บ้านช่วยเหลือค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next
ผู้ตั้งข้อความ
ice_solution909
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 9:20 am

ถ้าวิ่งสะดวกๆๆ ถนนโล่งบ้าง ก้อสาย 36 ยิงยาวมาแล้วเลี้ยวมาขึ้นสาย 3 มาบตาพุดเลยคับ

แต่ถ้า สาย3 มันจะผ่านพัทยา รถจะติด

เตรียมเอกสารสมัครงานมาด้วยนะ เผื่อ สมัคร SCG หรือ PTT หรือ โรงไฟฟ้า GLOW - EGCO ระยอง

ขึ้นไปข้างบน Go down
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 4:25 pm

ว้าวว

ขอบคุณพี่ๆมากเลยครับ ^_^

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะออกเดินทางเเล้วครับ

ผมคงเลือกใช้เส้น Motorway ยิิงยาว 36 ครับ แล้วเลี้ยวตรง แยกมาบข่า

ปล.พี่ไอซ์ ผมคงไม่กล้าสมัคร SCG หรอกครับ -*- ผมมะมี Toeic อ่ะ 55555+

ว่าแต่ Praxair มันใหญ่ไหมครับ ดูน่าทำงานไหม Very Happy
slimant
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 4:36 pm

เงิน ดีทีเดียว
Smile
http://www.facebook.com/slimant
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 5:02 pm

ไม่แน่ใจว่า Toeic 550 คะแนน รึเปล่า....

บริษัท โรงงาน ในระยอง สวัสดิการดีมากๆครับ มีเงินค่าบ้านพัก และอื่นๆให้เยอะ

ที่สำคัญรถรับส่งอีกต่างหาก

ปล. พรุ่งนี้ถ้าหลงโทรมาได้คับ อ.ท็อป ส่วมผมคงไปเทศบาล ยื่นซองประกวดราคาก่อน...
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 6:37 pm

ice_solution909 พิมพ์ว่า:
ไม่แน่ใจว่า Toeic 550 คะแนน รึเปล่า....

บริษัท โรงงาน ในระยอง สวัสดิการดีมากๆครับ มีเงินค่าบ้านพัก และอื่นๆให้เยอะ

ที่สำคัญรถรับส่งอีกต่างหาก

ปล. พรุ่งนี้ถ้าหลงโทรมาได้คับ อ.ท็อป ส่วมผมคงไปเทศบาล ยื่นซองประกวดราคาก่อน...

พี่ไอซ์เป้นคนที่นั้นเลยป่าวครับ
แล้วประกวดราคาอารายครับ ^_^

slimant พิมพ์ว่า:
เงิน ดีทีเดียว
Smile
จริงหราครับพี่เก่ง พี่หมายถึงที่ Praxair หรือ SCG (SCG ผมไม่มีคุณสมบัติพอที่จะสมัคร Crying or Very sad )
Fisho
NCT FULL MEMBER

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 8:29 pm

ว้าว เจอเด็กถื่นแล้วน้องท็อป

ปล. พี่ไอซ์ก็มารับน้องท็อปไปกินข้าวต้มด้วยกันหน่อยสิ อิอิ Cool
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 9:23 pm

แหมพี่โช่ก็ห่วงแต่เรื่องกิน
เอาใจช่วยให้ได้งานนะน้องทอป
http://nvclub.thai-forum
TEERASIT
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 10:35 pm

แพรกแอร์ ขาย ก๊าซ ที่ ใช้ใน งานต่างๆ
มีโรงงานเดิมที่เทพารักษ์ ที่นี่ทำแต่ Dry ice
ส่วนใหญ่จะรับ เซลเอ็นจิเนีย
ถ้าทำได้ เงินดีพอสมควร

พวกน้ำยาแอร์ ไนรโตรเจน ออกซิเจน และ ก๊าช ต่างๆ ...
ตอนนี้ คู่แข่งแข่ง เยอะ เจอ TIG thai ind. gas เอาไป รับประธานหมด Very Happy
เมื่อก่อน แพรกแอร์เป็นคู่ค้ากับ บริษัทเก่าผม Very Happy
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Thu Apr 28, 2011 11:57 pm

ขอบคุณคร้าบบพี่ๆ

พี่โช่; ข้าวต้มหมายความว่าไงอ่า.... มัเลสนัยป่าวอ่า อิอิ

พี่อ๊อด; ขอบคุณครับพี่อ๊อด

พี่แจ็ค; ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

พรุ่งนี้จะมารายงานผลให้ทราบครับ

NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Fri Apr 29, 2011 8:17 am

@ พี่โช เมื่อไรมาเที่ยวระยองอีกอ่ะพี่ มิตติ้งๆๆ 555+

@ พี่แจ็ค ถูกต้องตามนั้นเลยอ่าพี่่ๆๆ แหมเหมือนอยู่แถวนี้นี้เลย เอิ้กๆๆ

@ อ.ท็อป คนระยองเลยคราบ....

ไปเสนอราคากับเทศบาลมตพ.อ่าคับ

สอบราคาซื้อ อุปกรณ์ไฟฟ้าอ่า

Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Fri Apr 29, 2011 8:45 am

@ พี่โช เมื่อไรมาเที่ยวระยองอีกอ่ะพี่ มิตติ้งๆๆ 555+

สมาชิกแถวนั้นจะจัดป่าวล่ะ ถ้าจัดก็เดี๋ยวตามไป เอาวันหยุดนะ หรือว่าจะรอ ป๋าอ๊อด กะ ป๋าหนุ่มเค้าจัดแถวชลบุรี แต่ไม่รุ้เมื่อไหร่นะ เพราะของป๋าอ๊อดเค้าเป็น เมกะโปรเจค 555 Laughing
Van X
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Fri Apr 29, 2011 11:00 am

ขอเพิ่มเติมจากพี่เอ็กซ์ นิดนึง

ทางแยกวิ่งไปทางป้ายระยอง (ซ้าย)

จุดนี้ประมาณ 40 กิโลเมตร ถนนสาย36ถึง4แยกมาบข่า(ใต้สะพาน) เลี้ยวซ้าย รู้สึกจะเลี้ยวขวานะพี่

จากแยกมาบข่า วิ่งผ่านสวนสมุนไพรพระเทพฯ (ของปตท.)อันนี้เมนหลัก

ไปสุดทาง จะเจอสามแยกไฟแดงใต้สะพาน ถ้าเลี้ยวขวาจะไปทางนิคมอุตฯมาบตาพุด แต่ให้เราเลี้ยวออกซ้าย

วิ่งผ่านหน้าปั๊ม ปตท. ซ้ายและขวา (บริเวณนั้นคือโรงแยกก๊าซ PTT) แล้วให้เตรียมชิดขวายูเทริน

(จาก3แยกประมาณ 1กม.) พอยูเทรินมาซ้ายมือเราจะเห็นประตูทางเข้า SCG site ROC

ให้เลยไปนิดเดียวจิงๆ จะเป็นประตู ก่อนทางเข้าปั้มนั้นแหละ เลี้ยวซ้ายเข้าไปในนั้นจะมี PRAXAIR และ TIG

หลงทางยังไง โทรมาสอบถามได้คับ ไอซ์นะ 089-4033775

ใช่ๆๆๆ เลี้ยวขวา

ลืมไปวันนั้นพี่ไป ThaiNOX มันเลี้ยวซ้ายอ่ะ Very Happy Very Happy
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Fri Apr 29, 2011 11:19 am

Fisho พิมพ์ว่า:

สมาชิกแถวนั้นจะจัดป่าวล่ะ ถ้าจัดก็เดี๋ยวตามไป เอาวันหยุดนะ หรือว่าจะรอ ป๋าอ๊อด กะ ป๋าหนุ่มเค้าจัดแถวชลบุรี แต่ไม่รุ้เมื่อไหร่นะ เพราะของป๋าอ๊อดเค้าเป็น เมกะโปรเจค 555 Laughing
เร็วๆนี้คงสรุปกะป๋าหนุ่มอ่ะคับพี่โช่
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Fri Apr 29, 2011 7:51 pm

มาเเล้วครับ
ผมก็โอเคนะครับถ้าได้ทำงานที่นี้จริง ถ้าเค้ารับผมก็ดีไป
รอ 1 เดือนอ่าครับ .... กว่าจะรู้ผล

- ออกเดินทาง 5.45 น.
- สรุปว่าหลงอีกล่ะ เรื่องทางด่วน(ขาไป) ไม่รู้ว่าต้องไปทางศรีนครินทร์ ถึงจะเป็น Motorway ขับไปขับมา ออกโทล์เวย์ซะงั้น เซงจิต
- เสียค่าทางด่วนเพิ่มอีก 70 บาท อันนี้เซงมาก (สงสัยขับวนไปวนมา)
- ไปสุดทาง7 และเลี้ยวเช้าเส้น 36 เจอปั๊ม Caltex แวะกินข้าวราดแกงซะเลย สามอย่าง 40 บาท แถมได้น้อย Neutral
- ถึงบริษัท Praxair โดยสวัสดิภาพ sunny
- ขากลับแวะหาดแม่ริน ถ่ายรูปแบบชิวๆ ฮ่าๆๆ
- ขากลับ ได้ใช้ Motorway สมใจอยาก ฮ่าๆๆ แต่ลงยมราชไม่ถูกอีก ดันลงก่อนที่พระราม 9

เฮ้อ หงุดหงิดตัวเอง Suspect

ระหว่างขับรถกลับ VSC ฉะเชิงเทรา ที่ผมไปสัมภาษณ์ โทรมา บอกว่ารับ ฮ่าๆๆ แต่ผมอยากได้ที่ Praxair มากกว่า เพราะเงินเดือนและสวัสดิการดีกว่า ทำไงดีอ่า

กลัวรอ Praxair แล้วรอ เก้อ
กล้วยหอม
Moderator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Fri Apr 29, 2011 9:14 pm

VSC อยู่ที่ไหนอ่ะน้องทอป พี่ว่ายังไงรอที่นู่นตั้งเดือนนึงมาทำที่นี่ก่อนไม่ดีกว่าเหรอ งานเดี๋ยวนี้หายากนะน้อง
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Fri Apr 29, 2011 9:31 pm

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
VSC อยู่ที่ไหนอ่ะน้องทอป พี่ว่ายังไงรอที่นู่นตั้งเดือนนึงมาทำที่นี่ก่อนไม่ดีกว่าเหรอ งานเดี๋ยวนี้หายากนะน้อง

อยู่ เส้น 314 ที่เข้าไปบางปะกงอ่าครับ วันนั้นผมไปก็ งงๆอยู่

จำได้ว่าอยู่ ถนนบ้านคลองใหม่-บ้านควาย หนองจอก บางปะกง

มันน้อยอ่าครับ คำนวณเเล้ว ค่ากิน ค่าอยู่ ค่าที่พัก ค่าเดินทาง คิดว่าเดือนนึงแทบไม่เหลือเก็บเลยอ่าครับ

อิอิ เรื่องเยอะเน้อผม study
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Fri Apr 29, 2011 9:42 pm

พี่อ๊อดครับ ถ้าผมมาทำที่นี่ก่อน เเล้วสมมุติว่าที่ แพรกแอร์โทรมาเรียกทำไงอ่า

taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Sat Apr 30, 2011 12:38 am

เอารูปมาฝากด้วยครับ งานนี้ขอบคุณ คุณไอซ์มากเลยนะครับที่แนะนำทางให้ผมซะกระจ่างเลย ถ้าผมได้ทำงานนี้ ผมคงได้เจอคุณไอซ์บ่อยแน่เลย (อยู่ใกล้กันมาก ฮ่าๆๆ)
ขอบคุณพี่ๆ NV คลับ ทุกคนด้วยนะครับที่มาช่วยแนะนำผม

พักรถซะหน่อย น้องเซฟน้อย รถปีเก่า เครื่องเดิมๆ เดินทางไกลบ่อย สงสารมันอ่ะ

ถึงหน้าโรงงาน โอ้วว มาถึงหน้าโรงงานก็มีควัน??? ที่แรกมองไม่เห็นต้นตอ(วาล์ว ระบาย) นึกว่ายังไม่ทันจะสมัครงานเลย โรงงานจะไหม้ซะเเล้ว ฮ่าๆๆ

Praxair@ระยอง

มาทั้งทีเเล้ว แวะซะเลย หาดแม่ริน

แฟนผมเค้าบินได้ อิอิ clown Very Happy confused alien What a Face Laughing afro affraid affraid

beer_bangbon
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Sat Apr 30, 2011 12:06 pm

ทะเล สวยมากกกกก

รถก็งามครับบบบบบบ
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Sat Apr 30, 2011 6:50 pm

ขอบคุณครับพี่เบียร์
U
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Sat Apr 30, 2011 8:54 pm

Fisho พิมพ์ว่า:
ผมอยากเป็น โคโยตี้ คับ

เอ้า...ๆ ลองดูนะ 55+ silent
U
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Sat Apr 30, 2011 8:59 pm

มะรถสวย+แฟนสวย ครบองค์ประชุมครับน่าอิจฉาจริงๆๆ....
taxi39
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Sat Apr 30, 2011 10:49 pm

แหมๆ จะครบองค์ประชุมจริงๆ ผมต้องได้งานก่อนครับ

อยากได้ที่ Praxair จริงๆ ไม่รู้จะชวดไหม๊

กลัวเป็นแบบเดิมอีก ที่ที่ไม่อยากได้ ก็ดันได้ ที่ที่อยากได้ก็ไม่ได้

ที่ที่เค้าเรียกไปสัมภาษณ์เอง ผมไม่ได้สมัคร

1. เซนทาโก ปทุมธานี_ตำแหน่ง__วิศวกรเครื่องกล__ผล__ได้___(ไม่ได้คาดหวัง) งานเสี่ยงมาก ผลตอบเเทนน้อย
2. Thai Agency____ตำแหน่ง__วิศวกรขาย_____ผล__ได้___(ไม่ได้คาดหวัง) ไม่ชอบงานขายเลยไม่เอา
3. ยูเนเต็ดไลท์ติ้ง____ตำแหน่ง__ออกแบบ______ผล__ยังไม่ทราบ__(ไม่ได้คาดหวัง) เพราะตำแหน่งงานไม่ชอบ
4. Energy Reform_ตำแหน่ง__ วิศวกรยานยนต์__ ผล__ยังไม่ทราบ__(คาดหวัง) แต่คิดว่าคงไม่ได้ เพราะว่าไปสายเป็นชั่วโมง เสียดาย ถ้าไม่ได้ก็เพราะไปสายนี้เเหละ -*-
5. VSC ฉะเชิงเทรา__ตำแหน่ง__วิศวกรเครื่องกล__ผล__ได้___(คาดหวัง) แต่ได้เงินน้อย คิดว่าพอกิน แต่ไม่พอเก็บ

ที่ที่ผมสมัครไป เเล้วเค้าเรียกไปสัมภาษณ์

6. Praxair ระยอง __ตำแหน่ง__วิศวกรเครื่องกล__ผล__ยังไม่ทราบ__(คาดหวังมาก) เป็นที่แรกที่ผมสมัครไป เเล้วเค้าเรียกตัวไปสัมภาษณ์ คาดหวังมาก อยากทำที่นี่ เเต่ไม่รู้ผลจะเป็นอย่างไร

U
NCT SENIOR

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Sat Apr 30, 2011 11:00 pm

taxi39 พิมพ์ว่า:
แหมๆ จะครบองค์ประชุมจริงๆ ผมต้องได้งานก่อนครับ

อยากได้ที่ Praxair จริงๆ ไม่รู้จะชวดไหม๊

กลัวเป็นแบบเดิมอีก ที่ที่ไม่อยากได้ ก็ดันได้ ที่ที่อยากได้ก็ไม่ได้

ที่ที่เค้าเรียกไปสัมภาษณ์เอง ผมไม่ได้สมัคร

1. เซนทาโก ปทุมธานี_ตำแหน่ง__วิศวกรเครื่องกล__ผล__ได้___(ไม่ได้คาดหวัง) งานเสี่ยงมาก ผลตอบเเทนน้อย
2. Thai Agency____ตำแหน่ง__วิศวกรขาย_____ผล__ได้___(ไม่ได้คาดหวัง) ไม่ชอบงานขายเลยไม่เอา
3. ยูเนเต็ดไลท์ติ้ง____ตำแหน่ง__ออกแบบ______ผล__ยังไม่ทราบ__(ไม่ได้คาดหวัง) เพราะตำแหน่งงานไม่ชอบ
4. Energy Reform_ตำแหน่ง__ วิศวกรยานยนต์__ ผล__ยังไม่ทราบ__(คาดหวัง) แต่คิดว่าคงไม่ได้ เพราะว่าไปสายเป็นชั่วโมง เสียดาย ถ้าไม่ได้ก็เพราะไปสายนี้เเหละ -*-
5. VSC ฉะเชิงเทรา__ตำแหน่ง__วิศวกรเครื่องกล__ผล__ได้___(คาดหวัง) แต่ได้เงินน้อย คิดว่าพอกิน แต่ไม่พอเก็บ

ที่ที่ผมสมัครไป เเล้วเค้าเรียกไปสัมภาษณ์

6. Praxair ระยอง __ตำแหน่ง__วิศวกรเครื่องกล__ผล__ยังไม่ทราบ__(คาดหวังมาก) เป็นที่แรกที่ผมสมัครไป เเล้วเค้าเรียกตัวไปสัมภาษณ์ คาดหวังมาก อยากทำที่นี่ เเต่ไม่รู้ผลจะเป็นอย่างไร

ขอหั้ยได้งานนะครับน้องชายจะได้ครบองค์ประชุมซะที
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง    Sun May 01, 2011 7:34 am

Praxair ได้แน่นอน เตรียมเก็บกระเป๋าไปทำงานได้เลยน้อง cheers

ขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องสัมภาษณ์งาน ตอน ISUZU พระประแดง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next