บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

พี่ครับช่วยด้วยครับรถเบาแล้วดับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
nv_lampang
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: พี่ครับช่วยด้วยครับรถเบาแล้วดับ   Thu Mar 31, 2011 8:07 pm

ตอนแรกก้อดีดีอยู่ อยู่ๆ เครื่องกระตุก หลังจากที่เติมน้ำมันรอบไหม โซฮอล 91 หลังจากนั้นมาจอดที่บ้าน

สตาร์ทดูเครื่องเดินเบาแล้วดับ เลยถอดคาร์บูมาล้าง เอาไปใส่ก้อเหมือนเดิม

เลยเอามาล้างแล้วซื้อประเก็นคาร์บูมาใส่ใหม่ ก้อเหมือนเดิม เลยตัดสินใจเอาน้ำมันออกแล้วก้อเติม 91 แทน

มันก้อเหมือนเดิม คิดว่าเป็นที่หัวเทียนผมติดเครื่องเร่งแล้วถอดสายหัวเเทียนออกมันก้อดีทุกหัว ผมจนปัญญาแล้ว

พี่ท่านไดเคยเจออาการแบบนี้บ้าง ช่วยวิเคราะห์ให้ผมหน่อย
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: พี่ครับช่วยด้วยครับรถเบาแล้วดับ   Thu Mar 31, 2011 10:41 pm

ไม่เกี่ยวกับน้ำมันหรอกครับ แล้วก็ไม่เกี่ยวกับคาร์บูด้วย ผมว่าเป็นที่ระบบไฟมากกว่าครับ
ยังไงก็รอท่านอื่นมาตอบอีกทีละกันนะครับผม ใจเย็นๆนะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://nvclub.thai-forum

พี่ครับช่วยด้วยครับรถเบาแล้วดับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1