บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Thu Mar 24, 2011 2:56 pm

ยินดีนะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Nitcha
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Thu Mar 24, 2011 4:55 pm

งั้นขออนุญาตถามหน่อยนะครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนพวงมาลัยโดยเอาของ R34 ที่มีปุ่มควบคุมเสียงวิทยุติดมาด้วยมาใส่ แล้วผมควรต้องใส่วิทยุแบบไหน หรือต้องทำอย่างไรบ้างจึงจะสามารถใช้เจ้าพวงมาลัยนี้ควบคุมวิทยุได้ ผมคิดว่ากำลังจะเปลี่ยนวิทยุ 2 DIN ที่มันมีจอด้วยอ่ะครับ ช่วยแนะนำยี่ห้อหรือรุ่นที่ราคาไม่แรงแต่ใช้งานได้ให้หน่อยได้ไหมครับ
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Fri Mar 25, 2011 12:39 pm

เขาเรียก ว่า INTERFACE คุมวิทยุ ครับ ราคาแพงๆ+++แถมต้องมาแปลงใส่ครับ ราคาประมาน 2500แนะครับ

วิทยุ pioneer ก็ใช้ได้ครับ มีหลายรุ่น ราคาไม่เกิน3000ก็มีครับ คริๆๆ ผมว่ากดมือดีกว่าครับอิอิ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Sun Mar 27, 2011 9:27 pm

ผมก็ว่างั้นแหละพี่ป๊อกอิอิอิ
http://nvclub.thai-forum
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 2:01 am

รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ

เรื่องเสียง หวีดๆ จากลำโพง

อาการคือ มีเสียง หวีดๆ ออกจากลำโพง เฉพาะตอนที่ติดเครื่องครับ แล้วมันจะดังขึ้น ตามรอบเครื่อง

ผมเดินเครื่องเสียงเองครับ เดินแยกสายสัญญาณ กับ สาย แบต คนละฝั่งแล้ว

และต่อใช้งานมาได้ 4-5 วันเเล้ว ( อาการปกติ )

ระหว่าง 4-5วันนี้ ถอด ฟร้อน เข้า/ออก เพราะยังประกอบภายในไ่ม่เสร็จ ( อาการปกติ )

วันนี้ มาประกอบครั้งสุดท้าย เดินไฟที่ต้องใช้เรียบร้อยเเล้ว ก่อนประกอบฝาครอบแอร์

มาเปิดฟังดู มีเสียง หวีดๆ ออกจากลำโพง ผมก็คิดว่า เป็นสัญญาณรบกวน ก็เลย ไปเอากล่อง ไม่รู้เรียกว่า Filter Box รึปล่าว เห็นมันเขียนติดไว้ (จากฟร้อนอันเก่า) แกะมาพ่วง + - ก่อนเข้าฟร้อน

อาการก็เหมือนเดิมครับ มีเสียงหวีด

สรุปสิ่งที่ลองทำไปแล้ว

1. ลองใส่กล่อง Filter Box ก่อนเข้า ฟร้อน
2. ลองย้าย กราว์น ที่ออกจากฟร้อน
3. ลองต่อสาย + - จากแบตเตอร์ มาที่ ฟร้อนโดยตรง
4. ลองใช้ Mp3 ต่อเข้า ปรี แอมป์ เพื่อลองเสียง ปรากฎว่า "ไม่มี"สัญญาณรบกวน เสียงฟังปกติดี

คำถาม 1. ผมคิดว่าเป็นที่สัญญาณรบกวน แต่ทำไม 4-5 วันแรก ฟังปกติดี อยากทราบสาเหตุครับ
2. ตอนนี้มืด 8 ด้าน ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ

Fisho
NCT FULL MEMBER

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 8:41 am

ลองดู ground amp ด้วยนะคับ cheers
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 10:16 am

taxi39 พิมพ์ว่า:
รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ

เรื่องเสียง หวีดๆ จากลำโพง

อาการคือ มีเสียง หวีดๆ ออกจากลำโพง เฉพาะตอนที่ติดเครื่องครับ แล้วมันจะดังขึ้น ตามรอบเครื่อง

ผมเดินเครื่องเสียงเองครับ เดินแยกสายสัญญาณ กับ สาย แบต คนละฝั่งแล้ว

และต่อใช้งานมาได้ 4-5 วันเเล้ว ( อาการปกติ )

ระหว่าง 4-5วันนี้ ถอด ฟร้อน เข้า/ออก เพราะยังประกอบภายในไ่ม่เสร็จ ( อาการปกติ )

วันนี้ มาประกอบครั้งสุดท้าย เดินไฟที่ต้องใช้เรียบร้อยเเล้ว ก่อนประกอบฝาครอบแอร์

มาเปิดฟังดู มีเสียง หวีดๆ ออกจากลำโพง ผมก็คิดว่า เป็นสัญญาณรบกวน ก็เลย ไปเอากล่อง ไม่รู้เรียกว่า Filter Box รึปล่าว เห็นมันเขียนติดไว้ (จากฟร้อนอันเก่า) แกะมาพ่วง + - ก่อนเข้าฟร้อน

อาการก็เหมือนเดิมครับ มีเสียงหวีด

สรุปสิ่งที่ลองทำไปแล้ว

1. ลองใส่กล่อง Filter Box ก่อนเข้า ฟร้อน
2. ลองย้าย กราว์น ที่ออกจากฟร้อน
3. ลองต่อสาย + - จากแบตเตอร์ มาที่ ฟร้อนโดยตรง
4. ลองใช้ Mp3 ต่อเข้า ปรี แอมป์ เพื่อลองเสียง ปรากฎว่า "ไม่มี"สัญญาณรบกวน เสียงฟังปกติดี

คำถาม 1. ผมคิดว่าเป็นที่สัญญาณรบกวน แต่ทำไม 4-5 วันแรก ฟังปกติดี อยากทราบสาเหตุครับ
2. ตอนนี้มืด 8 ด้าน ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ

จากที่บอกว่าเอาmp3มาลงแล้วไม่มีเสียงรบกวนนั้น มีสองสามสาเหตุครับ

-1.เกิดจากกราว์ วิทยุของท่าน มีปัญหา วิธีแก้ ถอดวิทยุออกมาแล้วดูที่ช่อง avสัญญานเสียง ที่กราว์ แล้วหาสายไฟ จากกราว์ ช่องเสียง ลงตัวถังของ วิทยุครับ
-2.เกิดจากสายสัญญานที่มาต่อปรียาวเกินไป ประมาน0.5เมตรหน้าจะโอแล้วครับ ถ้ายาวเกินไปกว่านี้อาจจะมีบ้าง ที่มีเสียงรบกวนแต่น้อย
-3.เกิดจาก ปรับวอลุ่มของ ปรีมากเกินไป [ส่วนมากปรีรุ่นใหม่จะมีช่องปรับ เป็นVRเกือกม้าครับ] แล้วอีกอย่าง วอลุ่มเร่งเสียงแหลม นะครับปรับๆๆมากๆๆ ก็จะดัง

ลองทำข้อ1-2ก่อนครับ ถ้าไม่หาย ก้ทำข้อสามครับ ถ้ายังไม่หายอีก คงจะต้องลองเอาวิทยุ ตัวอื่นมาลองแล้วครับ
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 10:22 am

ใช้วิทยุของอะไรครับ
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 12:55 pm

ก่อนอื่นขอบคุณมากเลยนะครับ Very Happy

ผมใช้ ฟร้อนของ pioneer 3350ub ครับ

จากที่ตอบมาผมสันนิฐานว่า น่าจะเป็นข้อ 1.

เพราะ ตอนแรกที่ถอดเข้า ถอดออก ไม่ได้ถอดสายอื่นเลย นอกจากกราวน์

ข้อ 2. สายต่อมาปรี ของผมใช้ 0.5 เมตรครับ (ลองเปลี่ยนสายอื่นเเล้ว ก็ไม่หาย)

3. ผมปรับวอลุ่มนิดเดียวเอง ก็มีเสียง หวีด ออกมาเเล้วครับ

ส่วนการแก้ไข "avสัญญานเสียง ที่กราว์ แล้วหาสายไฟ จากกราว์ ช่องเสียง ลงตัวถังของ วิทยุครับ"

หมายความว่า จัมป์ กราวน์ที่สายสัญญาณ ลงตัวถังวิทยุ ใช่ไหมครับ

ผมจะได้ลองแก้ไขดู

ขอบคุณมากนะครับ
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 1:41 pm

[quote="taxi39"]ก่อนอื่นขอบคุณมากเลยนะครับ Very Happy

ผมใช้ ฟร้อนของ pioneer 3350ub ครับ

จากที่ตอบมาผมสันนิฐานว่า น่าจะเป็นข้อ 1.

เพราะ ตอนแรกที่ถอดเข้า ถอดออก ไม่ได้ถอดสายอื่นเลย นอกจากกราวน์

ข้อ 2. สายต่อมาปรี ของผมใช้ 0.5 เมตรครับ (ลองเปลี่ยนสายอื่นเเล้ว ก็ไม่หาย)

3. ผมปรับวอลุ่มนิดเดียวเอง ก็มีเสียง หวีด ออกมาเเล้วครับ

ส่วนการแก้ไข "avสัญญานเสียง ที่กราว์ แล้วหาสายไฟ จากกราว์ ช่องเสียง ลงตัวถังของ วิทยุครับ"

หมายความว่า จัมป์ กราวน์ที่สายสัญญาณ ลงตัวถังวิทยุ ใช่ไหมครับ

ผมจะได้ลองแก้ไขดู

ขอบคุณมากนะครับ
[/quote

ถูกต้องแล้วครับ ปัดกรีติดเลยครับ หน้าจะหาย pioneer 3350ub ผมก้ใช้อยู่
จากประสบการ pioneer กราวน์ ต้องทำเกือบทุกตัวครับ แต่เสียงดีครับ
beer_bangbon
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 2:18 pm

มาเก็บความรู้อีกแล้วครับ
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 4:48 pm

อ้างอิงจาก :
ถูกต้องแล้วครับ ปัดกรีติดเลยครับ หน้าจะหาย pioneer 3350ub ผมก้ใช้อยู่
จากประสบการ pioneer กราวน์ ต้องทำเกือบทุกตัวครับ แต่เสียงดีครับ

ขอบคุณมากครับผม Very Happy

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมลองจัดการดูครับ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Mar 30, 2011 8:48 pm

ขอบคุณความรู้ดีๆครับ
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Fri Apr 01, 2011 1:39 am

เข้ามารายงานผลครับ

ก่อนอื่นต้องขอ ขอบคุณ พี่ apolo มากๆ เลยนะครับ

ถ้าไม่ได้คำแนะนำจากพี่ผมแย่เลย

ผลคือ ใช้ได้ครับ ไม่มีเสียงรบกวนเลย Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy ดีใจมากๆ

ผมทำตามคำแนะนำ โดยบัดกรีสายไฟติดกับ กราวน์ที่สายสัญญาณ และลงกราว์ที่โครงของฟร้อน

จากนั้น ผมคิดว่าไหนๆทำแล้ว เอาให้ดีๆไปเลย จะได้ไม่ต้องมาแก้

ผมเลยรื้อสายเก่า สาย บวก ลบ และ ACC จากเดิมที่ใช้คีมบิดสายให้แน่น และใส่ท่อหด

ตัดต่อใหม่ โดยบัดกรี และใส่ท่อหด

ปรากฏว่า เฟอเฟก ครับ ไม่มีเสียง หวีด เเล้ว

แต่ผมก็ยัง งงๆ อยู่ดีว่า ทำไม 5 วันแรกที่ต่อเสร็จ มันใช้ได้น้า พอถอดเข้า ออก แล้วกลับมีเสียง???
แต่ช่างมันเถอะครับ ตอนนี้ใช้ได้เเล้ว ผมไม่สนใจละ 5555

ขอบคุณนะครับ
afro afro
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Fri Apr 01, 2011 12:17 pm

ความรู้ดีๆอีกแล้วครับ
U
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Fri Apr 01, 2011 10:30 pm

ว้า..งบแต่เครื่องเสียงหมดไปแย้วดิ..มะงั้นได้ขอคำปรึกษามั่ง
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Sat Apr 02, 2011 11:11 am

แต่งใหม่ก็ได้ครับ
U
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Sat Apr 02, 2011 3:58 pm

ไม่มีตังค์อะพี่อ๊อด
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Sun Apr 03, 2011 10:25 pm

ให้กู้เอามะ 555
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Mon Apr 04, 2011 11:21 am

taxi39 พิมพ์ว่า:
เข้ามารายงานผลครับ

ก่อนอื่นต้องขอ ขอบคุณ พี่ apolo มากๆ เลยนะครับ

ถ้าไม่ได้คำแนะนำจากพี่ผมแย่เลย

ผลคือ ใช้ได้ครับ ไม่มีเสียงรบกวนเลย Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy ดีใจมากๆ

ผมทำตามคำแนะนำ โดยบัดกรีสายไฟติดกับ กราวน์ที่สายสัญญาณ และลงกราว์ที่โครงของฟร้อน

จากนั้น ผมคิดว่าไหนๆทำแล้ว เอาให้ดีๆไปเลย จะได้ไม่ต้องมาแก้

ผมเลยรื้อสายเก่า สาย บวก ลบ และ ACC จากเดิมที่ใช้คีมบิดสายให้แน่น และใส่ท่อหด

ตัดต่อใหม่ โดยบัดกรี และใส่ท่อหด

ปรากฏว่า เฟอเฟก ครับ ไม่มีเสียง หวีด เเล้ว

แต่ผมก็ยัง งงๆ อยู่ดีว่า ทำไม 5 วันแรกที่ต่อเสร็จ มันใช้ได้น้า พอถอดเข้า ออก แล้วกลับมีเสียง???
แต่ช่างมันเถอะครับ ตอนนี้ใช้ได้เเล้ว ผมไม่สนใจละ 5555

ขอบคุณนะครับ
afro afro

ครับยินดีด้วยครับ ที่ว่า มัน ใส่ได้สี่ห้าวันแรกนะ ของผมเมื่อก่อนก็เป็นผมคิดว่านะ ลายปริ้นของ วิทยุอาจจะเล็ก อาจะขาดนะครับ

ใครมีอะไรก็ ถามได้เลยนะครับยินดีครับผม เรื่องสูตรตู้ลำโพงก็ยินดีครับ หรือจะให้ตีตู้ให้ก็ยินดีครับ [รถnvตอนเดียวนะครับตู่เล็กๆแบนพาส10นิ้วนั้งสบายๆๆ]
U
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Mon Apr 04, 2011 8:59 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ให้กู้เอามะ 555
ขอบคุณครับ...
เอามากุ้สัก ล้านนึงครับจะเเอาไปลงทุน อิอิ....55+
piggylek_loso
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Apr 06, 2011 12:55 am

เปิดฟังเพลงอยู่ดีๆ เปิดเพลงฟังไปนานๆ เครื่องเล่นเพลงยังเล่นอยู่ แต่ไม่มีเสียงออกจากลำโพง แต่ปิดเครื่องประมาณอีกสักพักใหญ่ๆ ก็กลับมาฟังได้เหมือนเดิมครับ เหมือนมันจะแอบพักเครื่องเองเลยครับ อยากทราบว่าเป็นเพราะรัยครับ
Nitcha
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Apr 06, 2011 10:07 am

รบกวนถามหน่อยครับ วิทยุผมมันเป็นไรไม่รู้คือเมื่อเดือนก่อนผมลืมปิดไฟหน้ารถทำให้แบตหมด เพื่อนมาพ่วงแบตให้รถสตาร์ทติดแต่วิทยุเปิดไม่ได้ ผมก็ปล่อยมันไว้อย่างนั้นก่อน แต่แล้วอีกไม่กี่วันผมก็ลืมปิดไฟหน้าเหมือนเดิมอีก แบตหมดอีก พ่วงแบตเหมือนเดิมอีกครั้ง ปรากฏว่าวิทยุกลับมาใช้งานได้ครับ แต่แล้วก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น ผมลืมปิดไฟหน้าอีกแล้วครับ เมื่อวานซืนนี้เองแบตหมด พ่วงแบตเหมือนเดิม วิทยุก็กลับไปใช้งานไม่ได้เหมือนเดิมอีกแล้ว นี่ผมกำลังคิดว่าจะลองลืมปิดไฟหน้าอีกครั้งให้แบตหมดแล้วพ่วงอีกทีจะดีไหมครับ เผื่อมันจะใช้ได้เหมือนเดิม

กรณีแบบนี้อยากทราบว่าวิทยุมันเป็นอะไร ทำไมถึงมีอาการอย่างที่ผมเล่าอ่ะครับ มีทางแก้ไขไหม (ถ้าไม่แก้ที่นิสัยขี้ลืมของผม) หรือเป็นเพราะว่าผมกำลังคิดจะเปลี่ยนวิทยุใหม่ มันเลยน้อยใจ ทำงานมั่งไม่ทำมั่ง (แต่ผมไม่เคยบอกมันเลยนะว่าผมจะเลิกใช้งานมันอ่ะ มันไม่น่างอนได้เลย)
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Apr 06, 2011 11:00 am

piggylek_loso พิมพ์ว่า:
เปิดฟังเพลงอยู่ดีๆ เปิดเพลงฟังไปนานๆ เครื่องเล่นเพลงยังเล่นอยู่ แต่ไม่มีเสียงออกจากลำโพง แต่ปิดเครื่องประมาณอีกสักพักใหญ่ๆ ก็กลับมาฟังได้เหมือนเดิมครับ เหมือนมันจะแอบพักเครื่องเองเลยครับ อยากทราบว่าเป็นเพราะรัยครับ

อันนี้ขอรายละเอียดหน่อยครับ ว่ามีปรีแอมป์ หรือแอมป์ขับตัวไหนอีกบ้างครับจะได้หาจุดถูก
apolo
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ   Wed Apr 06, 2011 11:03 am

Nitcha พิมพ์ว่า:
รบกวนถามหน่อยครับ วิทยุผมมันเป็นไรไม่รู้คือเมื่อเดือนก่อนผมลืมปิดไฟหน้ารถทำให้แบตหมด เพื่อนมาพ่วงแบตให้รถสตาร์ทติดแต่วิทยุเปิดไม่ได้ ผมก็ปล่อยมันไว้อย่างนั้นก่อน แต่แล้วอีกไม่กี่วันผมก็ลืมปิดไฟหน้าเหมือนเดิมอีก แบตหมดอีก พ่วงแบตเหมือนเดิมอีกครั้ง ปรากฏว่าวิทยุกลับมาใช้งานได้ครับ แต่แล้วก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น ผมลืมปิดไฟหน้าอีกแล้วครับ เมื่อวานซืนนี้เองแบตหมด พ่วงแบตเหมือนเดิม วิทยุก็กลับไปใช้งานไม่ได้เหมือนเดิมอีกแล้ว นี่ผมกำลังคิดว่าจะลองลืมปิดไฟหน้าอีกครั้งให้แบตหมดแล้วพ่วงอีกทีจะดีไหมครับ เผื่อมันจะใช้ได้เหมือนเดิม

กรณีแบบนี้อยากทราบว่าวิทยุมันเป็นอะไร ทำไมถึงมีอาการอย่างที่ผมเล่าอ่ะครับ มีทางแก้ไขไหม (ถ้าไม่แก้ที่นิสัยขี้ลืมของผม) หรือเป็นเพราะว่าผมกำลังคิดจะเปลี่ยนวิทยุใหม่ มันเลยน้อยใจ ทำงานมั่งไม่ทำมั่ง (แต่ผมไม่เคยบอกมันเลยนะว่าผมจะเลิกใช้งานมันอ่ะ มันไม่น่างอนได้เลย)

จากปัญหาที่ที่บอกมาลองถอดวิทยุมาลองต่อข้างนอกก่อนครับ แบบว่า เอาสาย รีโมท[แดง.เหลือพันรวมกัน] ดำลงกาวร์ด

แล้วลองเปิดดูก่อนครับ ว่า ติดไหม ถ้าติดก็จัดการเดินสายไฟในวิทยุใหม่เรยครับ ถ้าไม่ติดยกไปร้านซ่อมให้เขาเช็คครับ ส่วน ที่ว่า ติดบ้างไม่ติดบ้าง อาจจะอุปกรณ์ตัวไหน หลวมครับ

ยินดี ให้คำปรึกษาด้านเครื่องเสียงครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1