บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nemomancear
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV   Wed Mar 30, 2011 11:07 am

ก่อนอื่นขอสวัสดีสมาชิกท่านที่ใช้ NV และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยะครับ

ตอนนี้สนใจ NV และอยุ่ในช่วงศึกษาหาข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อ
พอดีได้ไปตั้งกระทุ้ถามที่นี่

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10380513/V10380513.html

และได้มีบาง คห. บอกว่า แอร์โฟลว์ จะพังง่ายๆ ถ้าใช้แก๊ส

มันมีอุปกรณ์ที่พังง่ายขนาดนั้นเลยหรอครับ แล้วทุกๆ ท่านแก้ปัญหาอบย่างไรกันครับ

ขอบคุณครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
beer_bangbon
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV   Wed Mar 30, 2011 2:20 pm

ตั้งแต่ติดมา รู้สึกว่าของผมวิ่งดีกว่าน้ำมันอีกนะเนีย แบบเหยียบ แล้วสบายใจ อิอิ
beer_bangbon
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV   Wed Mar 30, 2011 2:23 pm

อีกนิดนึงนะครับ ตัวแวนมันเป็นเครื่องคาบู นะครับไม่ใช่หัวฉีด เพราะฉนั้นสบายใจได้ แต่เท่าที่รู้ในนี้ส่วนใหญ่ก็ติดกันเกือบหมดละครับ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV   Wed Mar 30, 2011 9:00 pm

ผมใช้รุ่นแรกไม่มีแคปติดแก๊สมาตลอด จนตอนนี้เปลี่ยนเครื่องแล้ว ก็ยังใช้แก๊สอยู่ ไม่เห็นว่าจะมีปัญหาอะไรเลยครับ แอร์โฟมันไม่ได้พังง่ายๆนะครับ ลองฟังสมาชิกท่านอื่นมาตอบอีกนะครับ
http://nvclub.thai-forum
Petch
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV   Thu Mar 31, 2011 9:15 am

beer_bangbon พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่ติดมา รู้สึกว่าของผมวิ่งดีกว่าน้ำมันอีกนะเนีย แบบเหยียบ แล้วสบายใจ อิอิ

ยืนยันอีกเสียงครับ เพราะผมก็เป็นแบบนั้น ใช้น้ำมันรอบเดินเบาไม่นิ่ง เวลาร้อนๆมีสวิงให้รู้สึกได้ สับมาใช้แก๊สเนียนเลย อัตราเร่งแทบไม่ต่าง แต่ความเร็วสูงสุดลดลง ล่าสุดกลับจากมอเตอร์โชว์ลองเล่นบนบูรพาวิถีสุดที่ 160 กม./ชม. ก่อนติดแก๊สเคยได้สูงสุด 190 กม./ชม. หลังติดแก๊สโหมดน้ำมันยังไม่เคยลอง น่าจะลดลง เพราะมีมิกซ์บังอากาศ แต่น่ามากกว่าโหมดแก๊ส

ปล. การขับรถด้วยความเร็วสูงเกินกฏหมายกำหนด เป็นอันตรายทั้งต่อผู้ขับและผู้ร่วมทาง และอาจถูกจับ
bestzaa1
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV   Thu Mar 31, 2011 7:56 pm

ตามหลักการที่ผมเคยเจอใน internet ถ้าติดแก๊สแล้วจะทำให้กำลังเครื่องหายไป 20% ถูกหรือป่าวอ่ะครับ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV   Thu Mar 31, 2011 10:51 pm

มันอยู่ที่การจูนครับแก๊สน่ะ ถ้าเป็นระบบหัวฉีดผมไม่เถียงว่าความเร็วตก แต่ถ้าระบบดูดผมไม่เห็นความเร็วมันจะตกตรงไหนเลยครับ ถ้าเรียกความแตกต่างระหว่างน้ำมันกับแก๊สอย่าไปเปรียบเทียบกันครับ อยู่ที่เกียร์ระหว่างออโต้กับธรรมดาครับ
http://nvclub.thai-forum

เด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัว + ทำการบ้านก่อนซื้อ NV
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1