NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน

Go down 
sowa
apolo
กล้วยหอม
slimant
CCCiiiSSS
dew
GOD...NV
11 posters
ผู้ตั้งข้อความ
GOD...NV
NCT FRESHY
GOD...NV

เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeSat Apr 02, 2011 11:21 am

รถผมงานเข้าหนักเลยครับ ซื้อรถมาได้ไม่ถึงสามวันขับยังไม่ถึง150กิโลเลย

เกย์ความร้อนขึ้นสูงมากจนต้องจอดเลย แต่ก็ค่อยขับมาเรื่อยๆจนถึงบ้าน พอให้ช่างดู

สรุปว่าปั้มน้ำพัง ฝาสูบโกล่ง งานเข้าเลยครับตอนนี้เข้าอู่ไปเรียบร้อยแล้ว

ขอถามพี่ๆหน่อยครับ เครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความเหรอครับ และมีวิธี

ดูแลยังไงครับ มีเคล็ดลับอะไรแนะนำด้วยนะครับ lol! ขอบคุณครับ lol!
ขึ้นไปข้างบน Go down
dew
NCT SENIOR
dew

เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeSat Apr 02, 2011 1:36 pm

ใช้นิสสันมาหลายคัน ไม่เคยมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ Very Happy

เวลาขับให้หมั่นดูเกจวัดความร้อนด้วย ถ้าขึ้นสูงกว่าปกติต้องหาสาเหตุให้ได้ครับ Very Happy
CCCiiiSSS
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeSat Apr 02, 2011 3:50 pm

เป็นเหมือนกันแต่หายแล้วเกี่ยวกับท่อไอเสียอ่ะลองไปปรึกษาร้านท่อไอเสียดูนะครับ
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeSat Apr 02, 2011 6:04 pm

ชิ้นส่วนทุกชิ้น มีอายุการใช้งาน
หมั่นดูแลตรวจเช็ค ปัญหาจะไม่เกิดครับ
Smile
https://www.facebook.com/slimant
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeSun Apr 03, 2011 10:26 pm

ตามตาเก่งเลยครับ
http://nvclub.thai-forum
apolo
NCT FRESHY
apolo

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeMon Apr 04, 2011 11:35 am

GOD...NV พิมพ์ว่า:
รถผมงานเข้าหนักเลยครับ ซื้อรถมาได้ไม่ถึงสามวันขับยังไม่ถึง150กิโลเลย

เกย์ความร้อนขึ้นสูงมากจนต้องจอดเลย แต่ก็ค่อยขับมาเรื่อยๆจนถึงบ้าน พอให้ช่างดู

สรุปว่าปั้มน้ำพัง ฝาสูบโกล่ง งานเข้าเลยครับตอนนี้เข้าอู่ไปเรียบร้อยแล้ว

ขอถามพี่ๆหน่อยครับ เครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความเหรอครับ และมีวิธี

ดูแลยังไงครับ มีเคล็ดลับอะไรแนะนำด้วยนะครับ lol! ขอบคุณครับ lol!

นิสันเกย์ความร้อนขึ้นไมถึงครึ่งถ้าเทียบกับ ยี่ห้ออื่น ส่ยที่ว่ารถพังนั้นช่างก็บอกตรงตัวแล้วใช่ไหมครับ ว่าปั้มน้ำเสีย

รถตามอายุการใช้งานครับ ยิ่งซื้อรถมือสองมา ควรจะต้องเช็คก่อนการขับทางไกลเลยตครับ ไมงั้นก็อาจจะพังได้ครับ

ฝาสูบโกล่ง เนี้ยสงสัยตกยกเครื่องลงแล้วและครับ งานเข้าใหญ่เรย
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeMon Apr 04, 2011 8:40 pm

SR20de เลยครับผม
GOD...NV
NCT FRESHY
GOD...NV

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeTue Apr 05, 2011 10:39 am

ตอนนี้ได้รถกลับมาแล้วครับ ในราคากันเอง(รู้จักเจ้าของอู่)
แต่ยังหลอนๆอยู่ครับ กลัวอาการไม่หาย คงต้องดูแลเป็นพิเศษ
sowa
NCT SENIOR
sowa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeTue Apr 05, 2011 8:08 pm

ดู- ขับ- ฟัง- สังเกต

bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeWed Apr 06, 2011 8:09 pm

ถ้าฝาโก่ง อีกซักพัก ก็เป็นอีก ลองใช้ไปดูก่อนครับ
ไม่ต้องทางไกล ติดในเมืองก็ หลอนแล้วววว

แต่ผมว่าเรื่องความร้อน นิสสันไม่ค่อยนะจากที่ผมใช้ nv มา
แต่ถ้าปั้มน้ำรั่ว หรือน้ำในหม้อน้ำแห้งนะ จบข่าว น๊อคชัวๆกลางทาง

ผมเคยแล้วครั้งนึงปั้มรั่ว แบบไม่รู้ตัว แต่รอด
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeWed Apr 06, 2011 10:38 pm

ตามน้องเบสครับ
GOD...NV
NCT FRESHY
GOD...NV

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeThu Apr 07, 2011 7:12 pm

แปลว่าอาการฝาโก่งจะเป็นอาการเรื้อรังติดรถผมตลอดเลยไช่ไหมท่านเบส
มีทางแก้ไขให้หายขาดได้ปะครับ ตอนนี้ยิ่งรู้สึกหลอนได้อีกนะเนี้ย กลัวไปน็อคตอนเดินทางไกล
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeThu Apr 07, 2011 8:49 pm

ลองใช้ดูก่อน ถ้าไม่มีปัญหาความร้อนก็ไม่เปนไร ถ้ามีปัญหาความร้อนอีก

วิธีแก้ไขสุดท้ายถ้าไม่เปลี่ยนเครื่องคือเปลี่ยนฝาสูบครับ Very Happy
bestzaa1
NCT SENIOR
bestzaa1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeThu Apr 07, 2011 9:56 pm

ตามนั้นเลย ฝาสูบเห็นน้าอ๊อดว่า 2500-3000 ที่เชียงกงป่ะ
CCCiiiSSS
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeMon May 02, 2011 12:11 pm

ตรวจสอบพัดลมแอร์ทำงานปกติหรือเปล่าครับ
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeTue May 03, 2011 11:53 am

รถทุกคันมีปัญหานี้คับ ถ้าไม่กึแลตามระยะ
ปั้มน้ำต้องเปลี่ยน
ทุก แสนโลคับ

วาล์วน้ำก็ด้วย
ท่อยาง หม้อน้ำ ควร ใช้ของใหม่ให้หมด

ถ้าไม่บำรุงรักษา พังคาเท้า ทูกคันคัน
ส่วนใหญ่ จะหาแต่ของแต่งกัน ของที่จำเป็นต้อง
เปลี่ยนไม่ซื้อมาใส่กัน
TEERASIT
Moderator
TEERASIT

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeTue May 03, 2011 11:56 am

ฝาที่ว่า 2000 ฝาวาล์วละปล่าว
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeTue May 03, 2011 11:28 pm

ดีนะของผมเปลี้ยนหมดแล้วมะงั้นก็เป็นแบบนี้แหละ
ถอดอะไหร่ออกมาดูไม่อยากเชื่อว่ามันวิ่งได้ไงหว่ะเนี่ย เละมาก
nv666
NCT FRESHY
nv666

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน   เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน I_icon_minitimeThu May 05, 2011 11:08 pm

ไม่ใช้เฉพาะ NISSAN หรอก ครับ ยี่ห้อไหน ๆ มันก็ ร้อน ทั้ง นั้นแหละ ถ้า ปั้ม น้ำ พัง หม้อ น้ำ รั่ว 5555+ ขอให้แก้ไขได้ไว ๆ

เค้าว่าเครื่องNissanชอบมีปัญหาเรื่องความร้อน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1