บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

สอบถามเกี่ยวกับอาการ รถ หน่อยครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
khutong
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: สอบถามเกี่ยวกับอาการ รถ หน่อยครับ   Mon Apr 11, 2011 8:31 am

แนะนำตัวนิดนึงนะครับ

ผม ชื่อ ต๋อง เชียงใหม่ นะครับ เพิ่งได้มี NV มาแว้นๆเล่นครับ เมื่อวานนี้เกิดอาการ แปลกๆครับ ไม่เคยเจอ เพราะตอนกำลังจะกลับบ้าน บ้านอยู่เชิงเนินเขา ต้องเร่งรถขึ้นไป ปรากฎว่า ขึ้นไปได้ครึ่งทาง(ระยะจากทางลาดชันประมาณ 100 เมตร ) เร่งรถขึ้นดอย รถเกิดดับ ประมาณที่ 50 เมตร พอสตาร์ทอีกรอบ แล้วเร่งขึ้นไป ก็ดับอีกรออีกสักพัก ทำใจสตาร์ทใหม่ คราวนี้กลับปกติ รถกลับบ้านได้ปกติ แต่ปรากฎว่า กลับมีกลิ่นเหม็นไหม้ ไม่แน่ใจว่า เบรกไหม้ หรือ ครัชใหม้ครับ แต่กลิ่นมาทางช่วงหน้าซ้ายของรถ กลิ่นเหม็นมากๆๆ ครับ พอเปิดฝากระโปรงรถ ก็เห็นมีน้ำ เจิงนองอยู่แถวๆใต้ คอมแอร์รถ ก็ งง ครับ ว่ามันเปนอะไร อีกอย่างครับบ้านผมเป็น เชิงเขา ดอยครับ ถ้าหากมันไปดับกลางดอยสูง เสียวแน่ๆงานนี้ ก็ขอผู้รู้ช่วยอธิบายทีนะครับ เพราะว่าตอนนี้นอนไม่หลับเลยครับ ฮ่าๆๆๆ อีกอย่างผมมือใหม่หัดขับ เพิ่งจะมีรถ แต่ใจมันดันชอบ NV ซะงั้น

ขอบคุณครับ Laughing
ขึ้นไปข้างบน Go down
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามเกี่ยวกับอาการ รถ หน่อยครับ   Mon Apr 11, 2011 2:42 pm

ท่อน้ำแตกป่าวครับ ลองเช็คน้ำดู ที่มันดับอาจเกิดจากอาการฮีตของเครื่องน่ะครับ ถ้าเป็นแบบนี้น่ากลัวครับ(ขึ้นเขาด้วย) ถ้าไม่เช็คด่วนตอนนี้อาจต้องซ่อมยาวนะครับ
สันนิจฐานเรื่องน้ำที่มันรั่วต้องมาอันดับหนึ่งครับ ไม่งั้นฝาโก่งแน่ๆ ลองดูใหม่นะครับ อย่าพึ่งขับครับ
ไม่งั้นโทรปรึกษาได้ครับ081-98889-24 อ๊อดครับ
http://nvclub.thai-forum
khutong
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามเกี่ยวกับอาการ รถ หน่อยครับ   Wed Apr 13, 2011 11:23 am

ขอบคุณมากนะครับ ไปเช็คร้านมา เค้าบอกว่า ซีนครัช แตกครับ น้ำมันครัช ไหลเจิงนองน้ำมัน เกือบหมด ครับ !!! ขอบคุณมากครับพี่อ๊อด
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามเกี่ยวกับอาการ รถ หน่อยครับ   Wed Apr 13, 2011 5:33 pm

555 ไอ้ที่น้ำเจิ่งนองเราก็นึกว่าน้ำหล่อเย็น ไม่เป็นไรครับขอให้กลับมาหล่อไวไวครับ
http://nvclub.thai-forum

สอบถามเกี่ยวกับอาการ รถ หน่อยครับ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1