องยนต์ครับ
จึงอยากให้เพื่อนๆแนะนำแู่ที่เชื่อถือได้ให้หน่อยครับ กลางวันผมสดวกแถวเมืองทอง หรือใกล้เคียงครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeSun Feb 20, 2011 9:51 pm

โซนนี้มีใครบ้างครับพี่น้องครับ มาบอกเค้าด้วยครับผม
http://nvclub.thai-forum
gindee
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeMon Feb 21, 2011 9:52 pm

มีแต่ความเงียบครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeMon Feb 21, 2011 11:32 pm

ใจเย็นๆครับ พี่ม๊อกกะพี่เอ๊กซ์คงยังไม่เปิดอ่านอ่ะคับ เค้าอยู่โซนนั้นแหละคับ ขับรถสวยอย่าใจร้อนสิคับตัวเอง
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeTue Feb 22, 2011 8:43 am

เมืองทอง ไม่รู้จักเลยครับ

เดี๋ยวรอ ท่านๆ แถวนั้น ก่อน
Smile

จะให้ไว ลองโทรไปถามตาเบิ้มก้อได้
น่าจะ พอทราบ
https://www.facebook.com/slimant
V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeTue Feb 22, 2011 11:17 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ใจเย็นๆครับ พี่ม๊อกกะพี่เอ๊กซ์คงยังไม่เปิดอ่านอ่ะคับ เค้าอยู่โซนนั้นแหละคับ ขับรถสวยอย่าใจร้อนสิคับตัวเอง

ครับพี่อ็อด

พอดีผมมีอู่ที่ผมใช้บริการอยู่ประจำ เจ้าของอู่เขาก็ใช้ nv ติดแก๊สเหมือนกันอะครับ

เจ้าของกระทู้จะสะดวกลองไปปรึกษาเบื้งองต้นดูก่อนใหมครับ แถวคาร์ฟูร์ แจ้งวัฒนะ
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeTue Feb 22, 2011 3:33 pm

แถวเมืองทอง ผมไม่มีครับ ตามพี่ม๊อกเลยครับ

ไปวันไหน เผื่อว่างเด๋วไปด้วยครับ
gindee
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeTue Feb 22, 2011 7:09 pm

ขอบคุณท่าน MOG ครับว่าแต่ชื่ออู่อะไรครับ ผมขับผ่านคาร์ฟูทุกวันครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeTue Feb 22, 2011 8:22 pm

V-MOG พิมพ์ว่า:
กล้วยหอม พิมพ์ว่า:

ครับพี่อ็อด

พอดีผมมีอู่ที่ผมใช้บริการอยู่ประจำ เจ้าของอู่เขาก็ใช้ nv ติดแก๊สเหมือนกันอะครับ

เจ้าของกระทู้จะสะดวกลองไปปรึกษาเบื้งองต้นดูก่อนใหมครับ แถวคาร์ฟูร์ แจ้งวัฒนะ
พี่ม๊อกก็ลงเบอร์ไว้ให้เค้าโทรหาสิพี่ เอาเบอร์พี่ด้วยเบอร์อู่ด้วย เผื่อตาเอ๊กซ์เค้าจะไปนวดมั่ง555
gindee
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeTue Feb 22, 2011 8:49 pm

นวดอะไรครับท่านอ๊อด แถวเมืองทองหลายร้านครับ
V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeWed Feb 23, 2011 8:12 am

ห้างหุ้นส่วนจำกัด เพชรพลอย คาร์เซอร์วิส 02-9604522

พี่เพชร เจ้าของร้าน

พี่พลอย 081-4248578( น้องเจ้าของร้าน )

gindee
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeWed Feb 23, 2011 7:54 pm

ขอบคุณท่าน V-MOG ครับ แล้วยังไงจะมารายงานอีกทีครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeWed Feb 23, 2011 8:25 pm

นัดมิตติ้งไปเลยพี่ม๊อก แบบว่านอกรอบไง นัดกับพี่เอ๊กซ์ด้วยก็ได้
Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeThu Feb 24, 2011 8:41 am

พี่ม๊อกไปป่ะ อยากดื่มอ่ะ................ Very Happy Very Happy Very Happy
Tah
NCT FRESHY
Tah

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeThu Feb 24, 2011 8:53 am

bounce bounce bounce
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeThu Feb 24, 2011 10:38 pm

มาบ้านผมดิพี่เอ๊กซ์อิอิ
V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeFri Feb 25, 2011 9:46 pm

วันอาทิตย์นี้ ผมจะไปเปลี่ยนซีลหน้าเครื่อง เพราะน้ำมันมันเยิ้มอะครับ นานแล้วด้วย

อาจจะเช็คซีลอ่างน้ำมันเครื่องด้วยอะครับ ที่ร้านนี้แหละ ท่านไดว่างก็มาคุยกันนะครับผม

ปล.ไปบ้านพี่อ็อด เปลี่ยนไฟหน้าปัดให้ฟรีป่ะหละ (รื้อคอนโซลด้วยอะครับ)

Van X
Moderator
Van X

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeSat Feb 26, 2011 9:38 am

วันอาทิตย์เปิดด้วยเหรอพี่ เจ๋งเลย Very Happy Very Happy Very Happy
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeSat Feb 26, 2011 9:54 pm

V-MOG พิมพ์ว่า:
วันอาทิตย์นี้ ผมจะไปเปลี่ยนซีลหน้าเครื่อง เพราะน้ำมันมันเยิ้มอะครับ นานแล้วด้วย

อาจจะเช็คซีลอ่างน้ำมันเครื่องด้วยอะครับ ที่ร้านนี้แหละ ท่านไดว่างก็มาคุยกันนะครับผม

ปล.ไปบ้านพี่อ็อด เปลี่ยนไฟหน้าปัดให้ฟรีป่ะหละ (รื้อคอนโซลด้วยอะครับ)
ไฟหน้าปัดดับกี่ดวงล่ะพี่ ถ้ามาจริงๆฟรีทุกอย่างครับพี่555 ของผมมีหลอดเยอะแยะเลย ท่านใดสนใจตะโกนมาดังๆเลยครับ555

V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeMon Feb 28, 2011 8:40 am

เรียบร้อยแล้วครับ.....

-ซีลมู่เล่หน้าเครือง 1

-ประเก็นอ่างน้ำมันเครื่อง 1

-ยางรับคาน 4

-ทะลวงแคทคอท่อไอเสีย

-เข็มขัดล็อคคอท่อไอเสีย 1

-ค่าแรง

*** ค่าใช้จ่ายทั้งหมดรวม 1000-
V-MOG
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeMon Feb 28, 2011 8:43 am

Van X พิมพ์ว่า:
วันอาทิตย์เปิดด้วยเหรอพี่ เจ๋งเลย Very Happy Very Happy Very Happy

ขอโทษทีครับคุณเอ็กห์ลืมตอบ

ร้านเปิดครับถ้าเรานัดล่วงหน้าเขาใว้อะครับ..
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeMon Feb 28, 2011 9:32 am

ถูกมากอ่ะ พี่ mog cheers
green nv#032
NCT SENIOR
green nv#032

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeMon Feb 28, 2011 9:35 am

ราคาไม่แรง ใครอยู่แถวนั้น จัดไปครับ
Tah
NCT FRESHY
Tah

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ   ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ I_icon_minitimeMon Feb 28, 2011 10:11 am

ถูกดีครับ รับนัดวันอาทิตย์อีกต่างหาก เยี่ยมเลย Very Happy

ขอคำแนะนำเรื่องอู่ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1