NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
noname
NCT FRESHY
noname

เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า   เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า I_icon_minitimeThu Mar 24, 2011 12:23 pm

เพื่งได้กดสุดเมื่อวานครับ คันหน้าจอดกระชั้นชิด กดสุดแรงวิ่งมาแค่ 60 หลังจับตาย แต่หน้ายังวิ่งได้สบาย รถหักมาด้านขวาเลย เหลืออีกนิดเดียว เบรคแล้วมันแข็งๆ เป็นไปได้หรือเปล่าว่าจานมันบางแล้ว แต่ผ้าเบรคก็เปลี่ยนได้ไม่นานครับ ชุดซ่อมก็ทำไปหมดแล้ว ท่านไดมีความคิดเห็นอย่างไร ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ หมดไปกับเรื่องเบรคไปเยอะแล้ว
ขึ้นไปข้างบน Go down
beer_bangbon
NCT SENIOR
beer_bangbon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า   เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า I_icon_minitimeThu Mar 24, 2011 1:55 pm

มาดันรอผู้รู้ครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า   เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า I_icon_minitimeThu Mar 24, 2011 10:26 pm

คลายเบรคหลังออกนิดนึงครับ จิงๆแล้วทำมะดานะครับที่หลังจะต้องล๊อค เพราะล้อหน้าจะมีเครื่องยนต์ถ่วงอยู่ไม่ต้องกังวลครับ พยายามอย่าขับไกล้ตูดชาวบ้านให้มากนะครับอันตราย ส่วนเรื่องเบรคต้องเข้าร้านที่ชำนาญจริงๆนะครับ ม่ายงั้นไม่จบจิงๆ
http://nvclub.thai-forum
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า   เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า I_icon_minitimeThu Mar 24, 2011 10:44 pm

หลังมันเบา ครับ NV
ล๊อคหลังก่อนแน่นอน
ข้อเสีย ของรุ่นนี้ เลย
ไม่มีน้ำหนัก ถ่วงหลัง เบรกไม่เป็นเลย
https://www.facebook.com/slimant
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า   เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า I_icon_minitimeThu Mar 24, 2011 11:25 pm

รถโหลดมารึป่าว...ถ้าโหลดมา ตัวรถจะเตี้ยลงเหมือนบรรทุกหนัก ทำให้ระบบปรับแรงดันน้ำมันเบรคหลัง

ตามน้ำหนักบรรทุก จ่ายน้ำมันที่ล้อหลังมากขึ้น

วิธีแก้คือให้ไปตั้งขาสปริงตัวปรับแรงดันน้ำมันเบรคหลัง (อยู่ที่คานหลังมีสปริงตัวใหญ่ๆดึงอยู่)

จะมีน๊อดเบอร์12 อยู่สองตัวคลายออกแล้วโยกปรับ ให้สปริงตัวใหญ่ๆหย่อนลง แล้วจะดีขึ้นครับ Very Happy
noname
NCT FRESHY
noname

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า   เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า I_icon_minitimeFri Mar 25, 2011 8:47 am

โอ้ว ขอบคุณครับ แล้วเรื่องผ้าเบรค มีส่วนป่าวครับ เบนดิก metal king ครับด้านหน้า เคยถอดออกมา หน้าผ้าเบรคดูมันวาวเลย จะร้อนหรือไม่ร้อนก็เหมือนกันเลยครับ จับไม่อยู่ รถไม่ได้โหลดครับ บรรทุกแค่ถังแก๊ส หรือว่าเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ดี ยี่ห้อไรเบรคดีๆครับแนะนำหน่อย วัดจานมาสองข้าง 16.4 cm ของเดิมเท่าไรครับ ขอบคุณนะครับพี่น้องทุกท่านที่ให้คำแนะนำ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า   เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า I_icon_minitimeSat Mar 26, 2011 11:55 pm

ใช้ทำมะดาก็พอครับ ดีกว่ายี่ห้อดีๆอีก มันจะหมดตามอายุการใช้งานเราครับ ยี่ห้อดีๆเค้าไม่ค่อยหมดหรอกครับ ใช้ๆไปมันจะเป็นกระจกส่องหน้าได้เลยครับ
http://nvclub.thai-forum

เบรคหลังจับก่อนเบรคหน้า
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1