NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ

Go down 
กล้วยหอม
7sin
savenv5012
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
savenv5012
NCT FRESHY

ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeFri Apr 08, 2011 9:05 pm

ขับ nv queen หัวฉีด อยู่ค่ะ มีอาการน้ำมันเครื่องขาวเหมือนน้ำนมเลย ช่างบอกว่าเปลี่ยนปะเก็นฝา ก็เปลี่ยนแล้วแต่ไม่หาย ก็เลยบอกว่าจะต้องยกฝาใหม่ พี่ๆ ช่วยแนะนะหน่อยค่ะว่าช่างเค้าฟันธงถูกหรือเปล่า เพราะรู้สึกว่าจะต้องเสียเยอะ ถ้าเป็นที่ฝาหาซื้อได้ที่ไหนและราคาเท่าไรรบกวนด้วยค่ะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeFri Apr 08, 2011 10:27 pm

น่าจะฝาสูบโก่ง ครับ

มีให้เลือก 2ทาง
1 ปาดฝาสูบ
2 เปลี่ยนฝาสูบใหม่
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSat Apr 09, 2011 12:38 am

ครับผม ฝาโก่งแน่นอน
ปาดกับหาเปลี่ยน มีค่าเท่ากันครับ แต่ถ้าปาดแล้วหายก็โอเค แต่ถ้าไม่หายก็เสียเวลาครับ
ทางที่ดีตัดสินใจเปลี่ยนฝาดีกว่าครับ ทีเดียวจบ ไหนๆก็ต้องรื้อมาเสียตังค์แล้วอ่ะครับ
เอาใจช่วยให้หายไวไวนะครับ
http://nvclub.thai-forum
savenv5012
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSat Apr 09, 2011 6:42 am

ตอนนี้ช่างบอกว่าจะต้องเปลี่ยนฝาสูบค่ะ แต่ยังหาอะไหล่ไม่ได้ พี่ๆ รู้แหล่งบ้างมั้ยคะ (ที่ราคาไม่แพงด้วยนะ)กลัวไม่ได้เที่ยวสงกรานต์จังเลย
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSat Apr 09, 2011 8:32 am

ปกติ GA16 จะหาฝาสูบยากครับ
ลองปาดฝาดูก่อนครับ เดี๋ยวไม่ทันสงกรานต์
https://www.facebook.com/slimant
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSat Apr 09, 2011 8:56 pm

SR คับ cheers
savenv5012
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSat Apr 09, 2011 11:48 pm

SR คืออะไรค่ะ
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSun Apr 10, 2011 8:10 am

อ่อ โทษทีคับ SR คือรหัสเครื่องยนต์รุ่นหนึ่งที่สมาชิกในเว็บ nv club นิยมเอามาเปลี่ยนแทนเครื่องเดิมน่ะคับ
savenv5012
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSun Apr 10, 2011 2:01 pm

วันนี้ช่างโทรมาแจ้งว่าไม่มีอะไหล่ค่ะ สงกรานต์ปีนี้คงกร่อยแน่ๆ เลย ใครรู้แหล่งหาซื้อช่วยหน่อยนะคะ ขอบพระคุณค่า
dew
NCT SENIOR
dew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSun Apr 10, 2011 2:45 pm

ลองติดต่อคุณนัทดูครับ โทร . 080-0880919 คับ
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSun Apr 10, 2011 2:48 pm

อยู่แถวไหนอ่ะครับ

จะได้แนะนำแหล่งได้ถูก

savenv5012
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSun Apr 10, 2011 3:35 pm

อยู่แถวเขตหนองจอก มีนบุรีค่ะ ขอบคุณที่ช่วยดูให้นะคะ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeMon Apr 11, 2011 2:45 pm

วันเสาร์ก็วิ่งผ่านครับ บอกช้าไปหน่อย ไม่งั้นวิ่งเข้าไปดูให้แล้วครับเชียงกงน่ะ
ไม่งั้นก็โทรหาพี่นัทดูครับ
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeThu Apr 14, 2011 11:05 am

savenv5012 พิมพ์ว่า:
อยู่แถวเขตหนองจอก มีนบุรีค่ะ ขอบคุณที่ช่วยดูให้นะคะ

มีนบุรี วิ่งมาบางนาไม่ไกลเท่าไหร่ครับ

ลองมาดูที่เซียงกงบางนาก่อนครับ คิดว่าน่าจะมีแต่คงต้องออกแรงหานิดหน่อย

ถ้าไม่ได้จริงๆ จะช่วยดูให้อีกแรงครับ แต่อาจต้องรอช่วงปลายเดือน
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeFri Apr 15, 2011 7:33 pm

ขอให้หายไวไวนะครับ
savenv5012
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSat Apr 16, 2011 4:12 pm

สวัสดีค่ะ ได้ลองเอาฝาสูบไปอัดน้ำที่โรงกลึงแถวมีนบุรีมาค่ะ ปรากฏว่าอัดน้ำแล้วไม่รั่ว แบบนี้จะฟันธงได้หรือไม่ว่า อาการเสียไม่ได้เป็นที่ฝา ตอนนี้เริ่มงงแล้วค่า
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeSat Apr 16, 2011 9:07 pm

ถ้าอัดน้ำไม่รั่วก็อย่าเพิ่งฟันธงว่าใช่นะครับ ต้องเอาไปใส่แล้วลองวิ่งดูนั่นแหละครับ ถึงจะรู้ว่าใช้ได้ไม่ได้ เพราะเราต้องลองกับการที่เครื่องเพิ่มแรงอัดของความร้อนครับ ไม่ใช่แค่แรงอัดน้ำ บางทีฝาที่ไปปาดมาใหม่ๆแรกๆอาจจะยังไม่รู้สึกหรอกครับ แล้วก็ไม่ได้ฟันธงว่าจะหายด้วย ส่วนที่หายก็ถือว่าโชคดีไปครับ ต้องเอาไปใส่ประกอบแล้วก็วิ่งดูครับ บางทีผมว่าคงไม่ร้ายแรงอย่างที่คิดหรอกนะครับ เอาใจช่วย กล้วยหอมครับ
savenv5012
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeThu Apr 21, 2011 5:51 pm

เซ้งเลย เอาฝาสูบไปอัดน้ำมาแล้ว ไม่รั่ว งง อยู่เลยว่าช่างเค้าจะทำอย่างไร
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ   ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ I_icon_minitimeFri Apr 22, 2011 9:36 pm

ประกอบแล้ววิ่งดูก่อนครับ

ขอข้อมูลจากสมาชิกค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1