NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ

Go down 
กล้วยหอม
Fisho
goodpig
boy4727
8 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeWed Apr 13, 2011 8:40 pm

สวัดดีครับ ผม ชื่อ บอยครับ เป็นสมาชิกใหม่วันนี้ ซื้อ รถ NV วินโรส ปี 2005 มาครับ เป็นเกียร์ ออโต้ หัวฉีด แบบเดิมทุกอย่าง
ผม อยู่แถว บางประกงครับ พี่ๆ ว่าผมน่าจะแต่งอะไรบ้างครับ

https://2img.net/r/ihimizer/i/20522433.jpg/
ขึ้นไปข้างบน Go down
goodpig
NCT SENIOR
goodpig

สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeWed Apr 13, 2011 9:31 pm

หวัดดีครับ

รถสวยครับ (ช่วยลงรูปให้คับ)
สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ 20522433

แต่งส่วนใหญ่ก็แต่งเป็นตัวนอกคับ ลองหาดูในบอร์ดนะครับ
หรือไม่ก็งานไฟเบอร์สวยๆ
ฝากระโปรง Fiber สกูปพัลซ่า ซักบานก็หล่อเทพแล้วครับ
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeWed Apr 13, 2011 10:01 pm

ขอบคุณครับที่ลงรูปให้และคำแนะนำดีๆครับ
Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeWed Apr 13, 2011 10:15 pm

ยินดีต้อนรับคับ อยู่แถวนั้น สงสัยเดี๋ยวสักพักคงได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากป๋าอ๊อดเค้าน่ะคับ cheers
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeWed Apr 13, 2011 11:07 pm

แถวไหนอ่ะคับ บางปะกง เผื่อวิ่งผ่านจาได้แวะ
บ้านผมอยู่บางสมัครเองคับ
อยู่ตลาดหรือว่าท่าข้ามครับ
http://nvclub.thai-forum
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeWed Apr 13, 2011 11:16 pm

แถวเดียวกันเลย...ผมอยู่สิรารม 2
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeThu Apr 14, 2011 9:29 pm

ผมอยู่ชัยนาทคราฟ55555+
osirismix
NCT FRESHY
osirismix

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeFri Apr 15, 2011 2:42 am

ตัวนอกเรยๆๆๆ
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeFri Apr 15, 2011 2:21 pm

osirismix พิมพ์ว่า:
ตัวนอกเรยๆๆๆ
คือไรอะ งงงง 55+
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeFri Apr 15, 2011 7:18 pm

boy4727 พิมพ์ว่า:
แถวเดียวกันเลย...ผมอยู่สิรารม 2
เข้าไปในซอยลำหวายอ่ะเหรอคับ ผมอยู่บ้านของเราซอย3ว่างๆก็แวะเข้าไปเที่ยวได้นะคับ
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeFri Apr 15, 2011 10:12 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
เข้าไปในซอยลำหวายอ่ะเหรอคับ ผมอยู่บ้านของเราซอย3ว่างๆก็แวะเข้าไปเที่ยวได้นะคับ

จะตั้งวงกินเหล้ากันใช่ปะ..55+
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeSat Apr 16, 2011 12:37 am

เข้าตรงซอยเดียวกับเข้าหมู่บ้านศรีเทพไทยครับเลยไปนะครับ...ยินดีรู้จักครับ...ถ้าว่างๆๆจะเอารถไปให้ดูครับเผื่อจะได้
ความรู้เพิ่มเติมเรื่อง NV อีกหน่อย ผมใช้มันมาปี กว่าแล้วครับ ตอนซื้อ..มาตอนแรกก็ไม่เท่าไรกับมันแต่พอมันอยู่ไปนานๆ..รู้สึกผูกพัน..ไม่ได้ซ่อมมากเท่าไรแค่เปลี่ยนแบตไปรอบหนึ่ง..มันไม่ค่อยงอแงเท่าไร....ขับกลับบ้านที่เชียงใหม่รอบหนึ่ง...ตั้งหลายโล...พักแค่รอบเดียวเอง...และมันก็พาไปไหนต่อไหนตั้งหลายที่....แฟนผมบอกว่ามันไม่สวยหน้ามันแหลม..แต่ท้ายมันโอเค(แต่ยังทนนั่งกะเราตั้งปีกว่า....แฮะ...อิอิ)แต่ผมว่ามันสวยนะและยังดูใหม่...อยู่นะ..ปรกติก็ขับไปทำงานที่เวลโกและก็กลับบ้าน.....ถ้าน้ำมันแพงก็จอดอยู่บ้านเอามอไซไปแทน..ประหยัดดี...จะติแก๊สก็กลัวพัง....
.............. เยอะไปไหม..........กับข้อความ.....(เด็กเก็บกด.......)
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeSat Apr 16, 2011 7:25 pm

ดีนะครับทำไม่เยอะ..ของผมรายการซ่อมยาวข้ามปีเลย 55+
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeSun Apr 17, 2011 8:25 pm

โอ้...โห...ขนานนั้นเลย....
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeSun Apr 17, 2011 9:25 pm

เข้าตรงซอยเดียวกับเข้าหมู่บ้านศรีเทพไทยครับเลยไปนะครับ...ยินดีรู้จักครับ...ถ้าว่างๆๆจะเอารถไปให้ดูครับเผื่อจะได้
ความรู้เพิ่มเติมเรื่อง NV อีกหน่อย ผมใช้มันมาปี กว่าแล้วครับ ตอนซื้อ..มาตอนแรกก็ไม่เท่าไรกับมันแต่พอมันอยู่ไปนานๆ..รู้สึกผูกพัน..ไม่ได้ซ่อมมากเท่าไรแค่เปลี่ยนแบตไปรอบหนึ่ง..มันไม่ค่อยงอแงเท่าไร....ขับกลับบ้านที่เชียงใหม่รอบหนึ่ง...ตั้งหลายโล...พักแค่รอบเดียวเอง...และมันก็พาไปไหนต่อไหนตั้งหลายที่....แฟนผมบอกว่ามันไม่สวยหน้ามันแหลม..แต่ท้ายมันโอเค(แต่ยังทนนั่งกะเราตั้งปีกว่า....แฮะ...อิอิ)แต่ผมว่ามันสวยนะและยังดูใหม่...อยู่นะ..ปรกติก็ขับไปทำงานที่เวลโกและก็กลับบ้าน.....ถ้าน้ำมันแพงก็จอดอยู่บ้านเอามอไซไปแทน..ประหยัดดี...จะติแก๊สก็กลัวพัง....
.............. เยอะไปไหม..........กับข้อความ.....(เด็กเก็บกด.......)
ติดแก๊สเหอะครับ ไม่ต้องกลัวพัง เวลาไปไหนไกลๆจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำมันไงครับ ไอ้ที่ว่าพังน่ะไปฟังใครเค้ามาครับ ถ้าไปฟังคนที่เค้าเงินเหลือกินเหลือใช้ เค้ามาเติมน้ำมันให้เราเหรอครับจะเชื่อก็ได้นะครับ ถ้าเป็นเงินเราล่ะครับเราจะฟังใคร อย่าไปฟังใครเลยครับ ไม่งั้นแท๊กซี่กรุงเทพฯที่เค้าติดมาเป็นสิบๆปีก็พังกันหมดแล้วอ่ะดิ ว่างๆมาดูเครื่องผมดิวิ่งเข้าหมู่บ้านของเราซอย3ซ้ายมือหลังที่2 หลังแรกขายอาหารตามสั่ง SR20deวางมาใหม่ๆผมก็บริโภคแก๊สเลยครับไม่ฟังใครทั้งนั้นครับ เงินผมเองนี่หน่า จิงมั๊ยครับ
555 ฝอยเยอะไปป่าว
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeSun Apr 17, 2011 9:44 pm

ชักสนใจเรื่องติดแก๊สขึ้นมาแล้วซิครับ.....
osirismix
NCT FRESHY
osirismix

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeSun Apr 17, 2011 9:56 pm

ไม่พังหรอกคร้าบ มิกติดมา 3 ปีแล้ว เครื่องยังไม่มีปัญหา แต่มันลืมน้ำมันไปแล้วครับ กลับไปกินน้ำมัน กระตุกเลย 5555555+
ตอนนี้กินแก๊สเป็นอย่างเดียวแล้วคับ
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeSun Apr 17, 2011 10:21 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
ติดแก๊สเหอะครับ ไม่ต้องกลัวพัง เวลาไปไหนไกลๆจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำมันไงครับ ไอ้ที่ว่าพังน่ะไปฟังใครเค้ามาครับ ถ้าไปฟังคนที่เค้าเงินเหลือกินเหลือใช้ เค้ามาเติมน้ำมันให้เราเหรอครับจะเชื่อก็ได้นะครับ ถ้าเป็นเงินเราล่ะครับเราจะฟังใคร อย่าไปฟังใครเลยครับ ไม่งั้นแท๊กซี่กรุงเทพฯที่เค้าติดมาเป็นสิบๆปีก็พังกันหมดแล้วอ่ะดิ ว่างๆมาดูเครื่องผมดิวิ่งเข้าหมู่บ้านของเราซอย3ซ้ายมือหลังที่2 หลังแรกขายอาหารตามสั่ง SR20deวางมาใหม่ๆผมก็บริโภคแก๊สเลยครับไม่ฟังใครทั้งนั้นครับ เงินผมเองนี่หน่า จิงมั๊ยครับ
555 ฝอยเยอะไปป่าว

เก็บกดมาจากไหนอะป๋า....
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeMon Apr 18, 2011 9:43 pm

ลองเปลี่ยนรูปเป็นรูปประจำตัวแล้ว...จะได้เห็นหน้าผมมั่ง... Wink Laughing
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeMon Apr 18, 2011 9:50 pm

งั้นผมก็ต้องเปลี่ยนรูปแล้วละ...55+
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeMon Apr 18, 2011 9:52 pm

พี่ๆครับ..ผมสงสัยว่าถ้าผมติดแก๊ส...แบบหัวฉีด...เครื่องผมปัจจุบันก็เป็นแบบหัวฉีดเครื่องรุ่น ga16de ไม่รู้ถูกปะ...
ที่ร้านติดเขาจะเปลี่ยนหัวฉีดใหม่หรือเขาจะเพิ่งเข้าไปครับ...ถ้าเพิ่ม..หัวฉีดมันไม่มีถึง 8 หัวหรอครับ..น้ำมัน 4 แก๊ส 4 ..
และที่เขาบอกว่ามี ECU สำหรับจ่ายแก๊ส...รถผมก็มี ECU อยู่ 1 ตัวถ้าติดแล้วมันจะ ต้องมี ECU 2 ตัวใช่ไหมครับ
รถผมมันป็เกียร์ AUTO ถ้าติดแล้วมันจะมีปัญหาไหมครับ.....ถามเยอะไปมั่ง....ขอบคุณครับ
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeMon Apr 18, 2011 11:19 pm

ลองดูว่าเค้าติดตั้งอย่างไร ก็จะเข้าใจ ครับ

http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=1154.0
https://www.facebook.com/slimant
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeTue Apr 19, 2011 6:40 am

ตามพี่เค้าไปเลยจ้า
ka_sem.k
NCT SENIOR
ka_sem.k

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeTue Apr 19, 2011 7:56 am

พี่เก่งข้อมูลแน่นจิงๆรู้ลึกรู้จิง อิอิ
boy4727
NCT FRESHY
boy4727

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ   สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ I_icon_minitimeWed Apr 20, 2011 7:30 pm

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล.....เยี่ยมเลยถึงบางอ้อ.....

สวัดดีครับ มาแนะนำตัวเองครับ...ฝากเนื้อฝากตัวครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next