NV Club Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

NV Club Thailand. U Will Never Drive Alone

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้

Go down 
P_Jik
Fisho
taxi39
กล้วยหอม
sowa
slimant
7sin
khutong
12 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
khutong
NCT FRESHY
khutong

มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeWed Apr 27, 2011 6:42 pm

จากรูปครับ

มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ A7de453[SIZE=2]

น้ำมันเยิ้ม ด้านข้าง ครับ

มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ 6c776e7[SIZE=2

น้ำมันไหลตามตะเข็บครับ

มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ 69c5000[SIZE=2]
น้ำมันไหลครับ เล็กๆ ซึมเล็ก

จากทั้งสามภาพ มันเป็นอาการของอะไรครับ แล้วจะต้องแก้ไขอย่างไร เสียค่าใช้จ่ายเยอะไหมครับ

วันก่อนก็ทำ โช๊คอัพ จ่ายไป 3000 กว่าบาท มันมาอีกแล้วววววววววววววววววววววววววววว!!!!

-- ขอบคุณครับ

ขึ้นไปข้างบน Go down
7sin
NCT FRESHY
7sin

มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeWed Apr 27, 2011 9:54 pm

ปะเก็นฝาวาร์ว เสือม ทำให้นำ้มันเครื่องซึมออกมา บางทัดึงปล้๊กหัวเทียนออกมา
มีนำ้มันเครืองด้วย
ทางแก้ไข คือเปลี่ยนปะเก็นฝา ก็โอเคแล้ว (ค่าปะเก็น ประมาณ 300-500 บาทครับ)
slimant
Moderator
slimant

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeWed Apr 27, 2011 10:07 pm

มันเป็นอาการของ ประเก็นยาง ที่ฝาวาล์วเริ่มเสื่อม
หรือไม่ก็ ตอนช่างประกอบ ไม่ได้ใส่ กาวทาประเก็น

แกออกมา ทากาวใหม่ ก้อหายครับ
ไม่น่ากลัว

Smile
https://www.facebook.com/slimant
sowa
NCT SENIOR
sowa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeWed Apr 27, 2011 10:53 pm

ตามนั้นเลย

khutong
NCT FRESHY
khutong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeThu Apr 28, 2011 2:56 am

ขอขอบคุณมิตรภาพที่ดีๆแบบนี้นะครับ จากใจเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeThu Apr 28, 2011 9:39 pm

เครื่องGAปะเก็นฝาวาล์วประมาณ550ครับแท้นะครับ
http://nvclub.thai-forum
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeFri Apr 29, 2011 12:00 am

ของผมเยิ้มกว่าของพี่อีก 555+

ปล่อยไปก่อน 555+

Fisho
NCT FULL MEMBER
Fisho

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeFri Apr 29, 2011 8:51 am

taxi39 พิมพ์ว่า:

อ่อ น้องท๊อปจะใช้มันเป็นระบบ auto anti rust ใช่ป่ะ Laughing
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeFri Apr 29, 2011 11:47 am

รู้สึกว่าไฟจะอ่อนไปนะนั่นเห็นจากมาร์คจานจ่าย
taxi39
NCT SENIOR
taxi39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeFri Apr 29, 2011 7:11 pm

Fisho พิมพ์ว่า:
taxi39 พิมพ์ว่า:

อ่อ น้องท๊อปจะใช้มันเป็นระบบ auto anti rust ใช่ป่ะ Laughing

อิอิ รุ่นไม่กลัวสนิมครับ

ปล. ที่ผมยังไม่แก้ไข เพราะผมชอบแบบเยิ้มๆอ่ะครับ afro
P_Jik
NCT FRESHY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeFri Apr 29, 2011 9:28 pm

ปะเก็นฝาวาร์ว เสือม
เพิ่งไปทำมา เมือ 2 เดือนที่แล้ว ไม่เยิ้มแล้ว
khutong
NCT FRESHY
khutong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSat Apr 30, 2011 12:26 am

^^ขอบคุณนะครับ ยังไม่ได้ไปทำไรเลยครับ ว่าแต่ ใครพอจะรู้ร้านแหล่มๆในเชียงใหม่บ้างครับ
khutong
NCT FRESHY
khutong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSat Apr 30, 2011 12:53 am

กล้วยหอม พิมพ์ว่า:
รู้สึกว่าไฟจะอ่อนไปนะนั่นเห็นจากมาร์คจานจ่าย

ช่วยชี้นำทีครับพี่ เรื่องรถ ผมนะ ไม่ฉลาดเลยยยยย
7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSat Apr 30, 2011 5:25 am

khutong พิมพ์ว่า:
กล้วยหอม พิมพ์ว่า:

ช่วยชี้นำทีครับพี่ เรื่องรถ ผมนะ ไม่ฉลาดเลยยยยย

อยู่แถวใหน ครับ ?

เพื่อนๆ จะได้แนะนำร้านได้ถูก
khutong
NCT FRESHY
khutong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSat Apr 30, 2011 6:53 am

เชียงใหม่ครับ
khutong
NCT FRESHY
khutong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSun May 01, 2011 1:27 pm

[img]มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ Dsc_0003 Thanks: ฝากรูป เว็บไซต์สำเร็จรูป[/img]

ไปทำประเก็นฝาวาล์ มาครับ (จ่ายไป 600 บาท + ท่อน้ำบนและ ล่างด้วย มันเสื่อมครับเลยเปลี่ยนด้วย)

เสร็จแล้ว นั้น !!!!!!!!! มาอีก เยิ้มด้านบน พร้อม ควันขาว ที่เหยียบ ปุ๊ป ขึ้นปั๊บ โอ้ยๆๆๆๆ งง ครับ ควันขาว กับน้ำมันเยิ้มด้านบน มันมาได้ไง เพื่อนๆช่วยที ครับ ปกติ ควันขาวก็ไม่มี
khutong
NCT FRESHY
khutong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSun May 01, 2011 1:28 pm

Mad เครียยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยด ครับ T_______T อะไรเนี้ยยยย
7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSun May 01, 2011 3:04 pm

ควันขาวต้องมีอยู่แล้ว
เพราะตอนเปลี่ยนซิลฝาวารส์ น้ำมันเครื่องที่เยิ้มๆ มันใหลลงไปห้องเผาใหม้

เดียวก็หายเองครับ
khutong
NCT FRESHY
khutong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSun May 01, 2011 5:05 pm

แล้วน้ำมันที่มันเยิ้มด้านบนละครับ พี่
7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSun May 01, 2011 9:27 pm

อันนี้ต้องตรวจสอบว่าเป็นน้ำมันเครื่องที่ซึมออกมาก่อนเปลี่ยนปะเก็น
หรือหลังเปลี่ยนปะเก็น โดยการทำความสะอาดทั้งหมดก่อน จะได้ดูง่า่ยๆ
การทำความสะอาด ก็ง่ายๆ
1 ดึงปลั็กหัวเทียนออก
2 ถอดหัวเทียนออก
3 นำผ้าสะอาด และ แห้ง ทำความสะอาด ช่องหัวเทียน และ หัวเทียน
(สังเกตุ ขอบยางด้านในช่องหัวเทียน ว่ามีอะไรผิดปรกติหรือไม่) โดยใช้ฉายส่อง
4 ใส่หัวเทียนกลับที่เดิม
5 ทำความสะอาด ฝาวาล์ว ด้วยผ้าสะอาด หรือเอาผ้าจุ่มเบนชิน นิดหน่อย แล้วเช็ดก็ได้
ุ6 ใส่สายหัวเทียนกลับที่เดิม

7 ใช้งานและลองสังเกตผลว่ามีนำมันเยิ้มขึ้นมาอีกหรือไม่
ถ้าไม่มีก็จบ แต่ถ้ามีก็ใ้ห้ร้านที่เปลี่ยน ซิลรับผิดชอบแก้ไขให้ด้วย
กล้วยหอม
Moderator
กล้วยหอม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeSun May 01, 2011 10:05 pm

ตามพี่เค้าเลยครับ
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeMon May 02, 2011 11:56 am

แวะมาเก็บข้อมูล..
khutong
NCT FRESHY
khutong

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeMon May 02, 2011 6:34 pm

ว่าแต่ มันแกะไงครับ พี่ ( ผมเด็กคอม เพิ่งมามีรถไม่รู้จริงๆเลยพี่ )นี่ถ้าบ้านอยู่ใกล้ พาไปดริ้ง เลย แบบนี้ พี่เค้า เยี่ยม จริงๆ
U
NCT SENIOR
U

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeMon May 02, 2011 7:33 pm

khutong พิมพ์ว่า:
ว่าแต่ มันแกะไงครับ พี่ ( ผมเด็กคอม เพิ่งมามีรถไม่รู้จริงๆเลยพี่ )นี่ถ้าบ้านอยู่ใกล้ พาไปดริ้ง เลย แบบนี้ พี่เค้า เยี่ยม จริงๆ
ลาวก้อเด็กคอม..เหมือนกาน 55+ ไม่รู้เรื่องรถเหมือนกาน
กะลังจีบช่างข้างๆบ้านอยู่นะ..จะขอแบ่งความรู้เค้า 55+
7sin
NCT FRESHY
7sin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้   มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้ I_icon_minitimeMon May 02, 2011 8:44 pm

ก็คล้ายกับผมเลย ผมอิเล็คโทรคมนาคม ครับ
เป็นป่าว มันไม่ยากลองทำดู เดี๋ยวก็เก่งเอง
ศึกษาข้อมูลให้เยอะ และลองทำดู
รับรอง เก่งแน่

มันเป็นยังไงครับ ผู้รู้ช่วยผมทีครับ อาการแบบนี้
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next